Isang barto bago matulog buod. Buod ng isang aralin sa pagbasang pampanitikan sa paksa: Ang imahe ng isang ina sa mga tekstong pampanitikan

Pampanitikan na pagbasa 09.12

Paksa: Ang larawan ng ina sa mga tekstong pampanitikan.

A. L. Barto "Bago matulog."

Uri– pagtuklas ng bagong kaalaman

Ang anyo -tradisyonal.

Mga layunin:maunawaan ang papel ng ina at ang kahulugan ng pagmamahal ng ina sa buhay ng tao;

upang ipagpatuloy ang trabaho sa paraan ng representasyon: sa mga tula, sa mood.

Pagbuo ng UUD:

1. Cognitive:upang maghanap para sa kinakailangang impormasyon sa aklat-aralin, gumamit at maunawaan ang mga palatandaan, simbolo, upang maunawaan ang tanong na itinanong, alinsunod dito, bumuo ng isang sagot nang pasalita.

2.Regulatoryo:upang tanggapin at i-save ang gawain sa pag-aaral, isaalang-alang ang mga patnubay para sa pagkilos na tinukoy ng guro, upang suriin kasama ng guro ang resulta ng kanilang mga aksyon, ang kanilang mga aktibidad.

3. Komunikatibo:payagan ang pagkakaroon ng iba't ibang mga punto ng view, isaalang-alang ang iba't ibang mga opinyon, magtanong sa mga merito, makipagtulungan sa mga kaklase kapag nagtatrabaho nang pares, sa isang grupo. Gamitin ang mga tuntunin ng kagandahang-loob sa komunikasyon.

4. Personal:lumikha ng mga kondisyon para sa pagbuo ng isang positibong saloobin sa mga aktibidad sa pag-aaral, interes sa paksang "Pagbasa sa panitikan".

Sa panahon ng mga klase

1. Organisasyon sandali. slide 1

Nag ring na ang bell, magsisimula na kami sa lesson namin.

Maraming bisita sa lesson ngayon. At ang mga bisita ay palaging isang kagalakan, isang magandang kalagayan. Lubos akong nalulugod na makita sa iyong mga mata ang interes sa paksang "Pagbasang Pampanitikan". Nawa'y hindi ka iwan ng masayang mood na ito sa buong aralin at sa buong buhay mo sa paaralan. Binabati namin ang isa't isa ng good luck, ngumiti at tahimik na umupo sa aming mga mesa.

Nais kong ang ating aralin ay nasa anyo ng pagtutulungan at paggalang sa isa't isa (mag-aabot ang mga guro at mag-aaral ng kanilang mga kamay, magkahawak-kamay at bumuo ng isang mabisyo na bilog)

2. Magpainit.

Ano ang ginagawa mo sa klase ng panitikan?

At sino ang lumikha ng lahat para sa atin? (Mga may-akda ng mga gawa)

Upang maging maganda at maliwanag ang iyong pananalita, upang maging kaaya-aya ang pakikipag-usap sa iyo, nag-aalok ako sa iyo ng ilang mga pagsasanay para sa iyong magandang pananalita.

Artikulasyon.

PERO). "Lobo".

1. Kumuha ng maraming hangin at bitawan ito nang dahan-dahan at tuloy-tuloy;

2. Kumuha sa hangin at bitawan sa mga bahagi.

B). "Kabayo"

AT). Basahin sa pantig, pagkatapos ay sa buong salita. slide 2

dob - ro - yung kabaitan

mahal mahal

u - va - same - no - respect

mula sa - tawag - chi - vost pagtugon

Ilarawan sa isang salita (personal na katangian)

D). Basahin ang buong mga kuwago. slide 3

Maganda, mapagmahal, maamo, matalino, mabait.

Ano ang nagkakaisa sa mga salitang ito? (im. appl., f.r., kumanta). Sino kaya ito? (ina, kaibigan, tiya, lola)

3. Panimula sa paksa ng aralin.

Araw ng mga Ina.Sa ating bansa, ang Araw ng Ina ay nagsimulang ipagdiwang kamakailan, mula noong 1998. Noon ay opisyal na itinakda ng Pangulo ng Russian Federation ang taunang petsa para sa pagdiriwang ng Araw ng mga Ina sa Russia: ang huling Linggo ng Nobyembre.

