Ang pagguhit ay ang aking paboritong fairy tale. Aralin sa sining "paboritong fairy tale"

Tingnan ang mga nilalaman ng dokumento
"Buod ng mga aktibidad na pang-edukasyon sa pagguhit sa senior group na "Aking paboritong fairy tale" Kolobok "."

Buod ng GCD para sa pagguhit senior group"Ang paborito kong fairy tale ay "Kolobok"

Layunin: matutong ihatid sa mga guhit ang iyong mga impression ng isang fairy tale na iyong nabasa.

Mga Layunin: 1. Upang mabuo sa mga bata ang kakayahang pumili ng episode na gusto nila, lumikha ng isang balangkas batay sa isang pamilyar na fairy tale, paglalagay ng guhit sa buong sheet ng papel.

2. Matutong ihatid ang mga pangunahing kaalaman sa pagguhit katangian ng karakter karakter at ang kanilang mga tampok na katangian, pinapanatili ang mga proporsyon.

3. Upang paunlarin ang kakayahang gumamit ng mga materyales sa pagguhit sa kalooban; magtanim ng pagmamahal sa mga kwentong bayan ng Russia.

Pagsasama-sama ng mga lugar: pag-unlad ng kognitibo, pisikal na kaunlaran, pag-unlad ng pagsasalita, masining pag-unlad ng aesthetic.

Mga pamamaraan at pamamaraan: pandiwang, visual (pagpapakita ng mga guhit, praktikal.

Paunang gawain: pagbabasa ng isang fairy tale, pagtingin sa mga guhit.

Materyal: sheet ng album, mga lapis na may kulay, mga pintura, mga brush, napkin, mga sippy cup (pagpipilian ng mga bata). Mga guhit para sa isang fairy tale.

Tagapagturo:

Maingat na manood ang lahat, isang himala ang biglang mangyayari,

Kung gusto mo ng isang fairy tale, ito ay darating sa iyo.

Tinanong ang isang bugtong:

Medyo parang bola

At gumulong sa mga landas.

Hindi ako nanginig sa harap ng lobo,

Tumakbo palayo sa oso

Tumakas siya sa lahat

At napahawak ako sa ilong ng fox

Sino ito - namumula na bahagi,

Aba, syempre…. (lalaking tinapay mula sa luya). Ang isang ilustrasyon ay nai-post.

Tagapagturo: Tama!

Ito ay hinaluan ng kulay-gatas at pinalamig sa bintana.

Isang bilog na gilid, isang namumula na gilid, isang tinapay na pinagsama.

Ang tinapay ay gumugulong sa daan, ngunit sino ang nakatagpo nito?

Mga bata: kuneho.

Educator: sino pa ang nakilala ng bun sa kagubatan?

Mga bata: may isang lobo, isang oso, isang soro. Mga Ilustrasyon.

Tagapagturo: tandaan natin ang mga bahagi ng katawan ng hayop (listahan ng mga bata).

Paano mo makikilala ang isang hayop sa iba?

Mga bata: ayon sa kulay anim, sa haba at hugis ng mga tainga, sa pamamagitan ng buntot, sa pamamagitan ng nguso.

Educator: anong kulay at anong hugis ang bun (mga sagot ng mga bata).

Maayos na sana ang lahat, pero may nakilala akong fox. At ang soro ay tuso. Ano ang ginawa niya?

Mga bata: hiniling ang maliit na tinapay na umupo sa kanyang daliri at kantahin ang kanta nang isa pang beses.

Tula: Gumulong siya sa daan, ipinagmamalaki ang kanyang kagalingan,

Oo, nahuli ako sa medyas, at kinain ang tinapay!

Larong "Sabihin ang Salita."

Ginawa nila siya mula sa harina,

Tapos sa oven... nakulong.

Nanlamig siya sa bintana,

Sa daan... gumulong.

Siya ay masayahin, siya ay matapang.

At habang kumakanta siya... kumanta

Gusto siyang kainin ng kuneho,

kulay abong lobo at kayumanggi... oso.

At kapag ang sanggol ay nasa kagubatan

Nakilala ang isang pulang buhok... soro,

Hindi ako makalayo sa kanya

Ito ay isang fairytale…. tinapay.

