Rostral column drawing para sa mga bata. Mga haligi ng rostral

Buod ng aralin

produktibong aktibidad

application na "Rostral columns"

Tagapagturo: Prusik T.G.

Layunin: Upang mapalawak ang kaalaman ng mga bata tungkol sa mga pasyalan sa kanilang sariling lungsod.

Mga Layunin: Upang magbigay ng ideya ng mga Rostral Column.

Matutong lumikha ng mga larawan ng paksa mula sa kalikasan.

Ayusin ang pamamaraan ng pagpunit ng papel at gluing.

Alamin kung paano mag-mosaic.

Kagamitan at materyales: Interactive na whiteboard, mga template, kulay na papel, pandikit, wet wipes, paper napkin.

Paunang gawain: Paggawa ng album na "Paglalakad sa paligid ng lungsod", pagbabasa ng gawain tungkol sa St. Petersburg "Wonderful City" ni A. K. Ermolaev, I. M. Lebedev.

Pag-unlad ng aralin:

Q: - Guys ngayon ay pupunta tayo sa isang kapana-panabik na paglalakbay sa

Magic river tram.

Q: Mahal na mahal namin ang aming lungsod.

Ang lungsod ay nagniningning sa ibabaw ng Neva,

O umuulan na kumakatok sa bintana -

Mahal namin siya kahit papano

Nakatira kami sa lungsod na ito.

At ito ay lumalaki, at tayo ay lumalaki.

(M. Borisov)

Q: Saang lungsod tayo nakatira?

(mga sagot ng mga bata).

Q: Saang ilog ang ating lungsod?

(mga sagot ng mga bata).

T: - Maraming ilog, kanal, museo, palasyo, hardin at parke sa ating lungsod.

At patuloy tayong nakikilala sa mga tanawin ng ating lungsod

St. Petersburg.

B: Kung wala ka

mga haligi ng rostral,

Ang aking lungsod ay mawawala upang maging,

Kahit na ang Neva wave ay inaantok

Hindi titigil sa paglalaro

At sa malayo, sa tahimik na katahimikan,

Dalawang tanglaw, parang dalawang bituin,

Nagniningas upang maipaliwanag ang mga alon

Ang aking kumikinang na Neva.

Bukas ang daan para sa mga barko,

Kapag nasusunog ang mga Rostral.

(R. Nadmutdinov)

Slide show: panorama ng Vasilyevsky Island,

Mga fragment ng Rostral column.

Q: - At sino ang nakakaalam kung saan tayo nakarating?

(mga sagot ng mga bata).

T: - Tama, ito ang Spit ng Vasilievsky Island.

At bago sa amin ay ang mga haligi ng Rostral, na nilikha noong 1810 ng arkitekto

Thomas de Thomon, bilang isang monumento sa mga tagumpay ng hukbong-dagat ng Russia.

Q: - Guys, sino ang isang arkitekto?

(mga sagot ng mga bata).

T: - Ang mga haligi ng rostral ay nagsisilbing mga parola. Sa gabi at sa hamog na ulap sila

Ipinakita nila ang daan patungo sa mga barkong naglalayag sa kahabaan ng Neva.

Ang mga haligi ay pinalamutian ng mga busog ng mga barko - rostra.

Sa paanan ng hanay ay nakaupo ang mga makapangyarihang pigura, na sumisimbolo sa apat

Mahusay na ilog ng Russia: Neva, Volkhov, Dnieper at Volga.

Phys. minuto:

Maagang bumangon ang mga bata sa umaga

Nagpunta kami sa kagubatan para sa mga kabute (naglalakad sa lugar)

Umupo, umupo

White mushroom na matatagpuan sa damo (squats)

Ang mga honey mushroom ay lumalaki sa isang tuod,

Sumandal sa kanila guys

Yumuko, isa dalawa tatlo

At mag-type sa isang basket (mga slope)

May walnut sa puno.

Sino ang tumalon sa pinakamataas? (tumalon)

Kung gusto mong maabot

Kailangang mag-inat ng malakas (itaas ang kamay)

Tatlong oras na gumala sa kagubatan,

Nagmula ang lahat ng mga landas (naglalakad sa lugar)

Pagod sa lahat ng malayo

Umupo ang mga bata para magpahinga.

