At barto bago matulog isang maikling buod. Buod ng aralin sa pagbasang pampanitikan sa paksa: Ang imahe ng ina sa mga tekstong pampanitikan

Pampanitikan na pagbasa 09.12

Paksa:Larawan ni Nanay mga tekstong pampanitikan.

A. L. Barto “Bago matulog.”

Uri– pagtuklas ng bagong kaalaman

Form -tradisyonal.

Mga layunin:maunawaan ang tungkulin ng ina at ang kahulugan pagmamahal ng ina Sa buhay ng tao;

patuloy na magtrabaho sa mga paraan ng paglalarawan: sa mga rhymes, sa mood.

Pagbuo ng UUD:

1. Cognitive:maghanap ng mga kinakailangang impormasyon sa aklat-aralin, gumamit at unawain ang mga palatandaan, simbolo, unawain ang itinanong, at bumuo ng isang sagot nang pasalita alinsunod dito.

2.Regulatoryo:tanggapin at i-save gawain sa pag-aaral, isaalang-alang ang mga alituntunin sa pagkilos na tinukoy ng guro, suriin kasama ng guro ang resulta ng kanilang mga aksyon, ang kanilang mga aktibidad.

3. Komunikasyon:aminin ang pagkakaroon iba't ibang puntos pananaw, isaalang-alang ang iba't ibang opinyon, magtanong ng mahahalagang katanungan, makipagtulungan sa mga kaklase kapag nagtatrabaho nang dalawahan o sa isang grupo. Gamitin ang mga tuntunin ng pagiging magalang sa pakikipagtalastasan.

4. Personal:lumikha ng mga kondisyon para sa pagbuo ng isang positibong saloobin patungo mga aktibidad na pang-edukasyon, interes sa paksang "Pagbasang pampanitikan".

Sa panahon ng mga klase

1.Pagsasaayos ng sandali. Slide 1

Tumunog na ang bell, simulan na natin ang ating aralin.

Maraming bisita sa klase ngayon. At ang mga bisita ay palaging isang kagalakan, isang magandang kalagayan. Lubos akong nalulugod na makita sa iyong mga mata ang interes sa paksang “Pagbasang Pampanitikan”. Nawa'y hindi ka iwanan ng masayang kalagayang ito sa buong aralin at sa buong buhay mo sa paaralan. Batiin natin ang isa't isa ng good luck, ngumiti at tahimik na umupo sa ating mga mesa.

Nais kong isagawa ang ating aralin sa anyo ng pagtutulungan at paggalang sa isa't isa (iunat ng guro at mga mag-aaral ang kanilang mga braso, magkahawak-kamay at bumuo ng saradong bilog)

2. Magpainit.

Ano ang ginagawa mo sa mga aralin sa pagbasa sa panitikan?

At sino ang lumikha ng lahat para sa atin? (Mga may-akda ng mga gawa)

Upang maging maganda at maunawaan ang iyong pananalita, upang maging kaaya-aya ang pakikipag-usap sa iyo, nag-aalok ako sa iyo ng ilang mga pagsasanay para sa iyong magandang pananalita.

Artikulasyon.

A). "Lobo".

1. Kumuha ng maraming hangin at bitawan ito nang dahan-dahan at tuloy-tuloy;

2. Kumuha sa hangin at bitawan ito sa mga bahagi.

B). "Kabayo"

SA). Basahin ang pantig ng pantig, pagkatapos ay buong salita. Slide 2

dob - ro - ang kabaitan na iyon

mahal mahal

u – va – pareho – walang – paggalang

mula sa - tawag - chi - pagtugon

Pangalan sa isang salita (mga katangian ng tao)

D). Basahin ang buong mga kuwago. Slide 3

Maganda, mapagmahal, maamo, matalino, palakaibigan.

Ano ang pagkakatulad ng mga salitang ito? (pangalan adj., f.r., isahan). Sino kaya ito? (nanay, kaibigan, tiyahin, lola)

3. Panimula sa paksa ng aralin.

Araw ng mga Ina.Sa ating bansa, ang Araw ng Ina ay nagsimulang ipagdiwang kamakailan, mula noong 1998. Noon ay ang Presidente Pederasyon ng Russia opisyal na itinatag ang taunang petsa para sa pagdiriwang ng Araw ng mga Ina sa Russia: ang huling Linggo ng Nobyembre.