Anong impormasyon ang natutunan mo sa aking mensahe?

Ano sa palagay mo ang magiging aralin ngayon?

4. Pagkilala sa isang bagong paksa.

Sa simula ng aralin, sinabi mo na ang isang taong tumutulong sa atin na isipin at gumuhit ng mga larawan ng buong mundo sa ating paligid ay tinatawag na ... tulad ng ....AUTHOR.

Anong mga kwento at tula tungkol sa ina ang alam mo?

Impormasyon sa slideA. V. Barto "Bago matulog" Slide 7

Tukuyinpaksabato.A. V. Barto "Bago matulog"

Alin ang ilalagay natinmga layuninsa aralin.

1. Kilalanin ang gawa ni A. L. Barto.

2. Makapaggawa gamit ang teksto ng akda.

4. Sagutin nang wasto ang mga tanong sa teksto.

5. Tukuyin ang tema at pangunahing ideya ng akda.

6. Ano sa palagay mo? Bakit kailangan sa ating buhay na pag-aralan ang mga gawa tungkol sa ina, dahil mahal na natin at iginagalang siya? (Upang sabihin sa iba at turuan kung paano kumilos sa isang mahal sa buhay sa mga bata)

Mga Tanong:

A.Sino ang may-akda ng bagong akda?

b.Ano ang alam mo tungkol sa may-akda? Mga sagot ng mga bata.

C.Basahin ang bagong impormasyon tungkol sa makata. (Isasara ng guro ang impormasyon sa slide at tatanungin ang mga bata kung ano ang bagong natutunan nila tungkol sa may-akda).Slide 8

Agniya Barto(tunay na pangalan Volova) (1906-1981), makatang Ruso. Ipinanganak noong Pebrero 17, 1906 sa Moscow sa pamilya ng isang beterinaryo.Siya ay magiging isang ballerina, nag-aral pa siya sa isang koreograpikong paaralan, ngunit ang pagnanais na magsulat ng mga aklat ng mga bata ay naging malakas.kanya. Ang unang aklat ng batang may-akda ay nai-publish noong 1925 (19 taong gulang).Ang pagnanais na magbigay ng kagalakan ang pangunahing bagay sa karakter ni Agnia Barto. Sa kanyang buhay, si A. L. Barto ay nakagawa ng higit sa 700 tula para sa mga bata at tungkol sa mga bata.Slide 9

Pagsusulit. Ano ang iyong natutunan…….

5. Magtrabaho gamit ang pamagat ng akda na "Bago matulog"

Hulaan kung tungkol saan ang bahaging ito? (mga sagot ng mga bata)

6. Magtrabaho sa aklat-aralin

Buksan ang mga aklat-aralin. Sumagot. Ano ang babasahin mo? (tula).

Ano ang pagkakaiba ng tula sa iba pang akda (Rhymes)

Ano ang tawag sa mga taludtod na hindi tumutula? (Puti)

Gymnastics para sa mga mata

Isulat sa hangin ang mga pangalan ng iyong nanay

Ano ang pangalan ng iyong ina? (Pili na tatanungin ng guro ang mga mag-aaral)

Ang isang mahusay na mag-aaral ay nagbabasa.

7. Gawaing bokabularyo Slide 10

Paano mo naiintindihan ang expression?

"Tumayo ka" - makialam, inisin sa kanilang mahabang presensya.

Ano ang expression na ito? Phraseologism. Bakit kailangan natin ng mga yunit ng parirala sa ating pananalita? (mga sagot ng mga bata)

8. Pagbasa ng tula "Bago matulog"(maraming tao, na naghahatid ng kalooban ng may-akda.

Mga Tanong:

Monologue ba ito o dialogue?

banggaan:tutal may dalawang bayani dito, mag-ina (Niligaw ng guro ang sitwasyon)slide 11

Ano ang kalooban ng bayani ng tulang ito?

Slide 12 ng Mood Dictionary

Masaya, maalalahanin, balisa, malungkot, walang malasakit (walang malasakit, gayon pa man), galit, masayahin.

