Buod ng isang bukas na aralin sa pagbabasa ng fiction. Mapa ng isang aralin sa pagbabasa ng fiction, outline ng isang aralin sa fiction (senior group) sa paksa


Pagbasa ng mga tala ng aralin kathang-isip. Kwento ni G. Ball na "Yellow Boy"
Evstolia Petrova Buod ng isang aralin sa pagbabasa ng fiction. Kwento ni G. Ball na "Yellow Boy"
Aralin sa 1 nakababatang grupo
Komunikasyon. Pagbabasa ng fiction.
Uri: Pinagsama: komunikasyon + eksperimental - mga aktibidad sa pananaliksik.
Paksa: Kwento ni G. Ball na “Yellowling”, itlog.
Mga uri ng aktibidad ng mga bata: Mapaglaro, nakikipag-usap, eksperimental at pananaliksik, produktibo, persepsyon ng fiction.
Mga layunin:
1. Pang-edukasyon na gawain - Matutong makinig sa isang piraso nang walang visual accompaniment, sagutin ang mga tanong, maunawaan na ang mga pangalan ng hayop ay nakasalalay sa mga panlabas na palatandaan.
2. Panlinang na gawain – Paunlarin ang kakayahang kumilos nang sama-sama, ayon sa mga tuntunin. I-activate ang bokabularyo ng mga bata, pagsamahin ang kaalaman tungkol sa kulay dilaw. Paunlarin ang atensyon at pandama na kakayahan ng mga bata.
3. Pang-edukasyon na gawain - Upang linangin ang interes sa mga tradisyon ng Russia, upang bumuo ng isang pag-unawa sa kagandahan at hina ng kulay na itlog. Linangin ang interes sa mga gawaing pang-eksperimento.
Tagapagturo: Petrova Evstolia Anatolyevna
MKDOU d\s "Berezka" P. Listvenichny 2015
Pag-unlad ng aralin:
Educator: Guys, batiin natin.
Ang mga bata ay kumakanta ng pagbati at isagawa ang mga galaw.
Kumusta, mga palad! Clap-clap-clap.
Hello legs! Top-top-top.
Hello mga espongha! Smack-smack-smack.
Kumusta, ngipin! Chok-chok-chok.
Hello cheeks! Plop-plop-plop.
Hello, ilong ko! Pim-pim-pim.
Kumusta, mga bisita! Kamusta kayong lahat!
Kaya nag-hello kami, umupo sa mga upuan. Guys, nakalimutan naming kumustahin ang isa sa aming mga bisita. Sino ang dumating upang bisitahin kami? (sa basket sa harap ng guro ay may isang manok, isang sisiw at isang itlog). Ayun, dumating sa amin ang isang inang manok at ang kanyang anak na manok. Bakit may isa pang itlog dito, alam mo ba? Pagkatapos ay makinig sa isang kawili-wiling kuwento.
Educator: Binabasa ang kwento ni G. Ball na "Yellow Little" (text appendix 1)
Tagapagturo:
1. Saan nanggaling ang manok? (mula sa itlog)
2. Ano ang kanyang pangalan? Bakit? (Dilaw dahil dilaw siya)
3. Paano kumatok si Yellowy sa balat ng itlog? Paano siya tumili?
4. Sino ang kinatatakutan ng manok? (ray)
5. Sino pa ang ginising ng araw? (manok-Ryzhukha, aso-Shustrika at baka)
6. Paano tumawa ang manok? Paano tumahol ang aso? Paano moo ang baka? (pagpapakita ng mga larawan ng gawain).
Tuwang-tuwa ang manok kaya lumabas siya sa itlog at nakita ito magandang mundo, na sa lahat ng oras ay sumisigaw siya sa tuwa, tulad ng (pin...pin...pi, at kapag masaya Lagi silang kumakanta at sumasayaw, maging maliliit na manok, at ako ay magiging inang manok at sumayaw ng nakakatawa. sayaw. Tagapagturo: Pisikal na edukasyon minuto
Ang manok ay lumabas para maglakad, ang mga bata ay sumunod sa guro, ibinababa ang kanilang mga pakpak.
Magkurot ng sariwang damo.
At nasa likod niya ang mga lalaki.
Mga dilaw na manok.
-Ko-ko-ko, ko-ko-ko, pagbabanta gamit ang daliri
Wag kang lalayo!
I-row ang iyong mga paa, itapak ang iyong mga paa