Anong impormasyon ang natutunan mo sa aking mensahe?

Ano sa palagay mo ang tatalakayin sa klase ngayon?

4. Panimula sa isang bagong paksa.

Sa simula ng aralin, sinabi mo na ang tumutulong sa atin na isipin at gumuhit ng mga larawan ng buong mundo sa ating paligid ay tinatawag na ... tulad ng ....AUTHOR.

Anong mga kwento at tula ang alam mo tungkol sa iyong ina?

Impormasyon sa slideA. V. Barto “Before bed” Slide 7

Tukuyinpaksabato.A. V. Barto "Bago matulog"

Alin ang ibibigay natin?mga layuninsa aralin.

1. Kilalanin ang gawa ni A. L. Barto.

2. Makapaggawa gamit ang teksto ng akda.

4. Sagutin nang wasto ang mga tanong sa teksto.

5. Tukuyin ang paksa at pangunahing ideya gumagana.

6. Ano sa palagay mo? Bakit kailangang pag-aralan ang mga gawa tungkol sa ina sa ating buhay, dahil mahal na natin at iginagalang siya? (Upang sabihin sa iba at turuan ang mga bata kung paano kumilos sa isang mahal sa buhay mas batang edad)

Mga Tanong:

A.Sino ang may-akda ng bagong akda?

B.Ano ang alam mo tungkol sa may-akda? Mga sagot ng mga bata.

C.Basahin bagong impormasyon tungkol sa makata. (Isasara ng guro ang impormasyon sa slide at tatanungin ang mga bata kung ano ang bagong natutunan nila tungkol sa may-akda).Slide 8

Agniya Barto(tunay na pangalan Volova) (1906-1981), makatang Ruso. Ipinanganak noong Pebrero 17, 1906 sa Moscow sa pamilya ng isang beterinaryo.Ako ay magiging isang ballerina, nag-aral pa ako sa isang koreograpikong paaralan, ngunit ang pagnanais na magsulat ng mga librong pambata ay naging malakas.kanya. Unang libro batang may akda inilathala noong 1925 (19 na taon).Ang pagnanais na magbigay ng kagalakan ang pangunahing bagay sa karakter ni Agnia Barto. Sa kanyang buhay, si A.L. Barto ay nakagawa ng higit sa 700 tula para sa mga bata at tungkol sa mga bata.Slide 9

Pagsusulit. Ano ang bago nating natutunan....

5.Paggawa gamit ang pamagat ng akdang "Bago Matulog"

Hulaan kung ano ang maaaring mangyari sa gawaing ito? (Mga sagot ng mga bata)

6.Paggawa gamit ang aklat-aralin

Buksan ang iyong mga aklat-aralin. Sagot. Ano ang babasahin mo? (tula).

Pangalan mga natatanging katangian mga tula mula sa iba pang akda (Rhymes)

Ano ang tawag sa mga tula na walang tula? (Puti)

Gymnastics para sa mga mata

Isulat sa hangin ang mga pangalan ng iyong mga ina

Ano ang pangalan ng iyong ina? (Pipiling itatanong ng guro sa mga mag-aaral)

Ang mag-aaral na magaling magbasa ay nagbabasa.

7.Gawaing bokabularyo Slide 10

Paano mo naiintindihan ang expression?

"Tumayo ka" - istorbohin, istorbohin ang matagal mong presensya.

Anong klaseng expression ito? Phraseologism. Bakit kailangan ang mga yunit ng parirala sa ating pananalita? (Mga sagot ng mga bata)

8. Pagbasa ng tula "Bago matulog"(maraming tao, na naghahatid ng kalooban ng may-akda.

Mga Tanong:

Monologue ba ito o dialogue?

banggaan:tutal may dalawang bayani dito, mag-ina (The teacher introduces misconceptions into the situation)Slide 11

Ano ang kalooban ng bayani ng tulang ito?

Diksyunaryo ng mga mood Slide 12

Masaya, maalalahanin, balisa, malungkot, walang malasakit (walang malasakit, lahat ng pareho), galit, masayahin.

