Mga klase sa pagguhit sa senior group sa mga fairy tale. Buod ng organisadong mga aktibidad na pang-edukasyon sa artistikong at aesthetic na pag-unlad (pagguhit) "Aking paboritong fairy tale" sa senior speech therapy group

Buod ng isang aralin sa pagguhit sa pangkat ng paghahanda
Paksa: "Pagguhit ng mga guhit para sa fairy tale na "Kolobok"

Layunin: upang bumuo ng isang napapanatiling interes sa sining biswal; turuan ang aktibong at malikhaing gumamit ng mga naunang natutunang paraan ng paglalarawan sa pagguhit, paggamit paraan ng pagpapahayag; patuloy na turuan ang mga bata sa pagguhit ng plot: ilagay ang mga imahe sa sheet alinsunod sa kanilang tunay na lokasyon, ihatid ang mga pagkakaiba sa laki ng mga itinatanghal na bagay; bumuo ng isang pag-unawa sa iba't ibang mga kulay at lilim; matutong i-highlight ang mga nagpapahayag na paraan kapag lumilikha ng imahe ng mga fairy-tale na hayop, katangian ng artistikong istilo ng bawat tao: kulay, background, damit ng hayop.

Mga pamamaraan at pamamaraan: pandiwang, visual (pagpapakita ng mga guhit), praktikal.

Mga materyales para sa aralin: mga album sheet, mga pintura ng watercolor sa bilang ng mga bata; mga guhit nina V. Gorlov at E. Rachev para sa fairy tale na "Kolobok"; mga guhit para sa mga kwentong katutubong Ruso: "Turnip", "Teremok", "Masha and the Bear".

Paunang gawain: pagbabasa ng fairy tale na "Kolobok" at pagtingin sa mga guhit; game-dramatization batay sa isang fairy tale; nagtatrabaho sa mga pangkulay na libro. Isang paglalakad sa kagubatan ng taglagas, tumitingin sa mga ilustrasyon at mga landscape ng taglagas.

Pag-unlad ng aralin:

Panimulang bahagi:
- Guys, gusto mo ba ng mga fairy tale?
- Alam mo ba ang maraming fairy tale?
- Ngayon ay susuriin namin ito! Pangalanan ang mga fairy tale kung saan maririnig mo ang mga sipi.
Habang ang mga bata ay nanghuhula ng mga fairy tale, ang guro ay naglalagay ng isang ilustrasyon para sa fairy tale na ito sa easel.

1) Apo para sa lola, lola para sa lolo, lolo para sa singkamas. Hinihila at hinihila nila, ngunit hindi nila ito mabunot.
("Turnip")

2) - Sino, sino ang nakatira sa maliit na bahay?
- Sino, na nakatira sa mababang lugar?
- Ako, maliit na daga.
_ Ako, palaka, at sino ka?
("Teremok")

3) -Huwag umupo sa tuod ng puno, huwag kainin ang pie. Dalhin mo kay lola, dalhin mo kay lolo.
("Masha at ang Oso")

4) - Iniwan ko ang aking lola,
At iniwan niya ang kanyang lolo.
At mula sa iyo, liyebre,
At mas maaga akong aalis.
(“Kolobok”)

Magaling! Natutunan namin ang lahat ng mga fairy tale!

Pangunahing bahagi:
- Tingnan mo, sa aking easel ay may mga larawan ng mga fairy tales na iyong binanggit.
- Mahilig kayong lahat na tumingin sa mga larawan sa mga libro.
- Ngayon ay gumuhit ka ng mga larawan para sa fairy tale na "Kolobok". Ngunit una, alalahanin natin ang mga bayani ng fairy tale na ito.
Pag-uusap tungkol sa mga bayani ng fairy tale na "Kolobok".
(Ang mga bata, kasama ang guro, ay naaalala ang nilalaman ng fairy tale.)
- Alalahanin natin ang mga pangunahing tauhan ng fairy tale.
(Ang mga larawan ng mga hayop ay nakadikit sa pisara).
- Sino ang unang nakilala ang kolobok? (Liyebre)
- Anong kanta ang kinanta ni Kolobok sa kanya?
“Ako ay isang tinapay, isang tinapay!
Tumawid sa kamalig,
Kinamot ng buto,
Hinaluan ng kulay-gatas,
Ilagay sa oven,
Malamig sa bintana.
Iniwan ko ang aking lolo
Iniwan ko ang lola ko, hindi matalinong iwan ka, hare."