Sabihin mo sa akin, may nangyari bang ganito sa iyo? Sabihin mo sa mga kaklase mo. (Magbigay ng sariling mga halimbawa)

Pagbasa nang magkapares

Paano mo ibinabahagi ang damdamin ng may-akda? Patunayan mo. Magbasa para maramdaman ng may-akda na mahal mo rin ang iyong ina at miss na miss mo siya (We read to each other)

Ano pang mga kuwento ang alam mo tungkol sa iyong ina? (mga sagot ng mga bata)

gawaing bokabularyo

Paano mo naiintindihan ang salitang "stretch"?malawak na bukas- buksan nang buo, hanggang sa dulo.

9. Pagpapatuloy ng gawain sa paksa ng aralin Slide 13

malikhaing workshop

1. 3 tao ang bumubuo sa isang klaster. Piliin ang mga katangiang likas sa mga ina.

2. “Wishes for mothers” (ibang mga bata) Ang musika ay tumutugtog para sa malikhaing imahinasyon.

Sabi mo napakalungkot ng mood nitong tula. Kaya't ayusin natin ang ating sitwasyon, at magsulat ng mga mensahe sa ating mga ina, tungkol sa kasalukuyang kung gaano sila kabuti, kaganda at kabaitan, sa gayon ay pasayahin ang ating bayani sa tula ni A. V. Barto na "Bago matulog."

Ang mga bata ay sumang-ayon sa kanilang mga sarili, kumuha ng araw o isang puso sa mga organizer at sumulat ng mga mensahe sa kanilang mga ina. Sa pagkumpleto ng kanilang trabaho, binabasa nila ang kanilang mga mensahe sa kanilang mga ina (opsyonal), pumunta sa pisara, ilakip ang mga titik na "MOM" sa balangkas.Pangkatang gawain."Mangolekta ng salawikain" (6 na grupo)

6. Kung nasaan ang ina, doon napupunta ang bata.Pagsusulit. Paano nagkakatulad ang mga salawikain na ito?

2.Isa-isang gawain.

Binabasa ng mag-aaral ang tekstong "Tungkol kay Nanay" pagkatapos mangolekta ng mga salawikain at sagutin kung kanino ang mga salawikain na ito.

nanay! slide 5

Ang pinakamagandang salita sa mundo ay ina. Ito ang unang salita na binibigkas ng isang tao, at ito ay pantay na banayad sa lahat ng mga wika. Si Nanay ang may pinakamabait at pinakamagiliw na mga kamay, kaya nilang gawin ang lahat. Si Nanay ang may pinaka-tapat at sensitibong puso - ang pag-ibig ay hindi napupunta dito, hindi ito nananatiling walang malasakit sa anuman. At kung mas mahal mo ang iyong ina, mas masaya at mas maliwanag ang buhay.

Zoya Voskresenskaya

Tinutukoy ng mga bata kung aling pangunahing tao ang babasahin ng mag-aaral. (Malapit na tao si Nanay)

Naaalala mo ba kung anong holiday ang ginanap noong huling Linggo ng Nobyembre?slide 6

10. Ang resulta ng aralin:

Anong tula ni A. L. Barto ang nabasa mo? Ano ang natutunan mo tungkol sa may-akda?

Ano ang itinuturo ng tulang ito?

Ano ang mga gawain sa aralin? Nalutas mo na ba ang mga ito?

Natuto rin kaming magbasa nang may ekspresyon, at muli naming naalala na ang mood ay maaaring iguhit ng mga salita, tulad ng ginawa ni A. L. Barto.

Nais kong tapusin ang ating aralin sa mga salitang:

"Mahalin ang iyong mga ina, bigyan sila ng mga papuri, yakapin at halikan at huwag magalit!!!".

11. Pagninilay

Pagkatapos ng seryosong pag-uusap naminako……..

(Ipinagpapatuloy ng mga bata ang kanilang mga iniisip sa musika ng Reserve na "Mga Kanta ng Mammoth") ng mga bata

Tapusin ang parirala: "Upang maging isang nagmamalasakit na anak na lalaki (anak na babae) ..."