Dynamic na pag-pause"Kolobok"

Noong unang panahon ay may nakatirang lolo at babae sa isang clearing sa tabi ng ilog

At talagang mahal nila ang mga kolobok na may kulay-gatas.

(Naglalakad sa pwesto).

Tinanong ng matandang lalaki ang matandang babae:

"Ipagluto mo ako ng kolobok."

(Tumiling sa na may nakaunat na mga braso pasulong).

Minasa ni Lola ang masa

(Imitasyon ng pagmamasa ng masa).

Gumawa siya ng tinapay.

(Pabilog na paggalaw ng mga kamay).

Inilagay ko ito sa oven

(Iunat ang iyong mga braso nang tuwid pasulong).

Iniwan siya doon.

(Kamay sa sinturon).

Lumabas siya na may blush - handsome

(Ipihit ang katawan sa gilid).

At kamukha niya ang araw.

(Itaas ang iyong mga kamay).

Educator: gusto mo ba itong fairy tale? Ano ang mga pangalan ng mga larawan sa mga aklat?

Mga bata: mga ilustrasyon.

Tagapagturo: maging artista tayo - mga ilustrador at gumuhit ng mga guhit para sa fairy tale na "Kolobok".

Ang mga bata ay gumuhit habang nakikinig sa isang fairy tale.

Resulta: ang aming mga ilustrasyon ay naging kahanga-hanga. Kokolektahin natin sila at gagawa ng sarili nating libro.

Abstract ng GCD para sa sining biswal sa mas matandang grupo.

Paksa:"Ang Magic Book of Fairy Tales"

(drawing-fantasizing).

Mga gawain: Hikayatin ang emosyonal na pagtugon sa mga bata. Turuan ang mga bata na gumuhit ng mga imahe ng pantasya. Magsimula ng isang independiyenteng paghahanap para sa orihinal na nilalaman at naaangkop na visual at nagpapahayag na paraan. Hikayatin ang paggamit ng imahinasyon kapag nag-imbento ng balangkas ng isang fairy tale. Paunlarin ang pagkamalikhain ng salita malikhaing imahinasyon at isang pagkamapagpatawa. Pagyamanin ang pagmamahal sa mga fairy tale, kalayaan, at inisyatiba.

Panimulang gawain. Pagsusulat ng mga fairy tale batay sa mga larawan ng paksa.

Mga materyales, kasangkapan, kagamitan. Mga sheet ng papel puti, mga materyales sa sining na mapagpipilian - mga pintura, mga brush.

Dinadala ng guro sa mga bata ang isang hindi pangkaraniwang "magic book of fairy tales":

-Tingnan mo guys, ngayon ay isang hindi pangkaraniwang maganda at kahit misteryosong araw. Ako ay nasa napakagandang kalooban at nais kong ibigay ito sa iyo. Sa ganyan magagandang araw Napakasarap basahin ang iyong mga paboritong fairy tale. Ngayon dinalhan kita ng isang libro na hindi simple, ngunit mahiwagang. Binigay ito sa akin kagabi ng magaling na book fairy. At ang fairy tale sa loob nito ay hindi pangkaraniwan, napaka nakakatawa, kawili-wili, mabait na may maliliwanag na larawan. Minsan nabubuhay pa sila Ang fairy tale tungkol sa "Magic Ball". Well, gusto mo bang basahin ko ito sa iyo? isang magandang fairy tale? Pagkatapos ay umupo nang kumportable at magsimula tayo (Ang mga bata ay umupo sa karpet).

Binuksan ng guro ang libro at malungkot na sinabi:

- Para sa ilang kadahilanan ay hindi ko nakikilala ang aking libro - isang uri ng kasawian ang nangyari dito. Mga bata, tingnan mo, may kulang sa kanya. (Napansin ng mga bata na blangko ang mga pahina sa aklat, walang teksto o mga larawan.)

- Syempre, hindi ko napansin agad. At nahuhulaan ko kung sino ang maaaring gumawa ng ganoong masamang bagay. Ito na siguro. kinulam ng isang masamang wizard ang libro ko. Hindi niya talaga gusto kapag ang mga tao ay nagbabasa ng mga fairy tale at nagiging mabait at mabait. Ano ang dapat gawin ngayon? (Inaalok ng mga bata ang kanilang mga pagpipilian).