Sino ang pangalawa mong nakilala? pangatlo? Huli?
- Ano ang nangyari kay Kolobok sa pagtatapos ng fairy tale?
- Bakit nagawang kainin ng Fox ang Kolobok?
- Ano ang Fox sa fairy tale? (Tuso, manlilinlang, kasamaan)
- Tingnan kung paano iginuhit ng artist ang Fox sa fairy tale na ito.
Pagsusuri ng mga guhit ni E. Rachev.
Ang soro ay tusong manlilinlang, manloloko, tusong singkit (kitid) ang kanyang mga mata, matalas ang sangkal, pahaba, maliit ang tainga. Ito ay mas malaki kaysa sa isang tinapay at isang liyebre, ngunit mas maliit kaysa sa isang oso.
Ang mga galaw ng fox ay makinis, mayroon itong malaking malambot na buntot; siya ay pula.

Ngayon ay gumuhit tayo ng isang pulong sa pagitan ng Kolobok at ng Fox.
- At nakilala ni Kolobok ang Fox sa kagubatan ng taglagas.
- Sabihin mo sa akin, bakit sa palagay mo mas madali para sa isang Fox na magtago sa kagubatan ng taglagas? (Ang fox ay pula, hindi ito napapansin sa kagubatan ng taglagas)
- Oo! Taglagas na kagubatan may kulay na maliliwanag na kulay: orange, yellow, red, kaya naman hindi agad napansin ng Kolobok ang Fox!
- Saan sa tingin mo naghihintay ang Fox para sa Kolobok? Baka nagtago siya sa likod ng puno o bush? O baka siya ay nakaupo sa isang tuod?
- Pag-isipan kung paano mo ipapakita ang pagpupulong sa pagitan ng Kolobok at ng Fox.

Praktikal na bahagi:
Papasok na sa trabaho ang mga bata. Sa oras na ito, sinusubaybayan ng guro ang diskarte sa pagguhit at, kung kinakailangan, gumawa ng mga sketch sa pisara (kung paano napupunta ang landas sa malayo, kung paano humiwalay ang langit sa lupa, kung paano gumuhit ng mga hayop, puno, atbp.) Maaaring ilarawan ng mga bata ang mga pangunahing tauhan ng fairy tale sa kanilang sariling paraan.

huling bahagi:
- Magaling kayong lahat! I-post natin ang iyong drawing sa aming board.
- Guys, tingnan ang iyong mga guhit at piliin ang pinaka tusong Fox sa kanila at sabihin sa akin kung bakit mo napagpasyahan na ang partikular na guhit na ito ay naglalarawan sa pinaka tusong Fox?
Ang mga lalaki, kasama ang guro, ay pinag-aaralan ang mga guhit. Sa pagtatapos ng aralin, ang mga guhit ay isinasabit sa isang grupong eksibisyon.

Alla Mokretsova

Target: matutong ihatid sa mga guhit ang iyong mga impression ng isang fairy tale na iyong nabasa.

Mga gawain: 1. Paunlarin sa mga bata ang kakayahang pumili ng episode na gusto nila, lumikha ng isang balangkas batay sa isang pamilyar na kuwento ng engkanto, paglalagay ng guhit sa buong sheet ng papel.

2. Matutong ihatid ang mga pangunahing kaalaman sa pagguhit katangian ng karakter karakter at kanilang katangian, pagpapanatili ng mga proporsyon.

3. Upang paunlarin ang kakayahang gumamit ng mga materyales sa pagguhit sa kalooban; magtanim ng pagmamahal sa mga kwentong bayan ng Russia.

Pagsasama-sama ng mga lugar: pag-unlad ng kognitibo, pisikal na pag-unlad, pag-unlad ng pagsasalita, pag-unlad ng masining at aesthetic.

Mga pamamaraan at pamamaraan: pandiwa, biswal (pagpapakita ng mga guhit, praktikal.

Panimulang gawain: nagbabasa ng isang fairy tale, tumitingin sa mga guhit.