SELF-ASSESSMENT: (Knowledge Tree)

Ekaterina Karaseva
Synopsis ng GCD sa pagbuo ng pagsasalita: ang pag-uusap na "Ang aming mga ina". Pagbasa ng mga tula ni E. Blaginina "Tahimik tayo" at A. Barto "Bago matulog"

Abstract direktang gawaing pang-edukasyon para sa pagbuo ng pagsasalita sa senior group

Paksa: « Pag-uusap sa paksa« Ang aming mga ina» .Pagbasa ng mga tula E. Blagiina« Umupo tayo sa katahimikan» at A. Barto« Bago matulog»

Nilalaman ng programa:

Upang matulungan ang mga bata na maunawaan kung gaano karaming oras at pagsisikap ang kailangan ng mga ina sa paggawa sa bahay;

Ipahiwatig ang pangangailangan para sa tulong sa mga ina;

Linangin ang isang mabait, matulungin, magalang na saloobin sa mga nakatatanda.

Panimulang gawain.

Isang pag-uusap tungkol sa kung saan sila nagtatrabaho mga ina ng mga anak anong gawaing bahay ang ginagawa nila mga ina kung paano tumulong ang mga bata sa bahay.

Kagamitan at materyales.

Mga kaugnay na ilustrasyon; tula E. Blaginina at A. Barto.

Pag-unlad ng kurso.

Guys, pakitingnan ang mga ilustrasyong ito sa pisara at sabihin sa akin kung ano sa palagay ninyo ang pinakamagandang salita sa mundo?

Magaling, magagandang salita - kapayapaan, Inang-bayan. Pero siyempre, ang pinakamagandang salita sa mundo ay si nanay!

Inaanyayahan ko kayong magkuwento tungkol sa kanilang mga ina. Anong uri ng ina ang mayroon ka - isang matalino, mabait, magandang ina ... Makinig tayo ....

…. nakikinig sa 5 tao...

Talking about moms, you all said that mababait ang mga nanay, mapagmahal, na sila ay may kasanayang mga kamay. Ano ang magagawa ng mga kamay na ito? (Magluto, maghurno, maglaba, mamalantsa, manahi, mangunot.)

Tingnan kung gaano ka-busy ang iyong mga ina! Sa kabila ng katotohanan na mga ina trabaho - ang ilan sa ospital, ang ilan sa paaralan, ang ilan sa tindahan, ang ilan sa pabrika - nakayanan pa rin nila ang maraming gawaing bahay.

Mahirap ba para sa mga nanay? Ano at paano mo sila matutulungan? Ilan sa inyo ang patuloy na tumutulong sa bahay sa mga gawaing bahay?

.... Ang guro ay nakikinig, naglilinaw, nagbubuod ng mga sagot ng mga bata ...

Maliit ka pa, at ang ilang gawaing bahay ay hindi mo pa kaya. Ngunit maraming bagay ang kailangang gawin ng mga bata kanilang sarili: linisin mo ang iyong mga gamit, laruan, libro, bulaklak ng tubig, alagaan ang mga hayop. Dapat nating subukang huwag magalit ang aking ina, at hangga't maaari ay pasayahin siya sa ating atensyon at pangangalaga. Sabay-sabay nating pag-isipan kung paano natin ito magagawa?

…. Mga sagot ng mga bata... …

Kung alam mo kung gaano kasaya para sa isang ina kapag ang isang anak na lalaki o babae ay nagtatanong kung ano ang kanyang nararamdaman, kung siya ay pagod, kung siya ay may mabigat na bag sa kanyang mga kamay. At, kung mabigat ang bag, tutulong silang dalhin ito.

Sa bus, tram, huwag magmadali upang kumuha ng libreng upuan. Kinakailangang mag-alok kay nanay na maupo at igiit ito. Kapag aalis sa sasakyan, subukang hawakan ang iyong ina para mas madali siyang makalabas. At pagkatapos ay matitiyak niya na ang isang mabait at matulungin na tao ay lumalaki sa kanyang pamilya. At ang mga mata ng ina ay magniningning sa tuwa. Maraming dahilan para alagaan ang iyong ina. Eto pakinggan mo tula(Nagbasa ang guro taludtod E. Blagiina« Umupo tayo sa katahimikan» ).

Guys, may ginawa ba sa inyo tulad ng in sinasabi ang tula?