-Guys, gusto mo bang maging magaling na wizard at subukang ibalik ang fairy tale sa libro gamit ang iyong sariling mga kamay. Pagkatapos ay kunin ang aming mga magic wand. Ngunit bago maging mga wizard, kailangang malampasan ang pagsubok ng pagkakaibigan at makapasok sa aming "paaralan ng mga batang wizard." Tingnan mo, may malaking bangin sa unahan at kailangan mong maglakad kasama ang mga hummock na kulay bahaghari. Kailangang magkahawak-kamay ang bawat isa at magkasunod na maglakad sa ibabaw ng rainbow bumps para walang mahulog. Magkahawak ng mahigpit sa isa't isa at sabay na sabihin magic spell, kung hindi ay hindi tayo makakarating sa ating paaralan at hindi mangyayari ang himala. Anong spell ang sasabihin natin? lumakad sa mga bumps na may magic words.- Isang kahanga-hangang himala ang lumitaw, Ipakita ang iyong sarili sa aming mga anak, Buksan ang mahiwagang pinto, Tinatawag ka ng Magic kasama mo!

- Magaling, lahat ay nakapasa sa pagsusulit na ito nang may dignidad at ngayon, lahat kayo ay tunay na wizard. Ngayon ang pinakamahalagang bagay ay na ito ay kinakailangan sa mga ito malinis na kumot, na iginuhit ng masamang wizard, iginuhit magagandang larawan: tungkol sa isang magic ball. At pagkatapos ay bubuuin namin ito sa iyo magandang kwento at tayo ay "ipanganganak" isang tunay na fairy tale.

Ang mga bata ay nakaupo sa mga inihandang mesa kung saan inilatag ang iba't ibang mga materyales para sa trabaho.

Matapos ang pagguhit, inaanyayahan ng guro ang mga bata na ilatag ang lahat ng mga gawa sa mesa at makabuo ng isang kawili-wiling ideya batay sa kanila. isang nakakatawang fairy tale. (Lahat pagkatapos ng aralin ay nakatala sa “ Magic book»).

Pagbubuod.