Materyal: landscape sheet, mga kulay na lapis, mga pintura, mga brush, napkin, sippy cups (mga pagpipilian ng mga bata). Mga guhit para sa isang fairy tale.

GCD move:

Tagapagturo:

Maingat na manood ang lahat, isang himala ang biglang mangyayari,

Kung gusto mo ng isang fairy tale, ito ay darating sa iyo.

Tinanong ang isang bugtong:

Medyo parang bola

At gumulong sa mga landas.

Hindi ako nanginig sa harap ng lobo,

Tumakbo palayo sa oso

Tumakas siya sa lahat

At napahawak ako sa ilong ng fox

Sino ito - namumula na bahagi,

Aba, syempre…. (lalaking tinapay mula sa luya). Ang isang ilustrasyon ay nai-post.

Tagapagturo: Tama!

Hinahalo ito ng kulay-gatas at pinalamig sa bintana.

Isang bilog na gilid, isang namumula na gilid, isang tinapay na pinagsama.

Ang tinapay ay gumugulong sa daan, ngunit sino ang nakatagpo nito?

Mga bata: kuneho.

Educator: sino pa ang nakilala ng bun sa kagubatan?

Mga bata: may isang lobo, isang oso, isang soro. Mga Ilustrasyon.

Tagapagturo: tandaan natin ang mga bahagi ng katawan ng hayop (listahan ng mga bata).

Paano mo makikilala ang isang hayop mula sa iba?

Mga bata: anim ayon sa kulay, sa haba at hugis ng mga tainga, sa pamamagitan ng buntot, sa pamamagitan ng nguso.

Educator: anong kulay at anong hugis ang bun (mga sagot ng mga bata).

Maayos na sana ang lahat, pero may nakilala akong fox. At ang soro ay tuso. Ano ang ginawa niya?

Mga bata: hiniling ang maliit na tinapay na umupo sa kanyang daliri at kantahin ang kanta nang isa pang beses.

Tula: Siya ay gumulong sa daan, ipinagmamalaki ang kanyang katapangan,

Oo, nahuli ako sa medyas, at ang tinapay ay kinain!

Larong "Sabihin ang Salita."

Ginawa nila siya mula sa harina,

Tapos sa oven... nakulong.

Nanlamig siya sa bintana,

Sa daan... gumulong.

Siya ay masayahin, siya ay matapang.

At habang kumakanta siya... kumanta

Gusto siyang kainin ng kuneho,

Kulay abong lobo at kayumanggi.... oso.

At kapag ang sanggol ay nasa kagubatan

Nakilala ang isang pulang buhok... soro,

Hindi ako makalayo sa kanya

Ito ay isang fairytale…. tinapay.

Dynamic na pause "Kolobok".

Noong unang panahon may nakatirang lolo at babae sa isang clearing sa tabi ng ilog

At talagang mahal nila ang mga kolobok na may kulay-gatas.

(Naglalakad sa pwesto).

Tinanong ng matandang lalaki ang matandang babae:

"Ipagluto mo ako ng kolobok."

(Tumiling sa na may nakaunat na mga braso pasulong).

Minasa ni Lola ang masa

(Imitasyon ng pagmamasa ng masa).

Gumawa siya ng tinapay.

(Pabilog na paggalaw ng mga kamay).

Inilagay ko ito sa oven

(Iunat ang iyong mga braso nang tuwid pasulong).

Iniwan siya doon.

(Kamay sa sinturon).

Lumabas siya na may blush - gwapo

(Ipihit ang katawan sa gilid).

At kamukha niya ang araw.

(Itaas ang iyong mga kamay).

Educator: gusto mo ba itong fairy tale? Ano ang mga pangalan ng mga larawan sa mga aklat?

Mga bata: mga ilustrasyon.

Tagapagturo: maging artista tayo - mga ilustrador at gumuhit ng mga guhit para sa fairy tale na "Kolobok".

Ang mga bata ay gumuhit habang nakikinig sa isang fairy tale.

Resulta: Ang aming mga ilustrasyon ay naging kahanga-hanga. Kokolektahin natin sila at gagawa ng sarili nating libro.