Hanapin ang butil, -
Kumain ng matabang salagubang
Isang earthworm.
Uminom ng tubig. Mga squats.
Isang ganap na gulo.
Educator: Guys, isang manok lang ang nanay ni Klushi, pero mag-iisa si Yellowy, kailangan natin siyang tulungan. Saan nanggaling si Yellowy? Oo, mula sa mga itlog, tingnan kung gaano karaming mga itlog ang mga bahay para sa mga manok, ang mga ito ay pareho, puti, gawin itong maganda, maliwanag. Tingnan mo kung anong mga palamuti ang inihanda ko para sa ating mga bahay. Ang itlog ay napakarupok at maaaring masira, kaya hawakan ito ng malumanay sa iyong palad, tulad nito (pagpapakita), ilagay ito sa isang malambot na napkin at maingat na ilagay sa palamuti (thermal adhesives upang ito ay nasa gitna ng itlog, tulad nito (pagpapakita ng gawain).
Tagapagturo: At ngayon ipapakita ko sa iyo ang mahika na mahigpit na hinawakan ng ating mga dekorasyon. Sa tasang ito, napaka mainit na tubig, kaya hindi ka lumapit sa mesa, ngunit tumingin sa dingding ng tasa. (Ibinababa ng guro ang mga itlog sa tubig nang paisa-isa gamit ang isang kutsara, kapag ang mga sticker ay "grab", inilipat ang mga ito sa malamig na tubig, inaalis ang mainit na tubig mula sa mesa). (Tunog ng musika ng Pasko ng Pagkabuhay) Lalapit ang mga bata, hanapin ang kanilang itlog, humanga sa kagandahan nito at ilagay sa isang espesyal na kinatatayuan o ilagay sila sa isang basket kasama ang kanilang inahing manok).
Introspection
Sa pagpaplano ng araling ito, sinubukan kong isaalang-alang ang edad, indibidwal na katangian mga bata, gayundin ang mga kinakailangan sa programa at bahagi ng rehiyon naa-access sa mga bata sa isang partikular na edad, i.e. Mga tradisyon ng Pasko ng Pagkabuhay pangkulay at dekorasyon ng mga itlog, mga laro sa Pasko ng Pagkabuhay at mga kanta.
Ang istraktura ng aralin ay pinili na isinasaalang-alang ang mga nakatalagang gawain, kaya ang pangunahing bahagi ng aralin ay ang pagbabasa ng gawain at pagtatanong tungkol sa teksto; Dahil kumplikado ang aralin, ang pangalawang bahagi ay talagang isang malikhaing eksperimento. Sa gitna ng aralin, ginamit ang pisikal na edukasyon upang makapagpahinga at lumipat sa mga bata, na sinamahan din ng pangkalahatang kahulugan ng buong aralin.
Sa panahon ng aralin, sinubukan kong gumamit ng iba't ibang paraan: mapaglaro, berbal, biswal. Mga pamamaraan: pag-uulit, negosasyon, pagpapakita, paglalahad ng mga bagong bagay batay sa kaalaman at karanasan ng mga bata, makulay na visual na materyal, pagkakaiba-iba nito, saliw ng musika. Sinubukan kong gawing emosyonal at makulay ang aking pananalita, naa-access at kumpleto ang aking mga paliwanag.
Sinubukan kong sumunod sa mga kinakailangan sa kalinisan (paggamit ng mga napkin, timing) at ang kaligtasan ng mga bata kapag nagtatrabaho sa mainit na tubig.
Isinasaalang-alang ko ang mga gawaing itinalaga sa panahon ng aralin na natapos. Nanatili ang cognitive at emosyonal na interes ng mga bata sa buong aralin. Ang isang magkakaibang diskarte sa mga bata ay isinagawa sa panahon ng pagbabasa ng trabaho (pagsagot sa mga tanong, indibidwal na trabaho habang pinalamutian ang mga itlog. Ang pag-uugali ng mga bata ay aktibo at interesado, na nagpapakita ng kanilang interes at oryentasyon sa zone ng proximal na pag-unlad.
SALAMAT SA IYONG ATENSYON!