Mga tala ng aralin para sa senior group
Mga paboritong fairy tale ng A.S. Pagguhit sa temang "Mga pahina ng kulay"
Mga Layunin: upang mapalawak ang kaalaman ng mga bata tungkol sa gawain ng A.S. Pushkin; pagyamanin leksikon mga bata; magturo gamit ang halimbawa ng mga bayani ng fairy tales ni A.S. Tamang sinusuri ni Pushkin ang mga aksyon ng mga tao; isipin ang nilalaman ng iyong pagguhit sa isang tiyak na paraan scheme ng kulay; pagsamahin ang mga diskarte sa pagguhit gamit ang mga pintura, bumuo ng imahinasyon at pagkamalikhain.
Mga nakaplanong resulta: Nagpapahayag positibong emosyon(kagalakan, paghanga) kapag nagbabasa ng mga sipi mula sa mga fairy tale ni A.S. Pushkin; malulutas ang mga bugtong na may interes; interesado sa visual arts ng mga bata.
Mga materyales at kagamitan: larawan ng A.S. mga stencil ng isda para sa paglalaro; sheet ng puting papel, gouache; gawa ni S.Ya. Marshak "Ang Multi-Colored Book"
Nilalaman organisadong aktibidad mga bata
1. Panimulang salita guro
- Guys, tingnan mo: ang natutunan na pusa ay dumating upang bisitahin kami. Sino ang nag-imbento ng pusang ito? (A.S. Pushkin)
- Saan nakatira ang pusang ito? (Sa Lukomorye)
- Ano ang ginagawa ng isang scientist na pusa?
- Nais suriin ng natutunan na pusa kung gaano natin alam ang mga fairy tale ng A.S.
2. Paghula sa mga fairy tale ni A.S Pushkin mula sa mga sipi.
- Ngayon ay mahuhuli tayo ng isda. Magbabasa ako ng isang sipi, at matutukoy mo kung saang fairy tale ang mga linyang ito kinuha.
1 Noong unang panahon, may isang pari,
Makapal ang noo.
Nagpunta si Pop sa bazaar
Tingnan ang ilang mga produkto.
Sinalubong siya ni Balda.
Pumunta siya nang hindi alam kung saan.
“Bakit, dad, ang aga mo bang nagising?
Ano ang hinihiling mo?”
Pop bilang tugon:
"Kailangan ko ng isang manggagawa:
Magluluto, mag-alaga at karpintero.
Saan ako makakahanap ng ganito?
Isang alipin na hindi gaanong mahal?”
(“Ang Kuwento ng Pari at ng Kanyang Manggagawa na si Balda”)
2. Ang salamin ay may mga sumusunod na katangian:
Marunong itong magsalita.
Siya lang ang kasama niya
Mabait, masayahin,
Biro niya mag-isa sa kanya
At, nagpapakitang-gilas, sinabi niya:
“Aking ilaw, salamin, sabihin mo sa akin
Sabihin mo sa akin ang buong katotohanan:
Ako ba ang pinakamatamis sa mundo,
Lahat namumula at mas maputi..."
("Ang Kuwento ng patay na prinsesa at tungkol sa pitong bayani")
3. Bumalik ang matandang lalaki sa matandang babae,
Sinabi niya sa kanya ang isang malaking himala.
"Ngayon nakahuli ako ng isda:
Isang goldpis, hindi isang ordinaryong isda,
Sa aming palagay, nagsalita ang isda,
Hiniling kong umuwi sa asul na dagat,
Binili ko ito sa mataas na presyo,
Bumili ako ng kahit anong gusto ko.
Hindi ako nangahas na kumuha ng ransom mula sa kanya,
Kaya pinapasok niya siya sa asul na dagat.”
Pinagalitan ng matandang babae ang matanda:
“Ang tanga mo, simple ka!
Hindi mo alam kung paano kumuha ng ransom mula sa isang isda!
Kahit papaano ay kumuha ng labangan mula sa kanya.
Ang atin ay ganap na nahati.”
("Ang Kuwento ng Mangingisda at ng Isda")
4. Tatlong babae sa ilalim ng bintana
Umiikot sa gabi
"Kung isa lang akong reyna,"
Sabi ng isang babae,
Pagkatapos ay para sa buong bautisadong mundo
Maghahanda ako ng handaan."
"Kung isa lang akong reyna,"
Sabi ng kapatid niya,
Pagkatapos ay magkakaroon ng isa para sa buong mundo
Naghahabi ako ng tela."
"Kung isa lang akong reyna,"
Sinabi ng ikatlong kapatid na babae,
Gusto ko para sa ama ng hari
Nagsilang siya ng isang bayani."
("Ang Kuwento ni Tsar Saltan…")
3. Pagguhit sa temang "Mga pahina ng kulay"
-Hulaan ang mga bugtong ng kulay ni Olesya Emelyanova:
Ito ay nasa itlog at sa manok,
Sa langis na namamalagi sa lata ng langis,
Sa bawat hinog na spikelet,
Sa araw, keso at buhangin. (Dilaw)
- Anong mga bagay ang dilaw?
Siya at ang palaka ay maaaring kumatok,
Umiyak kasama ang buwaya
Lumago mula sa lupa na may damo,
Ngunit hindi ito mamumulaklak. (Kulay berde)
- Anong mga bagay ang berde? (Damo, pipino)
Ginagalit niya ang lahat ng mga toro,
Bawal lumayo pa,
Ito ay dumadaloy sa atin kasama ng dugo,
Pinapainit nito ang pisngi ng lahat ng sinungaling. (kulay na pula)
- Anong mga bagay ang pula? (Kamatis, mansanas, raspberry)
Nakahiga siya sa bubong na may niyebe,
Sila ay gumuhit at sumulat dito,
Ito ay nasa gatas ng baka
At sa kulay-gatas at harina. (Kulay puti)
- Anong mga bagay ang puti? (Mga ulap, daisy petals)
Kahit nagtatago ito sa tsimenea,
Ito ay palaging nasa uso sa mga panther,
At isang itim na lalaki nito
Dinadala niya ito araw-araw. (Itim na kulay)
- Anong mga bagay ang itim? (Botas, lupa)
Ang ikatlong bahagi ng bandila ay inookupahan nila,
Ito ay nasa pangalan ng balyena,
At sa isang cornflower blue bouquet,
At sa mailbox. (Kulay na asul)
- Anong mga item ang mayroon? ng kulay asul? (Langit, ubas, plum)
- Iguhit natin ang mga pahinang may kulay na binanggit sa “Makulay na Aklat”. Maaari kang gumawa ng ilang mga pahina ng kulay, sa bawat isa ay gumuhit ng mga bagay na may parehong kulay.
-Ano ang iba pang mga pahina ng kulay ang maaaring mayroon?
- Idisenyo ang iyong sariling pahina ng kulay.
4. Pagninilay.
- Pagsamahin natin ang lahat ng mga guhit ayon sa kulay. Anong mga kulay ang ginamit mo? Tingnan ang mga guhit sa eksibisyon at piliin ang pinaka-nagpapahayag at maayos na mga gawa.