Sabihin mo sa akin, mayroon bang katulad na nangyari sa iyo? Sabihin mo sa mga kaklase mo. (Magbigay ng iyong sariling mga halimbawa)

Pagbasa nang magkapares

Paano mo ibinabahagi ang damdamin ng may-akda? Patunayan mo. Basahin mo para maramdaman ng may akda na mahal mo rin ang iyong ina at miss na miss mo siya (Basahin ang bawat isa)

Anong iba pang mga gawa ang alam mo na nagsasabi tungkol kay nanay? (Mga sagot ng mga bata)

Gawaing bokabularyo

Paano mo naiintindihan ang salitang "malawak na bukas"?malawak na bukas- ganap na pagbubukas, hanggang sa wakas.

9.Pagpapatuloy ng gawain sa paksa ng aralin Slide 13

Malikhaing workshop

1. 3 tao ang bumubuo sa isang klaster. Pinipili nila ang mga katangiang likas sa mga ina.

2. “Wishes for mothers” (ibang mga bata) Ang musika ay tumutugtog para sa malikhaing imahinasyon.

Sabi mo napakalungkot ng mood nitong tula. Kaya't iwasto natin ang ating sitwasyon at magsulat ng mga mensahe sa ating mga ina kung gaano sila kagaling, kaganda at kabaitan, sa gayo'y pasayahin ang ating bayani sa tula ni A. V. Barto na "Before Bed."

Ang mga bata ay sumang-ayon sa kanilang mga sarili, kumuha ng araw o puso mula sa kanilang mga organizer at sumulat ng mga mensahe sa kanilang mga ina. Sa pagkumpleto ng kanilang pagkamalikhain, binabasa nila ang kanilang mga mensahe sa mga ina (opsyonal), pumunta sa pisara, at ilakip ang mga titik na "MOM" sa balangkas.Gumawa ng sama sama.“Mangolekta ng salawikain” (6 na grupo)

6. Kung saan man magpunta ang ina, gayon din ang anak.Pagsusulit. Paano nagkakatulad ang mga salawikain na ito?

2.Isa-isang gawain.

Babasahin ng mag-aaral ang tekstong “Tungkol kay Nanay” pagkatapos mangolekta ng mga salawikain at sagutin kung kanino ang mga salawikain na ito.

Inay! Slide 5

Ang pinakamagandang salita sa mundo ay ina. Ito ang unang salita na binibigkas ng isang tao, at ito ay pantay na banayad sa lahat ng mga wika. Si Nanay ang may pinakamabait at pinakamamahal na kamay, kaya nilang gawin ang lahat. Si Nanay ang may pinakamatapat at sensitibong puso- ang pag-ibig ay hindi kumukupas dito, hindi ito nananatiling walang malasakit sa anuman. At kung mas malaki ang iyong pagmamahal sa iyong ina, mas masaya at mas maliwanag ang iyong buhay.

Zoya Voskresenskaya

Tinutukoy ng mga bata kung aling pangunahing tao ang babasahin ng mag-aaral. (Ina - malapit na tao)

Naaalala mo ba kung anong holiday ang naganap sa noong nakaraang Linggo Nobyembre?Slide 6

10. Buod ng aralin:

Anong tula ni A. L. Barto ang nabasa mo? Anong mga bagong bagay ang natutunan mo tungkol sa may-akda?

Ano ang itinuturo ng tulang ito?

Anong mga gawain ang itinakda sa aralin? Nalutas mo na ba ang mga ito?

Natuto rin kaming magbasa nang may ekspresyon, at muli naming naalala na ang isang mood ay maaaring ilarawan sa mga salita, tulad ng ginawa ni A.L. Barto.

Nais kong tapusin ang ating aralin sa mga salitang ito:

"Mahalin ang iyong mga ina, bigyan sila ng mga papuri, yakapin at halikan sila at huwag na huwag silang magalit!!!"

11.Pagninilay

Pagkatapos ng seryosong pag-uusap naminako……..

(Ipagpapatuloy ng mga bata ang kanilang pag-iisip sa musika ng “Awit ng Baby Mammoth” ng mga bata) Reserve

Tapusin ang parirala: "Upang maging isang nagmamalasakit na anak na lalaki (anak na babae) ..."