Naka-attach na mga file

Pumasok ang Matandang Lesovichok sa grupo at binati ang mga bata.
Lumang Lesovichok:Dumating ako sa iyo mula sa malayo. Hulaan mo kung saan ako nakatira?
Ang bahay ay bukas sa lahat ng panig,
Ito ay natatakpan ng inukit na bubong,
Halika sa berdeng bahay
Makakakita ka ng mga himala dito. (Kagubatan)

Guys, may nakapunta na ba sa inyo sa kagubatan?
Nag-enjoy ka ba doon? Pumunta tayo sa kagubatan ngayon! Ano ang hangin sa kagubatan?
Anong mga tunog ang naririnig mo? (Awit ng ibon)
Oo, hindi lamang mga ibon ang nakatira sa kagubatan, kundi pati na rin ang mga hayop. Alam mo ba kung alin? Narito ang maliit na liyebre ay tumakbo, ngunit ang lobo ay sumusunod sa kanyang kalagayan. Humiga ang oso para magpahinga. Ngunit ang aming kagandahan ng kagubatan ay napunta sa pangangaso.

Lesovichok: Alam mo, sa aking kagubatan, lahat ng uri ng mga himala ay nangyayari. Kahapon nag-iwan si Lisa ng napakagandang libro. Dinala ko ito para sa iyo. Tingnan natin ito. Ano ang nakikita mo sa pabalat? Sino ang nakalarawan dito? Bigyang-pansin ang pamagat! Anong mga letra ang nakikita mo? Sabay-sabay nating basahin ang pamagat ng libro. Tama guys, "Fox Bread" ang tawag sa libro natin. Ito ay isang kuwento na isinulat ng manunulat na si M. Prishvin.

Ngayon ay makikilala natin ang gawain ni M. Prishvin. Sa mga taon ng kanyang buhay siya ay isang mangangaso, isang agronomist, at isang guro. Sumulat si M. Prishvin ng maraming aklat para sa mga bata at matatanda. Marami siyang napag-usapan tungkol sa mga hayop at kalikasan. Sa mga aklat ni M. Prishvin ay inihayag niya ang isang bagay na mahalaga, malapit sa bawat tao. Sa iyong palagay, bakit niya binigyang-pansin ang kalikasan? (larawan ni M. Prishvin sa pagtatanghal).
At ngayon ay makikilala natin ang gawain ni M. Prishvin, at ang kuwento ay tinatawag na "Fox Bread".
Nagpapakita ng larawang nagpapakita ng ilustrasyon mula sa aklat.
-Sa kwento ay makakatagpo ka ng hindi pamilyar at hindi maintindihan na mga salita. Kilalanin natin sila, alamin kung ano ang ibig nilang sabihin para maintindihan mo ang kwento.

Ipinakilala ni Old Man Lesovichok sa mga bata ang interpretasyon ng mga salitang ito.
Ang Khokholok ay isang maliit na salita para sa crest, na nagsasaad ng nakausli na tuft ng buhok o balahibo (sa frontal na bahagi ng ulo).
Ang Kopulya ay isang magiliw na salita para sa isang kopusha, isang taong naglilikot-ikot at tumatagal ng mahabang panahon upang makapaghanda.
Ang biktima ay isang biktima na nahuli ng isang mangangaso o isang hayop na maninila.
Natigilan siya - nagulat, napanganga, naguguluhan.

Nagtataka ako kung bakit ganoon ang tawag ni M. Prishvin sa kanyang kwento? Pagkatapos makinig.

Lumang Lesovichok:Nagustuhan mo ba ang kwento? Anong ibon ang sinasabi ng may-akda? Anong mga mushroom at berry ang dinala niya sa Zinochka?
Ano ang sinasabi ng may-akda tungkol sa pine resin? Anong mga pangalan ng mga halamang gamot ang naaalala mo? Ano ang nakita ni Zinochka sa ilalim ng repolyo ng liyebre? Ano ang tawag ng mangangaso sa tinapay na ito? Bakit parang mas masarap ang "fox bread" kay Zinochka kaysa karaniwan? Bakit ganito ang pangalan ng manunulat sa kanyang kuwento? Sa iyong palagay, bakit sinabi sa atin ng manunulat ang kuwentong ito?
Masarap bang kumain ng tinapay? May pakinabang ba ito? Alam mo ba ang mga salawikain tungkol sa tinapay?
Lesovichok: Magaling, napakagaling mo! Ngayon, maglalaro tayo guys. At susuriin ko kung paano mo naaalala ang kwentong ito!