T: -Inaanyayahan kita na umupo sa iyong mga upuan at gawin ang iyong mga beacon, na gagawin

Banayad ang daan para sa mga barko.

Q: -Ngayon gagawa tayo ng appliqué gamit ang paper cut method.

Q: -Ano ang gagamitin natin para dito?

D: (sagot ng mga bata).

B: - Pinunit namin ang maliliit na piraso ng papel mula sa workpiece, pinahiran ang mga ito ng pandikit,

Idinikit namin ito sa template, inilalagay ito, tulad ng isang mosaic, pinindot namin ito ng isang napkin.

T: -Iminumungkahi kong magtrabaho ka at gumawa ng sarili mong beacon para sa lahat.

Q: Kaya natapos ang aming paglalakbay. Guys, nagustuhan niyo ba? Lahat kayo ay gumawa ng isang mahusay na trabaho ngayon, mahusay na ginawa. At ano ang pinaka naaalala mo?

D: (sagot ng mga bata).

Q: -Ngayon nakilala namin at natutunan ang tungkol sa isa pang atraksyon ng St. Petersburg Rostral column at natutunan kung paano mag-mosaic na imahe.

T: - Isabit natin ang iyong mga haligi ng parola sa bulwagan upang ang mga ito ay nagbibigay-liwanag sa daan para sa iyong mga magulang.


Buod ng mga klase sa mga bata ng pangkat ng paghahanda

(gamit ang ICT).

IMAHE NG PETERSBURG ARCHITECTURE

Paghahambing ng mga haligi ng rostral at Alexander.

Target:

Maging sanhi ng isang pakiramdam ng pagmamalaki, isang pagnanais na mapanatili ang kultural na pamana ng St. Petersburg; bumuo ng pagnanais na pag-aralan ang kasaysayan at kultura ng lungsod.

Mga gawain:

Pang-edukasyon:

Upang pagyamanin ang karanasan ng pagdama ng pagkakaiba-iba ng kagandahan sa espasyo ng lungsod (sa halimbawa ng mga bagay sa arkitektura at sculptural).

Patuloy na kilalanin ang mga bata sa mga sikat na ensemble ng arkitektura.

Ipakita kung gaano kabuluhan ang mga kultural at makasaysayang katotohanan at mga kaganapan ng nakaraan at kasalukuyan ay ipinakita sa mga gawa ng pinong sining.

Upang bumuo ng kakayahang i-highlight ang mga pagkakatulad at pagkakaiba ng mga istruktura ng arkitektura, upang maunawaan ang mga tampok ng mga materyales at mga elemento ng disenyo na ginagamit ng arkitekto.

Upang paigtingin ang paggamit ng mga salita at parirala: panorama, ensemble ng parisukat, pandekorasyon na burloloy.

Pagwawasto:

Automation ng mga naihatid na tunog sa malayang pananalita.

Magpatuloy sa paggawa sa pagbuo ng mga kategorya ng gramatika.

Pagbuo:

Pagyamanin ang pandama na karanasan ng mga bata, bumuo ng mga proseso ng nagbibigay-malay: bumuo ng visual na pang-unawa, visual na memorya.

I-activate ang pagsasarili, inisyatiba, subjective manifestations sa proseso ng mastering sining.

Bumuo ng independiyenteng magkakaugnay na pananalita, ang kakayahang bumuo ng mga kumplikadong pangungusap.

Panimulang gawain:

Kakilala ng mga bata ang Peter at Paul Fortress, ang Admiralty, ang Summer Garden, ang Palasyo at Exchange Squares, ang Mikhailovsky Palace, ang Kazan Cathedral.

Sightseeing tour "St. Petersburg - isang open-air museum".

Visual na saklaw:

Panorama ng Spit ng Vasilyevsky Island. Ang Litrato.

Panorama ng Palace Square.

G.G. Gagarin, haligi ng Alexandrian sa kakahuyan. 1832 - 1833.

Demo material:

Mga talahanayan - mga puzzle: COLUMN, LIGHTHOUSE.