PAGTATAYA SA SARILI: (Tree of Knowledge)

Ekaterina Karaseva
Buod ng mga aktibidad na pang-edukasyon para sa pagbuo ng pagsasalita: pag-uusap na "Aming mga Ina". Pagbasa ng mga tula nina E. Blaginina "Tahimik Tayo" at A. Barto "Bago Matulog"

Abstract direkta mga aktibidad na pang-edukasyon Sa pamamagitan ng pagbuo ng pagsasalita sa senior group

Paksa: « Pag-uusap sa paksa« Ang aming mga ina» .Pagbasa ng mga tula E. Blagiina« Umupo tayo sa katahimikan» at A. Barto« Bago matulog»

Nilalaman ng programa:

Tulungan ang mga bata na maunawaan kung gaano karaming oras at pagsisikap sa gawaing bahay ang kailangan ng mga ina;

Ituro ang pangangailangan ng tulong para sa mga ina;

Palakihin ang mabait, matulungin, magalang na saloobin sa mga matatanda.

Panimulang gawain.

Pag-uusap tungkol sa kung saan sila nagtatrabaho mga ina ng mga anak anong klaseng gawaing bahay ang ginagawa nila mga nanay Paano tumulong ang mga bata sa bahay.

Kagamitan at materyales.

Mga paglalarawan sa paksa; tula E. Blaginina at A. Barto.

Pag-unlad ng aralin.

Guys, pakitingnan ang mga ilustrasyong ito sa pisara at sabihin sa akin, ano sa palagay ninyo ang pinakamagandang salita sa mundo?

Magaling, kahanga-hanga salita - kapayapaan, Inang Bayan. Pero syempre ang pinaka pinakamahusay na salita sa mundo - ina!

Iminumungkahi ko na sabihin mo sa amin ang tungkol sa iyong mga ina. Anong klaseng ina meron ka - matalino, mabait, maganda ang nanay mo... Makinig tayo...

…. nakikinig kami sa 5 tao...

Talking about mothers, sinabi mo lahat yan mababait na ina, mapagmahal, na sila ay may kasanayang mga kamay. Ano ang magagawa ng mga kamay na ito? (Pagluluto, pagluluto, paglalaba, pamamalantsa, pananahi, pagniniting.)

Tingnan kung gaano karaming dapat gawin ng iyong mga ina! Bagaman mga nanay nagtatrabaho sila - ang ilan sa ospital, ang ilan sa paaralan, ang ilan sa tindahan, ang ilan sa pabrika - nakakayanan din nila ang maraming gawaing bahay.

Mahirap ba sa mga nanay? Ano at paano mo sila matutulungan? Ilan sa inyo ang patuloy na tumutulong sa gawaing bahay?

….Ang guro ay nakikinig, nililinaw, at nagbubuod ng mga sagot ng mga bata...

Maliit ka pa, at ang ilang mga gawaing bahay ay hindi pa nasa iyo. Ngunit maraming kailangang gawin ang mga bata kanilang sarili: pagliligpit ng mga gamit, laruan, libro, pagdidilig ng bulaklak, pag-aalaga ng mga hayop. Dapat nating subukang huwag magalit si nanay, at bigyan siya ng iyong pansin at pangangalaga nang madalas hangga't maaari. Sabay-sabay nating pag-isipan kung paano ito magagawa?

…. Mga sagot ng mga bata... ...

Kung alam mo lang kung gaano kasaya para sa isang ina kapag tinanong ng kanyang anak kung ano ang kanyang nararamdaman, kung siya ay pagod, o kung ang bag sa kanyang mga kamay ay mabigat. At kung mabigat ang bag, tutulungan ka nilang dalhin ito.

Sa isang bus o tram, huwag magmadaling kumuha ng bakanteng upuan. Dapat talaga nating anyayahan si nanay na maupo at igiit ito. Kapag aalis sa sasakyan, subukang ibigay ang iyong kamay sa iyong ina para mas madali siyang makalabas. At pagkatapos ay masisiguro niya na ang isang mabait at matulungin na tao ay lumalaki sa kanyang pamilya. At ang mga mata ng ina ay magniningning sa kagalakan. Maraming dahilan para alagaan ang iyong ina. Pakinggan mo ito tula(Nagbasa ang guro taludtod E. Blagiina« Umupo tayo sa katahimikan» ).

Guys, mayroon na ba sa inyo na nakagawa ng parehong bagay tulad ng sa sinasabi ang tula?

…. Mga sagot ng mga bata...