Larong "True - false"(Hulaan ng mga bata kung saan ang katotohanan at kung saan ang mga kasinungalingan sa mga pahayag).

Naglakad ba ang tagapagsalaysay sa kagubatan buong araw at umuwi sa gabi na may masaganang nadambong?
-Nahuli ba niya ang isang oso sa kagubatan?
-Sinabi ba ng mangangaso kay Zinochka ang tungkol sa itim na grouse?
- Sinabi niya sa akin ang tungkol sa titmouse at ipinakita sa kanya na siya ay kulay abo at may tuft.
-Nagdala rin siya ng isang mabangong bukol ng dagta ng pine, binigay sa dalaga para maamoy at sinabing ang mga puno ay ginagamot sa dagta na ito.
-Sa ilalim ng repolyo ng liyebre ay isang piraso ng tinapay?
- At si Zinochka, nang makita niya ang isang tinapay sa ilalim ng repolyo ng liyebre, ay lumuha.
-Binigay ba ng fox ang kanyang tinapay?
-Kinain ni Zinochka ang tinapay na ito? Naniniwala ba siya na ang tinapay ay chanterelle?
Magpainit tayo ngayon. Mamasyal tayo sa kagubatan.
Minuto ng pisikal na edukasyon

Naglakad lakad kami sa kagubatan at nagpahinga ng kaunti. Tumayo tayo at huminga ng malalim.Mga kamay sa gilid, pasulong, mayroon tayong mga himala sa mundo: Ang mga bata ay naging mga duwendeat pagkatapos ay tumayo ang lahat nang magkasama, kami ay naging mga higante,
Pumalakpak tayo at tatakan ang ating mga paa! Naging maayos naman ang lakad namin
at hindi naman pagod!
Lesovichok: Guys, gusto mo ba ang teatro? At mahal ko ang passion. Halika, ikaw at ako ay magiging mga artista at subukang isadula ang balangkas mula sa kuwento. Kunin natin ang kuwento kung saan natagpuan ni Zinochka ang tinapay na chanterelle. Sino ang gustong subukan ang unang kalokohan?
Okay, nagustuhan ko ang paraan ng paglalaro mo, para akong nasa teatro.

Guys, naiintindihan niyo ba kung ano ang gustong sabihin sa atin ni M. Prishvin sa kwentong ito? (Tungkol sa katotohanan na niloko ni lolo at tinuruan si Zinochka na kumain ng tinapay)
Nagustuhan mo ba ang kwentong ito? Anong bagong natutunan mo? Gusto mo bang makilala ang mga gawa ni M.M. Prishvina? Okay, next time pupunta ako sa inyo na may bagong story. At ngayon ay dumating na ang oras para magpaalam ako sa iyo. Natuwa ka ba sa ating pagkikita? Anong bagong piraso ang natutunan mo? Ano ang naaalala natin ngayon?
Naghanda ako ng isang sorpresa para sa iyo - isang basket ng mga cones! Biro! Dahil ikaw ay napakatalino at mabilis, narito ang mga regalo mula sa akin, Old Lesovichka.

Paalam, hanggang sa muli!

Svetlana Merenkova
Mga tala sa pagbabasa ng fiction

Mga tala sa pagbabasa ng fiction sa pangkat ng paghahanda sa paaralan paksa: K. Ushinsky "Blind Horse".

Target: Pag-akay sa mga bata sa pag-unawa moral na kahulugan gumagana.

Mga gawain:

Paunlarin ang kakayahan ng mga bata na makinig sa isang gawain, palagiang ihatid tekstong pampanitikan , ang kakayahang ipahayag ang saloobin ng isang tao sa mga kaganapan ng isang fairy tale. Pasiglahin ang pagbuo ng inisyatiba at kalayaan ng bata sa pandiwang komunikasyon sa mga matatanda at mga kapantay; palakasin ang kakayahang bumuo possessive adjectives; bumuo ng pansin sa pandinig; pagyamanin at paganahin ang bokabularyo ng mga bata.

Palakasin ang kakayahan ng mga bata na gumawa ng mga crafts gamit "break", pagpapanatili ng nais na hugis ng bagay; bumuo ng mahusay na mga kasanayan sa motor at koordinasyon ng kamay.

Bumuo ng mga positibong saloobin sa mga bata kalidad: kabaitan, katapatan, pagtugon; pag-unawa sa mga pamantayan at tuntunin ng pag-uugali; linangin ang pagmamahal sa "sa ating mas maliliit na kapatid", lumikha ng pagnanais na tumulong sa kanila; palawakin ang abot-tanaw ng mga bata.