Modelo ng Alexander Column.

"Diksyunaryo",

Znaika na manika.

Projector, screen, macbook. Pagtatanghal "Mga Larawan ng arkitektura ng Petersburg".

Handout:

"Gupitin ang mga larawan- photographs": "Exchange", "Zoological Museum - Warehouse", "Rostral Column", "Kazan Cathedral", "Mikhailovsky Palace", "Winter Palace", "Alexander Column", "General Staff".

Mga plato ng inskripsiyonkasama ang mga pangalan ng mga arkitekto.

"Rostras" - mga silhouette ng mga prows ng mga barko sa mga haligi.

Mga checkbox na may larawan ng mga parisukat ng Palasyo at Birzhevaya, mga pandikit na pandikit.

mga hanay - mga silhouette ng Alexander at rostral na mga haligi.

PAMAMARAAN NG PAG-AARAL.

1. Panimulang bahagi.

Mahilig ka bang maglakbay? Ngayong arawZnayka maglalakbay kasama natin. Sa tingin ko marami kang masasabi kay Znaika.

2. Ang pangunahing bahagi.

Laro sa paglalakbay.

Guys, pupunta tayo ngayon sa isang hindi pangkaraniwang iskursiyon..

Umupo nang kumportable sa upuan ng bus.

1 hinto.

A.K. Beggrov, "View ng Neva at ang Spit ng Vasilyevsky Island kasama ang Stock Exchange". 1879.

? Sa palagay mo nasaan tayo (Sa spit ng Vasilyevsky Island.

huminto? Sa Exchange Square.

Tama, ito ay "Tingnan sa Neva at

Dumura ng Vasilievsky Island

kasama ang Stock Exchange", pagpipinta,

ipininta ng pintor

Beggrov 140 taon na ang nakakaraan.)

Ano ang araw na ito? (taglamig, mayelo, maaraw,

maingay, masayahin).

"Panorama ng Spit ng Vasilyevsky Island" - photography.

Ano ang nagbago sa plaza (Hindi na dumarating doon ang mga barko.

Sa mga oras na ito? Hindi sila naglalakbay sa Neva sa mga karwahe.

Wala nang daungan.

May mga museo sa stock exchange at sa bodega.

Mayroong isang parisukat sa parisukat ngayon, doon

nagpapahinga ang mga tao.

Sa mga hanay sa mga pista opisyal

ang mga sulo ay sinindihan.)

Ipinagpatuloy namin ang paglalakbay.

2 huminto.

? Nakikilala mo ba ang lugar na ito?

G.G. Gagarin, haligi ng Alexandrian sa kakahuyan.

Anong kaganapan ang nangyayari? (Ito ay Palace Square.

I-install

Alexandrovskaya

hanay. Naglagay sila ng isang column

sa harap ng Winter Palace.

"Palace Square".

At ngayon hinahangaan ng lahat

Palasyo Square.

"Panorama ng Palace Square".

? Sabihin sa akin kung bakit tayo nagmamahal (Ang parisukat na ito ay elegante.

ang lugar na ito? ... solemne. ... commemorative.

... maligaya.

marilag.)

Mga gusaling itinayo

arkitekto, lumikha

1 sa pinakamahusay na ensembles.

? Ano ang isang grupo? (Lahat ng mga gusali - magkasama

buuin ang buong larawan.

Ang grupo ay isa.

Ang larong "Itiklop ang larawan."

Znayka iniimbitahan kang magsama-sama ng magkakahiwalay na bahagi upang makagawa ng isang buong larawan, at pagkatapos ay tandaan kung sino ang nagtayo ng mga gusaling ito.

Palasyo ng Taglamig - Rastrelli,

Alexander Column -

Montferrand, Punong-tanggapan -

Rossi, Exchange - Thomas de Thomon,

Rostral column - Toma

de Thomon, Zoological

museo (warehouse) - Luchini,

Mikhailovsky Palace - Rossi,

Kazan Cathedral - Voronikhin.

Mangyaring gumawa ng malalaking larawan ng Palasyo at

Lugar ng palitan.