…. Mga sagot ng mga bata...

Ngayon makinig ka sa ibang bagay, pakiusap. tula, ito ay isinulat ng sikat na manunulat ng mga bata na si Agniya Barto, ito ay tinatawag na « Bago matulog» .

Ngayon alam mo na kung ano ang itatanong sa iyong ina kapag natutulog ka. ( umupo ka sa tabi ko. mag-usap tayo bago matulog.)

Matatapos na ang ating aralin, tandaan natin kasama mo ang natutunan natin sa aralin? Paano mo pakikitunguhan ang iyong ina, ang kanyang trabaho ngayon.

Uri - ang pagtuklas ng bagong kaalaman

Tradisyonal ang anyo.

Mga Layunin: upang maunawaan ang papel ng ina at ang kahulugan ng pagmamahal ng ina sa buhay ng tao;

upang ipagpatuloy ang trabaho sa paraan ng representasyon: sa mga tula, sa mood.

I-download:

Preview:

Upang gamitin ang preview ng mga presentasyon, lumikha ng isang Google account (account) at mag-sign in: https://accounts.google.com


Mga slide caption:

Pampanitikan aralin 2 "A" klase Paksa: Ang imahe ng ina sa mga tekstong pampanitikan. A. L. Barto "Bago matulog." Inihanda ni: guro sa elementarya na si Ginatulina Gulsina Alikovna 2014/2015 academic year

Mga layunin ng aralin na maunawaan ang papel ng ina at ang kahulugan ng pagmamahal ng ina sa buhay ng tao; ipakita na maaaring ilarawan ng may-akda ang lahat ng bagay na nakapaligid sa atin: damdamin ng tao, pagmamahal sa mga mahal sa buhay; upang ipagpatuloy ang trabaho sa paraan ng representasyon: sa mga tula, sa mood.

Articulation gymnastics Basahin sa mga pantig, pagkatapos ay sa buong salita. kindness - ro - that kindness love - love love u - va - the same - no respect feedback - chi - responsiveness Mga katangian ng tao

Magbasa ng buong salita Maganda, mapagmahal, maamo, matalino, mabait

Araw ng mga Ina Sa ating bansa, ang Araw ng Ina ay nagsimulang ipagdiwang kamakailan, mula noong 1998. Noon ay opisyal na itinakda ng Pangulo ng Russian Federation ang taunang petsa para sa pagdiriwang ng Araw ng mga Ina sa Russia: ang huling Linggo ng Nobyembre.

Bull Goes toro, sways, Sighs on the go: - Oh, ang board ay nagtatapos, Ngayon ako ay babagsak! Bunny Inabandona ng babaing punong-abala ang kuneho - Isang kuneho ang nanatili sa ulan. Hindi ako makaalis sa bench, Basa sa balat.

Agnia Lvovna Barto

Ang mga tula ni Agnia Lvovna ay nakakatawa, ngunit pinag-iisipan ka nitong seryoso kung paano kumilos, kung anong uri ng tao ang paglaki, kung paano pangalagaan ang lahat ng nabubuhay na bagay, kung paano tratuhin ang mas bata at mas matanda. Si Agnia Lvovna ay nababalisa ng kabastusan, katamaran, pagmamayabang. Ang mga tula ni A.L. Barto ay humahantong sa atin mula pagkabata hanggang sa pagtanda. Basahin ang mga gawa ni Agnia Lvovna, matutong mamuhay kasama ang kanyang mga bayani at turuan ang iyong pagkatao.

Tema ng aralin: Agniya Lvovna Barto “Bago matulog” Layunin ng aralin 1. Kilalanin ang gawain ni A. L. Barto. 2. Makapaggawa gamit ang teksto ng akda. 3. Magbasa nang may ekspresyon. 4. Sagutin nang wasto ang mga tanong sa teksto. 5. Tukuyin ang tema at pangunahing ideya ng akda.

Makipagtulungan sa mga salitang: "Tumayo sa kaluluwa" - makagambala, mang-inis sa iyong mahabang presensya "Malawak na lapad" - Buong bumukas hanggang sa dulo

Collision Monologue ba ito? Pagkatapos ng lahat, mayroong dalawang bayani?