Gawaing bokabularyo.

Rogatina, bridle, tatlong sukat, may sakit, mahina, prinsipe, mga agila, nang magkakaisa.

Panimulang gawain.

Pagbasa ng mga gawa ni K. Ushinsky, naghahanda ng isang kuwento sa mga bata tungkol sa

K. D. Ushinsky, pagpili ng mga salawikain tungkol sa kabaitan, pagkakaibigan, katapatan, eksibisyon ng mga libro ni K. Ushinsky.

Kagamitan.

Larawan at eksibisyon ng mga aklat ni K. D. Ushinsky, mga blangkong balangkas ng mga kabayo, may kulay na papel, pandikit, mga sinulid, mga pusong may kulay na papel na may salawikain "Maghanap ka ng kaibigan, at kung makakita ka, mag-ingat ka", collage "Bukid ng Kabayo".

Visual, verbal, praktikal.

Pagpapakita, mga bugtong, komunikasyong pasalita, panghihikayat, tanong, mga mensahe tungkol sa may-akda.

OD galaw.

1. Organisasyon sandali.

Guys, tingnan mo kung anong meron sa grupo natin. Ano ito?

(Ito ay isang magic box)

Ano sa tingin mo ang nasa loob nito? (Mga sagot ng mga bata)

Makinig sa bugtong.

Mayroon silang mga puting kumot,

Maraming itim na letra.

Mahalaga sila sa mga tao

Dapat kilala sila ng mga lalaki.

Kung alam mo ang mga titik,

At marinig sa parehong oras,

nakakabighaning kwento.

Malalaman mo kung ilang taon na

Binibigyan tayo ng araw ng liwanag nito.

Bakit may mga bulaklak sa tagsibol?

At sa taglamig ang mga patlang ay walang laman.

Makikilala mo ang iyong sariling lupain.

Mapayapa, malakas at malaki.

Ito ay isang mabuting kaibigan sa amin,

Basahin ito at alamin sa iyong sarili!

Kaya ano ito? (Mga Aklat)

(Kinuha ko ang libro sa kahon.)

2. Pagsingit ng mga aklat ni K. Ushinsky.

Dito sa ating insert, na ating pinagsama-sama, puntahan natin ito, maraming iba't ibang mga libro at mga gawa. Ano ang pagkakatulad ng lahat ng aklat na ito?

Guys, nalaman niyo na ba kung sino ito?

(Pagtingin sa larawan ni K. D. Ushinsky)

3. Ang kwento tungkol kay K. D. Ushinsky

Ngayon ang aming mga lalaki ay naghanda ng isang kuwento tungkol sa Ushinsky. Pakinggan natin silang mabuti.

Maraming taon na ang nakalilipas sa lungsod ng Tula. na hindi kalayuan sa Moscow, ay ipinanganak Konstantin Dmitrievich Ushinsky. Ang kanyang ama ay isang opisyal, ang kanyang ina ay isang maybahay, nagpapalaki ng mga anak. Mula pagkabata, si Kostya ay isang napaka-mausisa at masigasig na batang lalaki. Nag-aral siya ng mabuti at mahusay.

Pagkatapos ng paaralan, pumasok siya sa Moscow University at naging guro. Konstantin Si Dmitrievich ay nagtrabaho bilang isang guro sa Yaroslavl, St. Petersburg, at maging sa ibang bansa. Nagkaroon siya pangarap: turuan ang mga bata na bumasa at sumulat sa paraang madali at kawili-wili para sa kanila. Konstantin Nagsimulang mag-compose si Dmitrievich kawili-wiling mga kuwento para sa mga bata, mga engkanto, mga bugtong.

Guys, anong mga gawa ng K. D. Ushinsky ang alam mo? Tungkol kanino ang mga gawang ito?

Magaling. Napakalaki at kawili-wiling eksibisyon, napakarami kawili-wiling mga libro. At gusto kong magdagdag ng isa pang libro sa aming eksibisyon. Tungkol kanino ito? hulaan:

Kaninong buntot ang nandoon at kung kaninong mane ang nandoon,

Para silang lumilipad sa hangin?

Playfully sa ilalim ng hooves

Nagniningning ang mga kislap...

Tumalon siya at agad na nawala!