Ngayon mangyaring makinig sa ibang bagay tula, ito ay isinulat ng mga sikat manunulat ng mga bata Agnia Barto, ang tawag dito « Bago matulog» .

Ngayon alam mo na kung ano ang itatanong sa iyong ina kapag natutulog ka. ( Umupo ka sa tabi ko. Mag-usap tayo bago matulog.)

Matatapos na ang ating aralin, tandaan natin ang mga natutunan natin sa klase? Paano mo ngayon pakikitunguhan ang iyong ina at ang kanyang trabaho?

Uri – pagtuklas ng bagong kaalaman

Tradisyonal ang anyo.

Layunin: upang maunawaan ang papel ng ina at ang kahulugan ng pagmamahal ng ina sa buhay ng isang tao;

patuloy na magtrabaho sa mga paraan ng paglalarawan: sa mga rhymes, sa mood.

I-download:

Preview:

Upang gumamit ng mga preview ng presentasyon, lumikha ng isang account para sa iyong sarili ( account) Google at mag-log in: https://accounts.google.com


Mga slide caption:

Pampanitikan aralin 2 "A" klase Paksa: Ang imahe ng ina sa mga tekstong pampanitikan. A. L. Barto “Bago matulog.” Inihanda ni: guro mga pangunahing klase Ginatulina Gulsina Alikovna 2014/2015 academic year

Ang mga layunin ng aralin ay upang maunawaan ang papel ng ina at ang kahulugan ng pagmamahal ng ina sa buhay ng isang tao; ipakita na maaaring ilarawan ng may-akda ang lahat ng nakapaligid sa atin: damdamin ng tao, pagmamahal sa mga mahal sa buhay; patuloy na magtrabaho sa mga paraan ng paglalarawan: sa mga rhymes, sa mood.

Articulatory gymnastics Basahin ang mga pantig, pagkatapos ay buong salita. good - ro - that kindness love - love love u - va - same - no respect feedback - chi - ness responsiveness Mga katangian ng isang tao

Magbasa ng buong salita Maganda, mapagmahal, maamo, matalino, palakaibigan

Araw ng mga Ina Sa ating bansa, ang Araw ng mga Ina ay nagsimulang ipagdiwang kamakailan, mula noong 1998. Noon ay opisyal na itinatag ng Pangulo ng Russian Federation ang taunang petsa para sa pagdiriwang ng Araw ng mga Ina sa Russia: ang huling Linggo ng Nobyembre.

Ang toro Ang toro ay lumalakad, umiindayog, Bumuntong-hininga habang siya'y lumalakad: - Oh, ang tabla ay nagtatapos, Ngayon ako'y babagsak! Bunny Ang kuneho ay iniwan ng may-ari - Ang kuneho ay naiwan sa ulan. Hindi ako makaalis sa bench, basang-basa ako.

Agnia Lvovna Barto

Ang mga tula ni Agnia Lvovna ay nakakatawa, ngunit pinag-iisipan ka nila ng seryoso tungkol sa kung paano kumilos, kung anong uri ng tao ang paglaki, kung paano pangalagaan ang lahat ng nabubuhay na bagay, kung paano tratuhin ang mga mas bata at mas matatandang tao. Si Agnia Lvovna ay nababagabag sa kabastusan, katamaran, at pagmamayabang. Ang mga tula ni A.L. Barto ay humahantong sa atin mula pagkabata hanggang buhay may sapat na gulang. Basahin ang mga gawa ni Agnia Lvovna, matutong mamuhay mula sa kanyang mga bayani at linangin ang iyong pagkatao.

Paksa ng aralin: Agniya Lvovna Barto “Bago matulog” Layunin ng aralin 1. Kilalanin ang gawain ni A. L. Barto. 2. Makapaggawa gamit ang teksto ng akda. 3. Magbasa nang may ekspresyon. 4. Sagutin nang wasto ang mga tanong sa teksto. 5. Tukuyin ang tema at pangunahing ideya ng akda.

Paggawa gamit ang mga salitang: "Tumayo sa ibabaw ng kaluluwa" - makagambala, mag-abala sa iyong mahabang presensya "Malawak" - Pagbukas nang ganap hanggang sa wakas

banggaan Ito ba ay isang monologo? Tutal, may dalawang bayani?