Magtrabaho sa mga notebook na may. 81 Liwanag / mga parol / Sa labas ng bintana // Umupo ka sa akin, // Mag-usap / Bago matulog. // Buong gabi / Ikaw ang kasama ko / Hindi ka nakapunta. // Mayroon kang / lahat ng gagawin / Oo, negosyo ... / /

Pangkatang gawain Mangolekta tayo ng mga salawikain 1. Ang ibon ay masaya sa tagsibol, at ang sanggol ng ina 2. Ang puso ng ina ay mas mainit kaysa sa araw 3. Ito ay mainit sa araw, mabuti sa ina 4. Ang puso ng ina ay lumalabas. 5. Maraming ama, ngunit isang ina. 6. Kung saan pupunta ang ina, doon din ang anak.

Salamat sa lahat para sa iyong trabaho

Preview:

Paksa:

Ang imahe ng ina sa mga tekstong pampanitikan.

A. L. Barto "Bago matulog."

Uri - ang pagtuklas ng bagong kaalaman

Tradisyonal ang anyo.

Mga Layunin: upang maunawaan ang papel ng ina at ang kahulugan ng pagmamahal ng ina sa buhay ng tao;

upang ipagpatuloy ang trabaho sa paraan ng representasyon: sa mga tula, sa mood.

Pagbuo ng UUD:

1. Cognitive: upang maghanap ng mga kinakailangang impormasyon sa aklat-aralin, gumamit at maunawaan ang mga palatandaan, simbolo, maunawaan ang itinanong, alinsunod dito, bumuo ng isang sagot nang pasalita.

2. Regulatoryo: upang tanggapin at i-save ang gawain sa pag-aaral, isaalang-alang ang mga patnubay para sa pagkilos na tinukoy ng guro, upang suriin kasama ng guro ang resulta ng kanilang mga aksyon, ang kanilang mga aktibidad.

3. Komunikatibo: payagan ang pagkakaroon ng iba't ibang pananaw, isaalang-alang ang iba't ibang mga opinyon, magtanong sa mga merito, makipagtulungan sa mga kaklase kapag nagtatrabaho nang magkapares, sa isang grupo. Gamitin ang mga tuntunin ng kagandahang-loob sa komunikasyon.

4. Personal: lumikha ng mga kondisyon para sa pagbuo ng isang positibong saloobin sa mga aktibidad sa pag-aaral, interes sa paksang "Pagbasa ng pampanitikan".

Sa panahon ng mga klase

1. Organisasyon sandali. slide 1

Nag ring na ang bell, magsisimula na kami sa lesson namin.

Maraming bisita sa lesson ngayon. At ang mga bisita ay palaging isang kagalakan, isang magandang kalagayan. Lubos akong nalulugod na makita sa iyong mga mata ang interes sa paksang "Pagbasang Pampanitikan". Nawa'y hindi ka iwan ng masayang mood na ito sa buong aralin at sa buong buhay mo sa paaralan. Binabati namin ang isa't isa ng good luck, ngumiti at tahimik na umupo sa aming mga mesa.

Nais kong ang ating aralin ay nasa anyo ng pagtutulungan at paggalang sa isa't isa (mag-aabot ang mga guro at mag-aaral ng kanilang mga kamay, magkahawak-kamay at bumuo ng isang mabisyo na bilog)

2. Magpainit.

Ano ang ginagawa mo sa klase ng panitikan?

Upang maging maganda at maliwanag ang iyong pananalita, upang maging kaaya-aya ang pakikipag-usap sa iyo, nag-aalok ako sa iyo ng ilang mga pagsasanay para sa iyong magandang pananalita.

Artikulasyon.

PERO). "Lobo".

1. Kumuha ng maraming hangin at bitawan ito nang dahan-dahan at tuloy-tuloy;

2. Kumuha sa hangin at bitawan sa mga bahagi.

B). "Kabayo"

AT). Basahin sa pantig, pagkatapos ay sa buong salita. slide 2

dob - ro - yung kabaitan

mahal mahal

u - va - same - no - respect

mula sa - tawag - chi - vost pagtugon

Ilarawan sa isang salita (personal na katangian)

D). Basahin ang buong mga kuwago. slide 3

Maganda, mapagmahal, maamo, matalino, mabait.