Paano siya nahulog sa lupa!

Sino ito? Narito ang isang misteryo...

Ito ay malikot (Kabayo).

Mga bata, anong uri ng hayop ang kabayo? (Gawang bahay).

Didactic na laro "Kanino ito?"

(Pagbuo ng possessive adjectives)

At ito ang ulo (kanino)- ulo ng kabayo

nguso (kanino)- mukha ng kabayo

tainga (kanino)- tainga ng kabayo

mata (kanino)- mata ng kabayo

katawan ng tao (kanino)- katawan ng kabayo

buntot (kanino)– buntot ng kabayo

binti (kanino)- mga binti ng kabayo

Magaling.

4. Pagbabasa ng fairy tale K. Ushinsky "Blind Horse".

At ngayon iminumungkahi kong makinig ka sa fairy tale ni K. D. Ushinsky "Blind Horse".

(Nagbabasa ng fairy tale) .

5. Gawaing bokabularyo.

Guys, may nakita ka bang hindi pamilyar na salita sa gawaing ito?

Alin?

Ang magkasakit ay magkasakit.

Ang prinsipe ay ang pinuno ng lungsod.

Unanimously – kumpletong kasunduan sa mga opinyon at aksyon.

Ang pamalo ay isang malaking patpat na may tinidor sa dulo.

Ang bridle ay bahagi ng harness - mga strap na may mga bits at reins, ilagay sa ulo ng harnessed hayop.

Tatlong sukat - ang isang sukat ay isang sinaunang yunit ng kapasidad ng Russia para sa mga bulk solids.

Eaves - ang mas mababang, nakabitin na gilid ng bubong ng isang kahoy na bahay, kubo, karaniwang pawid.

Ngayon naiintindihan mo na ba ang lahat ng mga salita?

(Mga sagot ng mga bata).

6. minutong pisikal na edukasyon.

Ang kabayo ay naghihintay sa akin sa kalsada.

Tinamaan niya ang gate sa gate,

Ang mane ay naglalaro sa hangin

Malago, napakaganda.

Mabilis akong tumalon sa saddle -

Hindi ako pupunta, lilipad ako!

Doon sa kabila ng malayong ilog

Kumakaway ako sayo.

7. Ulitin nagbabasa ng fairy tale K. Ushinsky "Blind Horse".

Ang dami naming natutunang bagong salita.

At ngayon iminumungkahi kong makinig kang muli sa kuwento ni K. Ushinsky "Blind Horse".

Gawing komportable ang iyong sarili.

8. Pag-uusap batay sa nilalaman.

Tungkol kanino ang kwentong ito?

Sino si Dogoni – ang Hangin para sa Usedom?

Ano ang nangyari sa mangangalakal isang araw?

Sino ang nagligtas kay Usedoma?

Ano ang ipinangako ng may-ari sa kanyang kabayo?

Tinupad ba ni Usedom ang kanyang salita?

Paano nangyari na nanatiling bulag ang Catch-the-Wind?

Ano ang naramdaman ni Dogoni-Veter? (kalungkutan)

Paano mo naiintindihan ang salita "kalungkutan"?

(Ito ay kapag walang tao sa paligid, kapag masama ang pakiramdam mo at walang tutulong.)

Paano natapos ang fairy tale?

Ito ay kung paano namin natapos ang muling pagsasalaysay kay K. D. Ushinsky "Blind Horse".

Ano ang itinuro sa iyo ng fairy tale na ito?

9. Mga salawikain tungkol sa pagkakaibigan, kabaitan.

Guys, sino ang magbabasa ng nakasulat sa pisara? (Ang salita sa pisara ay FRIENDSHIP)

Anong mga salawikain tungkol sa kabaitan, pagkakaibigan, katapatan ang alam mo?

"Ang pagkakaibigan ay mas mahalaga kaysa sa pera".

"Ang sinumang nagsinungaling kahapon ay hindi paniniwalaan bukas".

"Mamatay ka, ngunit iligtas mo ang iyong kasama".

"Kilala ang kaibigan sa gulo".

10. Mga malayang gawain ng mga bata.

Guys, bawat isa sa inyo ay may mga kabayo sa mesa. Gawin natin ang mga ito sa hindi kapani-paniwalang magagandang may malago na kiling. Makikipagtulungan kami sa may kulay na papel at mga thread. Pagkatapos, kapag handa na ang iyong mga kabayo, ilalagay namin ang mga ito sa isang malaking kulungan ng kabayo, na inihanda namin nang maaga at palaging may disenteng pagkain para sa lahat ng mga kabayo.