Magtrabaho sa mga kuwaderno p. 81 Ilaw / mga parol / Sa labas ng bintana // Umupo ka sa akin, // Mag-usap / Bago matulog. // Buong gabi / Ikaw ang kasama ko / Ikaw ay hindi. // Ikaw / may lahat ng dapat gawin / Oo, mga bagay na dapat gawin...//

Magtrabaho nang pangkatan Mangolekta tayo ng mga salawikain 1. Ang ibon ay masaya sa tagsibol, at ang sanggol ay masaya tungkol sa ina 2. Ang puso ng isang ina ay mas mainit kaysa sa araw 3. Kapag ang araw ay mainit, kapag ang ina ay mabuti 4. Isang ina. mabait ang puso. 5. Maraming ama, ngunit isang ina. 6. Kung saan pupunta ang ina, pupunta ang anak.

Salamat sa lahat para sa iyong trabaho

Preview:

Paksa:

Ang imahe ng ina sa mga tekstong pampanitikan.

A. L. Barto “Bago matulog.”

Uri – pagtuklas ng bagong kaalaman

Tradisyonal ang anyo.

Layunin: upang maunawaan ang papel ng ina at ang kahulugan ng pagmamahal ng ina sa buhay ng isang tao;

patuloy na magtrabaho sa mga paraan ng paglalarawan: sa mga rhymes, sa mood.

Pagbuo ng UUD:

1. Cognitive: hanapin ang mga kinakailangang impormasyon sa aklat-aralin, gamitin at unawain ang mga senyales, simbolo, unawain ang itinanong, at bumuo ng sagot nang pasalita alinsunod dito.

2. Regulatoryo: tanggapin at panatilihin ang gawaing pang-edukasyon, isaalang-alang ang mga patnubay sa pagkilos na tinukoy ng guro, suriin kasama ng guro ang resulta ng kanilang mga aksyon, ang kanilang mga aktibidad.

3. Komunikatibo: payagan ang pagkakaroon ng iba't ibang pananaw, isaalang-alang ang iba't ibang opinyon, magtanong ng mga mahahalagang katanungan, makipagtulungan sa mga kaklase kapag nagtatrabaho nang dalawa o sa isang grupo. Gamitin ang mga tuntunin ng pagiging magalang sa pakikipagtalastasan.

4. Personal: lumikha ng mga kondisyon para sa pagbuo ng isang positibong saloobin sa mga aktibidad na pang-edukasyon, interes sa paksang "Pagbasa sa panitikan".

Sa panahon ng mga klase

1.Pagsasaayos ng sandali. Slide 1

Tumunog na ang bell, simulan na natin ang ating aralin.

Maraming bisita sa klase ngayon. At ang mga bisita ay palaging isang kagalakan, isang magandang kalagayan. Lubos akong nalulugod na makita sa iyong mga mata ang interes sa paksang “Pagbasang Pampanitikan”. Nawa'y hindi ka iwanan ng masayang kalagayang ito sa buong aralin at sa buong buhay mo sa paaralan. Batiin natin ang isa't isa ng good luck, ngumiti at tahimik na umupo sa ating mga mesa.

Nais kong isagawa ang ating aralin sa anyo ng pagtutulungan at paggalang sa isa't isa (iunat ng guro at mga mag-aaral ang kanilang mga braso, magkahawak-kamay at bumuo ng saradong bilog)

2. Magpainit.

Ano ang ginagawa mo sa mga aralin sa pagbasa sa panitikan?

Upang maging maganda at maunawaan ang iyong pananalita, upang maging kaaya-aya ang pakikipag-usap sa iyo, nag-aalok ako sa iyo ng ilang mga pagsasanay para sa iyong magandang pananalita.

Artikulasyon.

A). "Lobo".

1. Kumuha ng maraming hangin at bitawan ito nang dahan-dahan at tuloy-tuloy;

2. Kumuha sa hangin at bitawan ito sa mga bahagi.

B). "Kabayo"

SA). Basahin ang pantig ng pantig, pagkatapos ay buong salita. Slide 2

dob - ro - ang kabaitan na iyon

mahal mahal

u – va – pareho – walang – paggalang

mula sa - tawag - chi - pagtugon

Pangalan sa isang salita (mga katangian ng tao)

D). Basahin ang buong mga kuwago. Slide 3

Maganda, mapagmahal, maamo, matalino, palakaibigan.