(Mga kaugnay na larawan lamang ang ginagamit).

"Basahin ang puzzle." KOLO(S)-N-NA.

Laro ng paghahambing.

Nag-usap kami tungkol sa rostral

At mga haligi ni Alexander.

"Alexander Column". "Mga Rostral Column".

? Paano sila naiiba sa isa't isa (Rostral columns

galing sa kaibigan? gawa sa ladrilyo at

Alexandrovskaya - mula sa granite.

Sa mga haligi ng rostral

pedestal - iskultura, at

Alexandrovskaya - bas-relief.

Sa itaas ng mga haligi ng rostral

mga mangkok, at sa Alexandrovskaya -

eskultura ng isang anghel na may krus.

Mayroong dalawang rostral na hanay, at

Alexander Column nag-iisa

Ang mga haligi ng rostral ay may rostra.

Alexander Column

itinayo bilang parangal sa tagumpay, at

rostral - mga parola.)

Paano sila magkatulad? (Ito ay mga column.

Pinalamutian nila ang ating lungsod.)

Hulaan kung aling columnZnayka nahulaan ang isang bugtong?

Ang larong "Kahanga-hangang bag".

Tukuyin kung ano ang nakatago. (Layout ng Aleksandrovskaya

mga hanay.

Ilarawan ang presensya o

nawawalang mga detalye).

"Basahin ang puzzle." LIGHTHOUSE.

Rostral.

Larong rostra.

Tukuyin kung ano (Ang ulo ng isang lobo, tubig,

pinalamutian ng rostrum? kabayong may sungay).

Bakit? (Upang takutin ang mga kaaway).

Ano ang ipinapakita (Mga sirena. Binantayan nila

sa lower rosters? mga mandaragat).



3 Fizminutka.

"Ano ang nakalarawan sa iyong rostra?"

Upang maihatid ang imahe, katangian ng hayop.

(na may saliw ng musika).

4. Ang pangunahing bahagi ay ang aplikasyon.

"Ang bandila ay isang souvenir."

Znayka naghanda ng mga regalo para sa iyo. (Palace Square,

Sa mga watawat ay ang mga parisukat tungkol sa kung saan ang Birzhevaya Square,

nakausap ka namin ngayon.

Idagdag ang nawawalang detalye. Kailangang idikit

nais na hanay).

5. Pangwakas na bahagi.

Ngayon ay naglibot kami sa lungsod. Ano ang bagong natutunan mo ngayon?

Nakumpleto ang lahat ng mga gawain na inaalokZnayka.

At mayroon kang magagandang flag kung saan maaari mong tapusin ang mga nawawalang elemento.

Sa grupo sa panahon ng taon ng pag-aaral, ang mga klase ay gaganapin upang ipakilala sa mga bata ang kasaysayan at kultura ng St. Petersburg.

Ang mga haligi ng rostral ngayon ay isang mahalagang bahagi ng ensemble ng Spit ng Vasilyevsky Island. Ang mga ito ay itinayo ayon sa proyekto ni Thomas de Thomon kasabay ng gusali ng Stock Exchange.


Ang mga haligi ng rostral ay nagpapaalala sa kaugalian na umiral sa sinaunang Roma: bilang parangal sa mga tagumpay ng hukbong-dagat, nagtayo ng mga haligi ng tagumpay na pinalamutian ng mga prows ng mga nahuli na barko ng kaaway ("rostrum" - ang busog ng barko). Sa una, ang mga haligi ay nagsilbing mga beacon sa pag-navigate - tila nag-iilaw sila at nagpapakita ng daan patungo sa kabisera ng Imperyo ng Russia.






Apat na figure sa paanan ng Rostral Columns ay inukit mula sa Pudost stone. Sa una, dapat itong maglagay ng mga eskultura na gawa sa cast iron dito, ngunit walang mga performer para sa gayong kumplikadong gawain. Ang mga figure ay itinuturing na mga alegorya ng mga ilog ng Russia: ang Volga at Dnieper malapit sa hilagang haligi ng Rostral, ang Volkhov at Neva malapit sa timog.