Ano ang nagkakaisa sa mga salitang ito? (im. appl., f.r., kumanta). Sino kaya ito? (ina, kaibigan, tiya, lola)

3. Panimula sa paksa ng aralin.

Araw ng mga Ina. Sa ating bansa, ang Araw ng Ina ay nagsimulang ipagdiwang kamakailan, mula noong 1998. Noon ay opisyal na itinakda ng Pangulo ng Russian Federation ang taunang petsa para sa pagdiriwang ng Araw ng mga Ina sa Russia: ang huling Linggo ng Nobyembre.

Anong impormasyon ang natutunan mo sa aking mensahe?

Ano sa palagay mo ang magiging aralin ngayon?

4. Pagkilala sa isang bagong paksa.

Sa simula ng aralin, sinabi mo na ang tumutulong sa atin na isipin at gumuhit ng mga larawan ng buong mundo sa ating paligid ay tinatawag na ... bilang .... AUTHOR.

Anong mga kwento at tula tungkol sa ina ang alam mo?

Impormasyon sa slide ni A. V. Barto "Bago matulog" Slide 7

Magpasya sa isang rock na tema. A. V. Barto "Bago matulog"

Ano ang mga layunin para sa aralin?

1. Kilalanin ang gawa ni A. L. Barto.

2. Makapaggawa gamit ang teksto ng akda.

4. Sagutin nang wasto ang mga tanong sa teksto.

5. Tukuyin ang tema at pangunahing ideya ng akda.

6. Ano sa palagay mo? Bakit kailangan sa ating buhay na pag-aralan ang mga gawa tungkol sa ina, dahil mahal na natin at iginagalang siya? (Upang sabihin sa iba at turuan kung paano kumilos sa isang mahal sa buhay sa mga bata)

Mga Tanong:

C. Basahin ang bagong impormasyon tungkol sa makata. (Isasara ng guro ang impormasyon sa slide at tatanungin ang mga bata kung ano ang bagong natutunan nila tungkol sa may-akda). Slide 8

Agniya Barto (tunay na pangalan Volova) (1906-1981), makatang Ruso. Ipinanganak noong Pebrero 17, 1906 sa Moscow sa pamilya ng isang beterinaryo.Siya ay magiging isang ballerina, kahit na nag-aral sa isang koreograpikong paaralan, ngunit ang pagnanais na magsulat ng mga libro ng mga bata ay naging mas malakas. Ang unang aklat ng batang may-akda ay nai-publish noong 1925 (19 taong gulang). Ang pagnanais na magbigay ng kagalakan ang pangunahing bagay sa karakter ni Agnia Barto. Sa kanyang buhay, si A. L. Barto ay nakagawa ng higit sa 700 tula para sa mga bata at tungkol sa mga bata. Slide 9

Pagsusulit. Ano ang iyong natutunan…….

5. Magtrabaho gamit ang pamagat ng akda na "Bago matulog"

Hulaan kung tungkol saan ang bahaging ito? (mga sagot ng mga bata)

6. Magtrabaho sa aklat-aralin

Buksan ang mga aklat-aralin. Sumagot. Ano ang babasahin mo? (tula).

Ano ang pagkakaiba ng tula sa iba pang akda (Rhymes)

Ano ang tawag sa mga taludtod na hindi tumutula? (Puti)

Gymnastics para sa mga mata

Isulat sa hangin ang mga pangalan ng iyong nanay

Ano ang pangalan ng iyong ina? (Pili na tatanungin ng guro ang mga mag-aaral)

Ang isang mahusay na mag-aaral ay nagbabasa.

7. Gawaing bokabularyo Slide 10

Paano mo naiintindihan ang expression?

"Tindigan ang kaluluwa" -makialam, inisin sa kanilang mahabang presensya.

Ano ang expression na ito? Phraseologism. Bakit kailangan natin ng mga yunit ng parirala sa ating pananalita? (mga sagot ng mga bata)

8. Pagbasa ng tula "Bago matulog" (maraming tao, na naghahatid ng kalooban ng may-akda.

Monologue ba ito o dialogue?

banggaan: tutal may dalawang bayani dito, mag-ina (Niligaw ng guro ang sitwasyon) Slide 11

Ano ang kalooban ng bayani ng tulang ito?