Ano ang pagkakatulad ng mga salitang ito? (pangalan adj., f.r., isahan). Sino kaya ito? (nanay, kaibigan, tiyahin, lola)

3. Panimula sa paksa ng aralin.

Araw ng mga Ina. Sa ating bansa, ang Araw ng Ina ay nagsimulang ipagdiwang kamakailan, mula noong 1998. Noon ay opisyal na itinatag ng Pangulo ng Russian Federation ang taunang petsa para sa pagdiriwang ng Araw ng mga Ina sa Russia: ang huling Linggo ng Nobyembre.

Anong impormasyon ang natutunan mo sa aking mensahe?

Ano sa palagay mo ang tatalakayin sa klase ngayon?

4. Panimula sa isang bagong paksa.

Sa simula ng aralin, sinabi mo na ang tumutulong sa atin na isipin at gumuhit ng mga larawan ng buong mundo sa ating paligid ay tinatawag na...as....AUTHOR.

Anong mga kwento at tula ang alam mo tungkol sa iyong ina?

Sa slide mayroong impormasyon mula kay A. V. Barto "Before bed" Slide 7

Tukuyin ang tema ng rock. A. V. Barto "Bago matulog"

Anong mga layunin ang itatakda natin para sa aralin?

1. Kilalanin ang gawa ni A. L. Barto.

2. Makapaggawa gamit ang teksto ng akda.

4. Sagutin nang wasto ang mga tanong sa teksto.

5. Tukuyin ang tema at pangunahing ideya ng akda.

6. Ano sa palagay mo? Bakit kailangang pag-aralan ang mga gawa tungkol sa ina sa ating buhay, dahil mahal na natin at iginagalang siya? (Upang sabihin sa iba at turuan ang mga bata kung paano kumilos sa isang mahal sa buhay)

Mga Tanong:

C. Magbasa ng bagong impormasyon tungkol sa makata. (Isasara ng guro ang impormasyon sa slide at tatanungin ang mga bata kung ano ang bagong natutunan nila tungkol sa may-akda). Slide 8

Agniya Barto (tunay na pangalan Volova) (1906-1981), makatang Ruso. Ipinanganak noong Pebrero 17, 1906 sa Moscow sa pamilya ng isang beterinaryo.Ako ay magiging isang ballerina, nag-aral pa ako sa isang koreograpikong paaralan, ngunit ang pagnanais na magsulat ng mga librong pambata ay naging mas malakas. Ang unang aklat ng batang may-akda ay nai-publish noong 1925 (19 taong gulang). Ang pagnanais na magbigay ng kagalakan ang pangunahing bagay sa karakter ni Agnia Barto. Sa kanyang buhay, si A.L. Barto ay nakagawa ng higit sa 700 tula para sa mga bata at tungkol sa mga bata. Slide 9

Pagsusulit. Ano ang bago nating natutunan....

5.Paggawa gamit ang pamagat ng akdang "Bago Matulog"

Maaari mo bang hulaan kung tungkol saan ang gawaing ito? (Mga sagot ng mga bata)

6.Paggawa gamit ang aklat-aralin

Buksan ang iyong mga aklat-aralin. Sagot. Ano ang babasahin mo? (tula).

Pangalanan ang mga natatanging katangian ng mga tula mula sa iba pang mga akda (Rhymes)

Ano ang tawag sa mga tula na walang tula? (Puti)

Gymnastics para sa mga mata

Isulat sa hangin ang mga pangalan ng iyong mga ina

Ano ang pangalan ng iyong ina? (Pipiling itatanong ng guro sa mga mag-aaral)

Ang mag-aaral na magaling magbasa ay nagbabasa.

7. Gawaing bokabularyo Slide 10

Paano mo naiintindihan ang expression?

"Tumayo sa itaas ng kaluluwa" -istorbohin, istorbohin ang matagal mong presensya.

Anong klaseng expression ito? Phraseologism. Bakit kailangan ang mga yunit ng parirala sa ating pananalita? (Mga sagot ng mga bata)

8. Pagbasa ng tula na "Bago ang Kama" (ilang mga tao, naghahatid ng mood ng may-akda.

Monologue ba ito o dialogue?