Sa at taon, ang pagpapanumbalik ng mga haligi ng Rostral ay isinagawa. Ang mga nawawalang bahagi ng metal ay pinalitan ng kanilang mga kopya. Ang huling gawain sa pagpapanumbalik ay naganap sa mga taon.




Ang arrow ensemble ay isa sa mga pinaka-romantikong at kahanga-hangang lugar sa St. Petersburg. Ang lahat dito ay nagpapahiwatig na ang St. Petersburg ay ang kabisera ng dagat, at sa kabila ng katotohanan na ang hitsura ng lungsod ay nagbago sa maraming paraan, ang arrow ng Vasilyevsky Island ay isa sa mga lugar kung saan nabubuhay ang espiritu ng panahon ng Petrine.


Ang badyet ng estado na institusyong pang-edukasyon sa preschool kindergarten No. 56 ng distrito ng Kolpinsky ng St.
BUOD NG GCD SA LARANGAN NG "COGNITIVE DEVELOPMENT"
Paksa:
"PANIMULA SA MGA ROSTAL COlumns"
(senior - pangkat ng paghahanda)
Binuo at isinagawa
Guro Pshennikova Olga Anatolyevna
St. Petersburg 2016
Target:
- upang ipaalam sa mga bata ang mga tanawin ng St. Petersburg (ang gusali ng Exchange at mga haligi ng Rostral);
- pukawin ang nagbibigay-malay na interes sa katutubong lungsod.
Mga gawain:
- Itaas ang kamalayan sa mga tanawin ng lungsod;
- pagyamanin ang aktibong bokabularyo;
- bumuo ng artistikong pang-unawa sa pamamagitan ng pagsusuri ng mga kuwadro na gawa at eskultura ng maliit na anyo;
- bumuo ng mga produktibong aktibidad.
PROSESO NG PAG-AARAL
Sa kanta ni O. Kvasha "St. Petersburg - isang mapagmataas, puting ibon" ang mga bata ay pumasok sa grupo at umupo sa isang kalahating bilog.
- Guys, ngayon ay pupunta tayo sa isang paglalakbay sa isla.
- May mapa dito. Ano sa palagay mo ang ipinapakita sa mapa?
Mga sagot ng mga bata: ilog, isla, lupa ...
- Tama, isa itong isla. Ano ang isang isla? (Mga sagot)
- At kung ang dulo ng isla ay naghahati sa ilog sa dalawang sanga, kung gayon ang nasabing lugar ay tinatawag na Strelka. Slide: "Delta ng Neva"
- Kaya, bago sa amin ay ang Spit ng Vasilyevsky Island. Hinati ng Strelka ang Neva sa dalawang sangay: ang Bolshaya Neva ay pumunta sa kaliwa ng Strelka, at ang Malaya Neva ay pumunta sa kanan. Sa tulong ng bulk soil, ang Strelka ay hinubog sa isang regular na kalahating bilog. Ang mga pagbaba ng granite sa tubig ay nakaayos sa malapit. Ang mga perpektong bilog na granite na bola ay na-install sa kanila. Ayon sa alamat, isang mahuhusay na master - isang stonemason na si Samson Sukhanov ang lumikha sa kanila nang walang anumang mga tool, "sa pamamagitan ng mata". Mga Slide: "The Spit of Vasilyevsky Island", "Granite Ball"
- Dati mayroong isang komersyal na daungan sa dumura ng Vasilyevsky Island.
Ano sa tingin mo ang PORT? (Mga sagot)
- Maraming barko ang nakadaong sa pier. Nagdala sila ng mga kalakal mula sa buong mundo sa kabisera ng Russia. Ang pangarap ni Peter I ay natupad: ang Petersburg ay naging isang daungan sa Europa. Sa daungan, maaari kang bumili ng kahit ano - mula sa mga diamante hanggang sa isang kabayong Scottish - isang pony. At kaya napagpasyahan na itayo ang gusali ng Trade Exchange. Slide: "Port sa Spit ng Vasilyevsky Island"