Naka-attach na mga file

Buod ng GCD para sa mga visual na aktibidad sa senior group.

Paksa:"Ang Magic Book of Fairy Tales"

(drawing-fantasizing)

Mga gawain: Hikayatin ang emosyonal na pagtugon sa mga bata. Turuan ang mga bata na gumuhit ng mga imahe ng pantasya. Magsimula ng isang independiyenteng paghahanap para sa orihinal na nilalaman at naaangkop na visual at nagpapahayag na paraan. Hikayatin ang paggamit ng imahinasyon kapag nag-imbento ng balangkas ng isang fairy tale. Bumuo ng pagkamalikhain ng salita, malikhaing imahinasyon at pagkamapagpatawa. Pagyamanin ang pagmamahal sa mga fairy tale, kalayaan, at inisyatiba.

Panimulang gawain. Pagsusulat ng mga fairy tale batay sa mga larawan ng paksa. Pagbabasa ng mga fairy tale na "Cinderella", "Sleeping Beauty".

Mga materyales, kasangkapan, kagamitan. Mga sheet ng puting papel, mga materyales sa sining na iyong pinili - mga pintura at brush, corrugated na papel, pandikit, gunting, sequin.

Dinadala ng guro sa mga bata ang isang hindi pangkaraniwang "magic book of fairy tales":

Tingnan guys, ngayon ay isang hindi pangkaraniwang maganda at kahit na misteryosong araw. Ako ay nasa napakagandang kalooban at nais kong ibigay ito sa iyo. Sa gayong magagandang araw napakasarap basahin ang iyong mga paboritong fairy tale. Ngayon dinalhan kita ng isang libro na hindi simple, ngunit mahiwagang. Minsan na itong binigay sa akin ng butihing fairy godmother. At ang mga engkanto sa loob nito ay hindi pangkaraniwan, napaka nakakatawa, kawili-wili, mabait na may maliliwanag na larawan. Minsan nabubuhay pa sila! Well, gusto mo bang basahin ko sa iyo ang isang magandang fairy tale? Pagkatapos ay umupo nang kumportable sa aming malambot na "mga ulap" at magsimula tayo (Ang mga bata ay umupo sa mga pad na matatagpuan sa karpet).

Binuksan ng guro ang libro at malungkot na sinabi:

Sa ilang kadahilanan ay hindi ko nakikilala ang aking libro - may nangyaring kasawian dito. Mga bata, tingnan mo, may kulang sa kanya. (Napansin ng mga bata na blangko ang mga pahina sa aklat, walang teksto o mga larawan.)

Syempre, hindi ko ito napansin kaagad at nahuhulaan ko kung sino ang maaaring gumawa ng ganoong masamang gawain. Ito na siguro. kinulam ng isang masamang wizard ang libro ko. Hindi niya talaga gusto kapag ang mga tao ay nagbabasa ng mga fairy tale at nagiging mabait at mabait. Ano ang dapat gawin ngayon? (Inaalok ng mga bata ang kanilang mga pagpipilian).