Tunggalian: kung tutuusin, may dalawang bayani dito, mag-ina (Ipinapasok ng guro ang mga maling akala sa sitwasyon) Slide 11

Ano ang kalooban ng bayani ng tulang ito?

Diksyunaryo ng mga mood Slide 12

Masaya, maalalahanin, balisa, malungkot, walang malasakit (walang malasakit, lahat ng pareho), galit, masayahin.

Sabihin mo sa akin, mayroon bang katulad na nangyari sa iyo? Sabihin mo sa mga kaklase mo. (Magbigay ng iyong sariling mga halimbawa)

Pagbasa nang magkapares

Anong iba pang mga gawa ang alam mo na nagsasabi tungkol kay nanay? (Mga sagot ng mga bata)

Gawaing bokabularyo

Paano mo naiintindihan ang salitang "malawak na bukas"? Malawak na bukas - ganap na bukas, sa lahat ng paraan.

9.Pagpapatuloy ng gawain sa paksa ng aralin Slide 13

Malikhaing workshop

1. 3 tao ang bumubuo sa isang klaster. Pinipili nila ang mga katangiang likas sa mga ina.

2. “Wishes for mothers” (ibang mga bata) Ang musika ay tumutugtog para sa malikhaing imahinasyon.

Sabi mo napakalungkot ng mood nitong tula. Kaya't iwasto natin ang ating sitwasyon at magsulat ng mga mensahe sa ating mga ina kung gaano sila kagaling, kaganda at kabaitan, sa gayo'y pasayahin ang ating bayani sa tula ni A. V. Barto na "Before Bed."

Ang mga bata ay sumang-ayon sa kanilang mga sarili, kumuha ng araw o puso mula sa kanilang mga organizer at sumulat ng mga mensahe sa kanilang mga ina. Sa pagkumpleto ng kanilang pagkamalikhain, binabasa nila ang kanilang mga mensahe sa mga ina (opsyonal), pumunta sa pisara, at ilakip ang mga titik na "MOM" sa balangkas. Gumawa ng sama sama. “Mangolekta ng salawikain” (6 na grupo)

4. Ang puso ng isang ina ay mabait.

5. Maraming ama, ngunit isang ina.

6. Kung saan man magpunta ang ina, gayon din ang anak.Pagsusulit. Paano nagkakatulad ang mga salawikain na ito?

2.Isa-isang gawain.

Babasahin ng mag-aaral ang tekstong “Tungkol kay Nanay” pagkatapos mangolekta ng mga salawikain at sagutin kung kanino ang mga salawikain na ito.

Inay! Slide 5

Ang pinakamagandang salita sa mundo ay ina. Ito ang unang salita na binibigkas ng isang tao, at ito ay pantay na banayad sa lahat ng mga wika. Si Nanay ang may pinakamabait at pinakamamahal na kamay, kaya nilang gawin ang lahat. Si Nanay ang may pinaka-tapat at sensitibong puso - ang pag-ibig ay hindi kumukupas dito, hindi ito nananatiling walang malasakit sa anuman. At kung mas malaki ang iyong pagmamahal sa iyong ina, mas masaya at mas maliwanag ang iyong buhay.

Zoya Voskresenskaya

Tinutukoy ng mga bata kung aling pangunahing tao ang babasahin ng mag-aaral. (Malapit na tao si nanay)

Naaalala mo ba kung anong holiday ang naganap noong huling Linggo ng Nobyembre? Slide 6

10. Buod ng aralin:

– Anong tula ni A. L. Barto ang nabasa mo? Anong mga bagong bagay ang natutunan mo tungkol sa may-akda?

– Ano ang itinuturo ng tulang ito?

Anong mga gawain ang itinakda sa aralin? Nalutas mo na ba ang mga ito?

Nais kong tapusin ang ating aralin sa mga salitang ito:

"Mahalin ang iyong mga ina, bigyan sila ng mga papuri, yakapin at halikan sila at huwag na huwag silang magalit!!!"

11.Pagninilay

Pagkatapos ng seryosong pag-uusap namin ay.....

(Ipagpapatuloy ng mga bata ang kanilang pag-iisip sa musika ng “Awit ng Baby Mammoth” ng mga bata) Reserve

Tapusin ang parirala: "Upang maging isang nagmamalasakit na anak na lalaki (anak na babae) ..."

PAGTATAYA SA SARILI: (Tree of Knowledge)