Paggawa ng collage "Bukid ng Kabayo".

11. Pagninilay.

Ano ang pangalan ng fairy tale?

Ano ang itinuturo sa atin ng fairy tale na ito?

Guys, habang nagtatrabaho kayo, may naalala din ako salawikain: "Maghanap ka ng kaibigan, at kung makakita ka ng isa, mag-ingat ka!"

gusto kong magbigay

Mga publikasyon sa paksa:

Buod ng isang aralin sa pagbabasa ng fiction na "Puss in Boots" Eresekter tobynda yimdastyrylan ou is-reketinі tehnologii kartas Bіlim.

Abstract ng isang pinagsamang aktibidad na pang-edukasyon para sa pagbabasa ng fiction na "Isang Paglalakbay sa Gawain ni S. V. Mikhalkov" Layunin: Pagyamanin at gawing sistematiko ang kaalaman ng mga bata tungkol sa pagkamalikhain manunulat ng mga bata S. V. Mikhalkova. Mga gawaing pang-edukasyon sa pagwawasto. Pag-unlad.

Buod ng GCD para sa pagbabasa ng fiction. Tula ni Y. Akim "Nanay" TANDAAN SA PAGBUBUO NG PANANALITA "Pagbasa ng fiction." Tula ni I Akim “MOM” Mga Layunin: - makapukaw ng masayang damdamin.

Buod ng GCD para sa pagbabasa ng fiction. Russian folk tale "Khavroshechka" (pangkat ng paghahanda) Layunin: Pagbuo ng isang emosyonal na saloobin patungo sa gawaing pampanitikan. Itanim ang pagmamahal at paggalang sa mga magulang at iba pang miyembro ng pamilya.

Buod ng mga aktibidad na pang-edukasyon para sa pagbabasa ng fiction sa gitnang pangkat na "Travel through Fairy Tales" Layunin: Upang ma-systematize ang kaalaman ng mga bata tungkol sa mga fairy tale sa pamamagitan ng isang laro - isang paglalakbay. Nilalaman ng programa Mga layuning pang-edukasyon: -patuloy sa pagpapakilala.

Buod ng sitwasyong pang-edukasyon sa pagbabasa ng fiction na "Tulungan Natin ang Cockerel" Buod ng sitwasyong pang-edukasyon sa pagbabasa ng fiction na "Tulungan natin ang Cockerel" Layunin: sa pamamagitan ng paglikha ng problemang OS upang makilala sa mga bata.

Buod ng isang aralin sa pagbabasa ng fiction sa junior group na "The Tale of the Mitten" Buod ng isang aralin sa pagbabasa ng fiction sa nakababatang grupo ng fairy tale na "The Mitten." Layunin: Pagbuo ng interes at pangangailangan para sa pang-unawa.

Buod ng isang aralin sa pagbabasa ng fiction sa gitnang pangkat na "Fairytale Journey". Municipal autonomous preschool institusyong pang-edukasyon"Kindergarten pinagsamang uri No. 26 Ship" Mga tala sa aralin sa.

Mga tala sa pagbabasa ng fiction at pagbuo ng pagsasalita. Theatricalization ng fairy tale na "Rukavichka" Direktang abstract mga aktibidad na pang-edukasyon sa pagbabasa ng fiction at pagbuo ng pagsasalita (kasama ang mga batang 3 - 4 taong gulang) Paksa:.

Buod ng isang aralin sa pagbabasa ng fiction na "The Magic World of Poetry" Abstract ng GCD para sa NGO "Masining - pag-unlad ng aesthetic"(Pagbabasa ng fiction) sa paksa: " Magic mundo tula" Layunin: Kakilala.

Library ng larawan:

Target: Pagtuturo sa mga bata na magkwento sa pamamagitan ng pagmomodelo ng mga fairy tale.