Guys, ngayon gusto mong maging mahusay na wizard sa iyong sarili at subukang ibalik ang mga fairy tale sa libro gamit ang iyong sariling mga kamay. Pagkatapos ay isuot ang aming mga magic medallion at magic caps. Ngunit bago maging mga wizard, kailangang malampasan ang pagsubok ng pagkakaibigan at makapasok sa aming "paaralan ng mga batang wizard." Tingnan mo, may malaking bangin sa unahan at iisa lang ang daan - para makalampas sa rainbow hummocks. Kailangang magkahawak-kamay ang bawat isa at maglakad nang sunud-sunod sa mga rainbow bumps para walang malaglag. Magkahawak ng mahigpit sa isa't isa at magsama ng magic spell, kung hindi ay hindi tayo makakarating sa ating paaralan at hindi mangyayari ang milagro. Anong spell ang sasabihin natin? (Inaalok ng mga bata ang kanilang mga pagpipilian at pagkatapos ay pumunta sa ibabaw ng mga bumps gamit ang mga napiling salita).

Magaling, lahat ay nakapasa sa pagsusulit na ito nang may dignidad at ngayon, lahat kayo ay tunay na mga wizard. Ngayon ang pinakamahalagang bagay ay kailangan mong gumuhit ng magagandang larawan sa mga blangkong sheet na ito na nabighani ng masamang wizard: maaari mong ilarawan ang anumang gusto mo at kahit na palamutihan ito ng iba't ibang mga kislap sa dulo. At pagkatapos ay gagawa kami ng isang magandang kuwento sa iyo at isang tunay na fairy tale ay "ipinanganak".

Ang mga bata ay nakaupo sa mga inihandang mesa kung saan inilatag ang iba't ibang mga materyales para sa trabaho.

Nang matapos ang pagguhit, inaanyayahan ng guro ang mga bata na ilatag ang lahat ng mga gawa sa mesa at makabuo ng isang kawili-wili, nakakatawang kwentong engkanto batay sa kanila. (Lahat ay naitala sa isang voice recorder at pagkatapos ng aralin ay isusulat sa “Magic Book”).

Sa pagtatapos ng aralin, hinihikayat ng guro ang mga bata:


Poghosyan Armina

Patuloy na ipakilala ang mga bata sa bibig katutubong sining, pagsamahin ang kaalaman ng mga bata tungkol sa mga Ruso kwentong bayan; pagsamahin ang kaalaman tungkol sa genre ng fairy-tale, mga tampok ng imahe, layunin nito; bumuo ng imahinasyon, pantasya, malikhaing pagsasarili, ang kakayahang isama ang iyong ideya sa isang guhit, matutong maghatid sa isang pagguhit ng mga larawan ng mga tauhan ng engkanto mula sa kanilang mga katangiang katangian, matutong pumili ng materyal para sa isang imahe, bumuo ng isang komposisyon mula sa mga indibidwal na mga guhit para sa isang episode mula sa isang fairy tale.

I-download:


Preview:

STATE BUDGETARY PRESCHOOL EDUCATIONAL INSTITUTION KINDERGARTEN No. 34 NG KRASNOGVARDEYSKY DISTRICT NG ST PETERSBURG NA MAY PRAYORIDAD NA PAGPAPATUPAD NG MGA GAWAIN PARA SA PAG-UNLAD NG COGNITIVE AT PANANALITA NG MGA BATA.

Mga tala sa mga aktibidad na pang-edukasyon sa temang "Paglalakbay sa isang Fairy Tale"

Nakumpleto ng isang guro karagdagang edukasyon sa pagpipinta ng GDBOU Kindergarten № 34

Sosik Tatyana Anatolevna

Address ng institusyon: 195248, St. Petersburg, st. Bolshaya Porokhovskaya, 44/2

Tel.: 222-97-43

Bahay. address: 195248, St. Petersburg, st. Petra Smorodina, 20, apt. 19

Bahay. tel: 662-04-72

Mobile tel: +7 911-933-19-10

Saint Petersburg

2013

"Paglalakbay sa isang Fairy Tale"

Nilalaman ng programa:Patuloy na ipakilala ang mga bata sa oral folk art, pagsamahin ang kaalaman ng mga bata sa mga kwentong katutubong Ruso; pagsamahin ang kaalaman tungkol sa genre ng fairy-tale, mga tampok ng imahe, layunin nito; bumuo ng imahinasyon, pantasya, malikhaing pagsasarili, ang kakayahang isalin ang iyong ideya sa isang guhit, matutong maghatid ng mga larawan ng mga fairy-tale na character sa kanilang mga katangiang katangian sa isang drawing, matutong pumili ng materyal para sa isang imahe, bumuo ng komposisyon mula sa mga indibidwal na guhit para sa isang episode mula sa isang fairy tale.