- Guys, dinalhan kita ng isang larawan, tingnan natin ito. (Ang larawan ay nahuhulog.) NAG-CRASH ... kailangan nating kolektahin ito para malaman kung ano ang nakalarawan dito.
(Kinakolekta ng mga bata ang larawan)
- At ano ang nakuha natin? (Mga sagot: gusali, templo, palasyo, ...) - Oo, ang gusaling ito ay mukhang isang sinaunang templo. Napapaligiran ito ng 44 na hanay. At tinawag nilang Trade Exchange ang gusaling ito. Sa iyong palagay, bakit itinayo ang Trade Exchange building? (Mga sagot)
- Tama, upang ang mga transaksyon sa kalakalan (pagbili, pagbebenta, palitan) ay maaaring gawin sa gusali Slide: "Gusali ng Commercial Exchange"
- Mayroon akong isa pang larawan, ngunit ito ay gumuho.
(Kinakolekta ng mga bata ang larawan)
- At ano ang nakuha mo? (Mga sagot)
- Tama, lumabas ang column, ngunit hindi isang simpleng column, ngunit isang Rostral.
- At sino sa inyo ang nakakaalam kung ano ang rostral column?
- Kasabay ng pagtatayo ng Exchange noong 1810, ang Pranses na arkitekto na si Thomas de Thomon ay nag-install ng dalawang makapangyarihang 34-meter na mga haligi ng Rostral, na pinalamutian ng mga busog ng mga barko - rostra.
Samakatuwid, ang mga haligi sa Spit ng Vasilyevsky Island ay tinatawag na Rostral. Slide: "Thomas de Thomon", "Rostral Column"
Pagbalik sa sinaunang Roma, ang nagwagi sa mga labanan sa dagat ay nagdala sa kanya ng mga prows ng mga barko - rostra (mula sa salitang Latin - tuka). Ito ay pinaniniwalaan na ang mas maraming rosters, mas malaki ang tagumpay. Slide: Rosters
Samakatuwid, ang 34-meter Rostral Columns ay mga monumento sa mga tagumpay ng hukbong-dagat ng Russia. Noong sila ay unang inilagay, sila ay nagsilbing mga beacon - mga sulo ay nagliliyab sa itaas, na nagpapakita sa mga barko ng daan patungo sa pier. Slide: "Mga Column - mga parola"
Ngunit paano sinindihan ang apoy sa tuktok ng hanay? (Mga sagot)
- Tama. Umakyat ang isang empleyado sa spiral staircase na may 135 na hakbang patungo sa tuktok ng mga haligi at sinindihan ang langis na ibinuhos sa malalaking mangkok. Sa huling siglo, ang gas ay dinala sa mga haligi, at ngayon ay hindi mo na kailangang umakyat sa tuktok ng haligi, ngunit mag-apoy sa gas sa ibaba, at ito ay sawang sa pamamagitan ng mga tubo. Slide: "Ano ang nasa loob ng Rostral Column?"
Ngayon ang apoy ay nasusunog sa mga haligi lamang sa mga pangunahing pista opisyal - ito ang araw na ang Siege ng Leningrad ay itinaas, Araw ng Tagumpay at ang araw ng lungsod. Slide: "Festive City"
Slide: Salamat sa iyong pansin
Dagdag pa rito, isang kolektibong gawain ang inorganisa para gumuhit ng "Salute over the Rostral Columns".