Mga gawain:

1. Turuan ang mga bata na isalaysay muli at unawain ang isang fairy tale batay sa pagbuo ng visual model.

2. Makabuo ng kumpleto at nagpapahayag na mga sagot sa mga tanong tungkol sa nilalaman ng fairy tale.

3. Patuloy na magturo kung paano lumikha ng mga tunay na bagay mula sa mga kapalit na bagay.

4. Ayusin ang pangalan ng mga ibon, mga bahagi ng katawan ng mga ibon.

5. Paunlarin ang pag-iisip at imahinasyon ng mga bata, emosyonal na pagtugon, at memorya. 6. Upang mabuo ang kakayahang sumunod sa pagbuo ng aksyon sa isang fairy tale.

Mga materyales:

Aklat - fairy tale: V. Suteev "Anong uri ng ibon ito", laruang Goose, flannelgraph na may malalaking bahagi ng katawan ng iba't ibang mga ibon, mga larawan ng mga ibon (gansa, uwak, sisne, pelican, crane, tandang, paboreal) larawan ng isang soro.

Panimulang gawain:

Pagbabasa ng fairy tale na "Anong uri ng ibon ito", tinitingnan ang mga guhit para sa fairy tale.

Ang mga bata ay nakaupo sa kalahating bilog

Q. Guys, tingnan mo kung sino ang bumisita sa amin? (ipinakita sa mga bata ang isang laruang gansa).

Gansa: Hello guys! Isa akong gansa! Isang maganda, mahalaga, matapang na gansa.

T. Anong yabang. At nagbasa kami ng mga lalaki ng isang fairy tale tungkol sa isang gansa na kamukha mo. Anong tawag dun guys?

Mga sagot ng mga bata.

T. Ang kuwentong ito ay tungkol sa isang hangal na gansa na nagseselos sa lahat ng mga ibon.

Mga bata "Anong uri ng ibon ito?"

T. Tama, "Anong uri ng ibon ito?" Alalahanin natin ang fairy tale na ito at sabihin ito.

Sa isang gilid ng flannelgraph ay may larawan ng isang malaking gansa.

Ngayon sasabihin natin ang fairy tale na "Anong uri ng ibon ito", gamit ang mga figure - mga kapalit para sa mga character sa fairy tale na ito.

Mga kwentong pambata gamit ang mga kondisyonal na kapalit.

Naaalala ng mga bata ang balangkas ng fairy tale at inilagay ang "Miracle Bird" sa flannelgraph sa tabi ng imahe ng gansa.

Magsimula tayong magkwento ng isang fairy tale. Noong unang panahon may nakatirang gansa. Siya ay tanga at inggit. At si Gus ay nagseselos sa lahat at sinitsit ang lahat. Noong unang panahon, nakita ni Goose........ Nagustuhan ito ng gansa....... Inalok ng gansa ang sisne.... At sila......

May nakita akong gansa…………………… Nagustuhan ito ng gansa........Nagpalit ng paa ang gansa sa kreyn. Ipinagpalit ng uwak ang kanyang malalaking puting pakpak para sa kanyang maliliit na itim na pakpak. Nagbago ito mula sa isang paboreal hanggang sa isang maliwanag na buntot. At ang mabait na tandang ay nagbigay kay Goose ng kanyang suklay, balbas at "uwak". Ang gansa ay naging hindi katulad ng iba.

Sino ang nakilala ng gansa? (Kawan ng gansa)

Saan siya tinawag ng kawan ng gansa? (Sa parang)

Ano ang ginagawa ng mga gansa sa parang? (Bumitas sila ng damo)

At ang aming hindi pangkaraniwang gansa? (Hindi makapulot ng damo)

Bakit hindi siya makabunot ng damo? (Nakialam ang tuka ng pelikano sa gansa)

Ano ang ginagawa ng mga gansa sa lawa? Paano ang ating gansa? Bakit hindi siya marunong lumangoy?

Sino ang lumitaw sa dalampasigan? (Ang pigura ng isang fox ay lumilitaw sa flannelgraph)

Anong mga konklusyon ang ginawa ng gansa? Ano ang itinuturo sa atin ng fairy tale na ito?

Mga sagot ng mga bata

V. Magaling! Nagustuhan namin ni gansa ang paraan ng pagkukuwento mo.

Gansa: Salamat guys! Hindi na ako magyayabang.

Ang aralin ay nagiging libre aktibidad sa paglalaro mga bata sa flannelograph.


Buong teksto ng materyal Buod ng isang aralin sa pagbabasa ng fiction gamit ang teknolohiya ng pagmomodelo "V. Suteev. “Anong uri ng ibon ito?” tingnan ang nada-download na file.
Ang pahina ay naglalaman ng isang fragment.