Mga materyales : puting papel, gouache, watercolor, mga brush, mga krayola ng waks, mga ilustrasyon para sa mga kwentong katutubong Ruso.

Mga larong didactic: "Alamin sa pamamagitan ng profile", "Itugma ang mga bayani mula sa mga fairy tale".

Pag-unlad ng aralin

Guro: Sa simula ng aralin, nais kong basahin sa iyo ang isang tula ni V.A. Salamin

Maraming iba't ibang mga fairy tale sa mundo

Malungkot at nakakatawa

Ngunit hindi tayo mabubuhay sa mundo kung wala sila.

Anumang bagay ay maaaring mangyari sa isang fairy tale

Nauna na ang ating mga fairy tale

Isang fairy tale ang kakatok sa pinto -

Sasabihin ng panauhin: "Pumasok ka."

Ngayon ay pupunta tayo sa hindi pangkaraniwang paglalakbay, sa lupain ng mga fairy tale. Noong unang panahon, ang mga tao ay hindi pa marunong bumasa o sumulat, ngunit nagkukuwento na sila ng mga fairy tale. At kung paano nila gustong makinig sa kanila, at hindi lamang maliliit na bata, kundi pati na rin ang mga matatanda. Magtitipon sila sa gabi para sa mga pagtitipon: ang mga troso ay kumakaluskos sa kalan, ang kubo ay masikip, ang lahat ay abala, ang iba ay umiikot ng sinulid, ang iba ay nagniniting, ang iba ay nagbuburda, at ang iba ay nakikinig lamang sa isang fairy tale. Ang fairy tale ay nakaligtas hanggang sa araw na ito, dahil ito ay sinabi mula sa henerasyon hanggang sa henerasyon, na ipinasa mula sa bibig hanggang sa bibig. Ikinuwento ng mga lola mo sa mga nanay at tatay mo, sinabi sa iyo ng nanay mo, at kinuwento mo sa mga anak mo. Ito ay kung paano dumating sa atin ang isang fairy tale mula pa noong unang panahon. Anong mga fairy tales ang alam mo? Mga sagot: "Kolobok", "Teremok", "Three Bears", "Geese-Swans", atbp. Anong uri ng mga fairy tales ito? (Russian folk) Bakit sila tinawag na ganyan? Mga sagot: (Nilikha at isinulat ng mga tao).

Isinagawa didactic na laro"Alamin sa pamamagitan ng profile", "Itugma ang mga bayani sa mga fairy tale".

Magaling!

Guys, mayroon ba kayong mga paboritong fairy tales? Mga sagot. Ito ang mga bayani nitong mga fairy tales na iguguhit namin kasama mo. Ang mga piling tauhan ng engkanto (mga larawan) ay inilalagay sa isang flannelgraph. Tingnan mong mabuti ang mga bayani ng mga fairy tale at makikita mo kung gaano sila kaiba. Ang sining ng portraiture ay napakaluma. Kapag nagpinta ng isang portrait, sinisikap ng mga artista na ihatid ang karakter at panloob na mundo bayani. Mga bayani sa engkanto Maaari silang maging tuso at mapanlinlang, mabuti at masama. Ngunit lahat tayo ay mga artista sa ating sariling paraan. Gumuhit tayo ng mga guhit para sa ating mga paboritong fairy tale. Dapat nating subukang ihatid sa larawan ang karakter ng bayani, ang kanyang mga katangiang katangian, at mga mood. Huwag kalimutan ang tungkol sa hairstyle, alahas, sumbrero. Lahat ng maliliit na bagay ay mahalaga. Pinag-uusapan din nila ang karakter ng bida. Kailangan mong magtrabaho nang maingat at maingat.