Slide 12 ng Mood Dictionary

Masaya, maalalahanin, balisa, malungkot, walang malasakit (walang malasakit, gayon pa man), galit, masayahin.

Sabihin mo sa akin, may nangyari bang ganito sa iyo? Sabihin mo sa mga kaklase mo. (Magbigay ng sariling mga halimbawa)

Pagbasa nang magkapares

Ano pang mga kuwento ang alam mo tungkol sa iyong ina? (mga sagot ng mga bata)

gawaing bokabularyo

Paano mo naiintindihan ang salitang "stretch"? Malawak na bukas - ganap na bukas, hanggang sa dulo.

9. Pagpapatuloy ng gawain sa paksa ng aralin Slide 13

malikhaing workshop

1. 3 tao ang bumubuo sa isang klaster. Piliin ang mga katangiang likas sa mga ina.

2. “Wishes for mothers” (ibang mga bata) Ang musika ay tumutugtog para sa malikhaing imahinasyon.

Sabi mo napakalungkot ng mood nitong tula. Kaya't ayusin natin ang ating sitwasyon, at magsulat ng mga mensahe sa ating mga ina, tungkol sa kasalukuyang kung gaano sila kabuti, kaganda at kabaitan, sa gayon ay pasayahin ang ating bayani sa tula ni A. V. Barto na "Bago matulog."

Ang mga bata ay sumang-ayon sa kanilang mga sarili, kumuha ng araw o isang puso sa mga organizer at sumulat ng mga mensahe sa kanilang mga ina. Sa pagkumpleto ng kanilang trabaho, binabasa nila ang kanilang mga mensahe sa kanilang mga ina (opsyonal), pumunta sa pisara, ilakip ang mga titik na "MOM" sa balangkas. Pangkatang gawain. "Mangolekta ng salawikain" (6 na grupo)

4. Lumalabas ang puso ng ina.

5. Maraming tatay, pero iisa lang ang ina.

6. Kung nasaan ang ina, doon napupunta ang bata.Pagsusulit. Paano nagkakatulad ang mga salawikain na ito?

2.Isa-isang gawain.

Binabasa ng mag-aaral ang tekstong "Tungkol kay Nanay" pagkatapos mangolekta ng mga salawikain at sagutin kung kanino ang mga salawikain na ito.

nanay! slide 5

Ang pinakamagandang salita sa mundo ay ina. Ito ang unang salita na binibigkas ng isang tao, at ito ay pantay na banayad sa lahat ng mga wika. Si Nanay ang may pinakamabait at pinakamagiliw na mga kamay, kaya nilang gawin ang lahat. Si Nanay ang may pinaka-tapat at sensitibong puso - ang pag-ibig ay hindi napupunta dito, hindi ito nananatiling walang malasakit sa anuman. At kung mas mahal mo ang iyong ina, mas masaya at mas maliwanag ang buhay.

Zoya Voskresenskaya

Tinutukoy ng mga bata kung aling pangunahing tao ang babasahin ng mag-aaral. (Malapit na tao si Nanay)

Naaalala mo ba kung anong holiday ang ginanap noong huling Linggo ng Nobyembre? slide 6

10. Ang resulta ng aralin:

- Anong tula ni A. L. Barto ang nabasa mo? Ano ang natutunan mo tungkol sa may-akda?

Ano ang itinuturo ng tulang ito?

Ano ang mga gawain sa aralin? Nalutas mo na ba ang mga ito?

Nais kong tapusin ang ating aralin sa mga salitang:

"Mahalin ang iyong mga ina, bigyan sila ng mga papuri, yakapin at halikan at huwag magalit!!!".

11. Pagninilay

Pagkatapos ng seryosong pag-uusap namin ay.......

(Ipinagpapatuloy ng mga bata ang kanilang mga iniisip sa musika ng Reserve na "Mga Kanta ng Mammoth") ng mga bata

Tapusin ang parirala: "Upang maging isang nagmamalasakit na anak na lalaki (anak na babae) ..."

SELF-ASSESSMENT: (Knowledge Tree)