GBDOU No. 12 kindergarten ng pinagsamang uri ng Kirovsky district ng St. Petersburg

GCD abstract para sa pagguhit sa senior group

"Mga Rostral Column"

Tagapagturo: Krylova V.A.

2018

St. Petersburg

Target : Patuloy na ipakilala sa mga bata ang mga tanawin ng St. Petersburg (Rostral columns)

Mga Gawain:

Pukawin ang pagnanais na maging interesado sa mga tanawin ng lungsod ng St. Petersburg, ang kasaysayan nito;

Linangin ang pagmamahal sa iyong lungsod;

Bumuo ng pag-iisip, pagsasalita ng mga bata, bokabularyo;

Linangin ang pagkamalikhain, katumpakan at aesthetic na lasa.

panimulang gawain:

Pagsasabi sa mga bata tungkol sa kasaysayan ng pagtatatag ng St. Petersburg, pag-aaral ng mga tula tungkol sa St. Petersburg, pagtingin sa mga larawan (mga larawan) ng mga monumento ng arkitektura; blangkong asul na tono para sa pagguhit.

Mga materyales:

Pagtatanghal "Mga Tanawin ng St. Petersburg";

Mga pintura (gouache), mga brush, tubig.

Ang kurso ng mga direktang aktibidad na pang-edukasyon:

1. Panimulang usapan.

Guys, alam kong mahilig kayong mag-solve ng mga bugtong, narito ang isang bugtong para sa inyo:

"Dalawang matataas na hanay
Lumayo.
Kung gaano sila kalaki
Kakaiba at kakaiba!
May mga sculpture sa gilid ng mga column.
Malaki rin ang mga figure -
Volga, Volkhov,
Dnieper, Neva...
Guess what, mga bata?"(Rostral column)

Magaling, nahulaan mo nang tama, ito ay mga haligi ng Rostral. Iguguhit natin sila ngayon.

2 . Pagsusuri ng mga hanay (pagtatanghal):

- Mga haligi ng rostral- mga parola. Ang mga parola ay naiilawan sa gabi at sa hamog na ulap. Ang Rostrum ay ang prow ng isang barko. Ang mga haligi ng rostral ay isang monumento sa kaluwalhatian ng hukbong-dagat ng Russia. Sa paanan ng mga haligi ng rostral ay may mga estatwa: dalawang lalaki at dalawang babaeng figure na nakaupo, na sumisimbolo sa mga ilog ng Russia - ang Volga, Dnieper, Volkhov at Neva.

Anong hugis ang column? Ano ang mayroon siya sa itaas? Ano ang hugis ng base ng hanay?

3 . Mga himnastiko sa daliri:

Gusto kong maglakad sa paligid ng lungsod, (maglakad)

Nevsky - isa, Taglamig - dalawa, (nakayuko ang mga daliri)

Tatlo - kagandahan Neva

At apat - Palasyo Bridge,

Lima - naglalakad kasama ang Sadovaya,

Anim - Pupuntahan ko si Isaac

At tumingin sa simboryo.

Pito - siyempre, ang Summer Garden.

Ang ganda ng damit niya!

Walo - isang kuta malapit sa Neva.

Malamang nandoon ka.

Siyam - nakilala ako

Bronze Horseman na nakasakay sa kabayo.

Sampu - mula sa paligid ng sulok

Nakikita ko ang gate ng Narva.

4. Column Drawing Show:

Una naming iginuhit ang paa ng haligi na may isang hugis-parihaba na hugis sa madilim na kayumanggi.

Ngayon ay iginuhit namin ang haligi mismo. Anong kulay niya?(pulang kayumanggi).

Maaari itong tawaging ladrilyo, upang makuha ang kulay na ito ay hinahalo namin ang pula na may isang patak ng itim na pintura at isang maliit na puti, ang pulang kulay ay dapat na mangibabaw, at gumuhit ng isang mahabang parihaba sa itaas ng paa.

Ngayon simulan natin ang pagguhit ng Rostre. Anong kulay nila?(madilim na berde) . Kumuha kami ng madilim na berdeng kulay at gumuhit ng mga tatsulok sa mga gilid ng haligi.

Sa tuktok ng hanay ay isang observation deck at isang mangkok - isang parol, ang mga ito ay madilim din na berde.

Ito ay nananatiling gumuhit ng apoy. Anong kulay ang apoy?(dilaw na kahel).

Iyon lang, handa na ang column.

5. Papasok sa trabaho ang mga bata.

Bago magtrabaho, paalalahanan ang mga bata tungkol sa mga panuntunang pangkaligtasan kapag nagtatrabaho gamit ang isang brush.

6. Exhibition ng mga gawa ng mga bata.

Tingnan kung ano ang mga kahanga-hangang gawa, kung ano ang isang magandang eksibisyon. Gusto mo? Ano pa ang gusto mong iguhit mula sa mga tanawin ng St. Petersburg?(mga sagot ng mga bata)

Ang mga bata ay tumitingin sa trabaho.