Institusyong pang-edukasyon sa preschool na badyet ng munisipyo

« Kindergarten Hindi. 109"

Engelssky munisipal na distrito ng rehiyon ng Saratov

Abstract

direkta mga aktibidad na pang-edukasyon

sa paksa: "Aking paboritong fairy tale Kolobok"

(mas matandang pangkat ng edad)

Tagapagturo: Kashuba Tatyana Arkadyevna

2014

Paksa: "Ang aking paboritong fairy tale na "Kolobok"

Larangan ng edukasyon: pag-unlad ng artistikong at aesthetic

Target: matutong ihatid sa mga guhit ang iyong mga impresyon sa isang fairy tale na iyong nabasa.

Mga gawain:

1. Paunlarin sa mga bata ang kakayahang pumili ng episode na gusto nila, lumikha ng isang balangkas batay sa isang pamilyar na kuwento ng engkanto, paglalagay ng guhit sa buong sheet ng papel.

2. Matutong ihatid sa isang pagguhit ang mga pangunahing katangian ng isang karakter at ang kanilang mga katangiang katangian, na pinapanatili ang mga proporsyon.

3. Upang paunlarin ang kakayahang gumamit ng mga materyales sa pagguhit sa kalooban; magtanim ng pagmamahal sa mga kwentong bayan ng Russia.

Mga pamamaraan at pamamaraan: pandiwa, biswal (pagpapakita ng mga guhit, praktikal.

Panimulang gawain: nagbabasa ng isang fairy tale, tumitingin sa mga guhit.

Gawain sa bokabularyo: paglalarawan.

Materyal: album sheets, colored pencils, paints, brushes, napkins, sippy cups (ayon sa bilang ng mga bata). Mga guhit para sa fairy tale, audio fairy tale na "Kolobok".

Mga aktibidad:pag-unlad ng kognitibo, pag-unlad ng pagsasalita, pisikal na pag-unlad, panlipunan at komunikasyong pag-unlad, masining at aesthetic na pag-unlad.

Mga anyo ng pagpapatupad ng mga aktibidad ng mga bata:laro ng salita, pagtingin sa mga ilustrasyon, dynamic na paghinto, pagguhit ng mga guhit para sa fairy tale na "Kolobok".

Mga anyo ng organisasyon:grupo, subgroup, indibidwal.

GCD move:

Tagapagturo:

Maingat na manood ang lahat, isang himala ang biglang mangyayari,

Kung gusto mo ng isang fairy tale, ito ay darating sa iyo.

Tinanong ang isang bugtong:

Medyo parang bola

At gumulong sa mga landas.

Hindi ako nanginig sa harap ng lobo,

Tumakbo palayo sa oso

Tumakas siya sa lahat

At napahawak ako sa ilong ng fox

Sino ito - namumula na bahagi,

Aba, syempre…. (lalaking tinapay mula sa luya). Ang isang ilustrasyon ay nai-post.

Tagapagturo: Tama!

Hinahalo ito ng kulay-gatas at pinalamig sa bintana.

Isang bilog na gilid, isang namumula na gilid, isang tinapay na pinagsama.

Ang tinapay ay gumugulong sa daan, ngunit sino ang nakatagpo nito?

Mga bata: kuneho.

Educator: sino pa ang nakilala ng bun sa kagubatan?

Mga bata: na may isang lobo, oso, soro. Mga Ilustrasyon.

Tagapagturo: tandaan natin ang mga bahagi ng katawan ng hayop (listahan ng mga bata).

Paano mo makikilala ang isang hayop mula sa iba?

Mga bata: sa pamamagitan ng kulay, anim, sa haba at hugis ng mga tainga, sa pamamagitan ng buntot, sa pamamagitan ng nguso.

Tagapagturo : anong kulay at anong hugis ang bun (mga sagot ng mga bata).

Maayos na sana ang lahat, pero may nakilala akong fox. At ang soro ay tuso. Ano ang ginawa niya?

Mga bata: Hiniling ko sa maliit na tinapay na umupo sa kanyang daliri at kantahin ang kanta ng isa pang beses.

Tula: Siya ay gumulong sa daan, ipinagmamalaki ang kanyang katapangan,

Oo, nahuli ako sa medyas, at ang tinapay ay kinain!

Larong "Sabihin ang Salita."

Ginawa nila siya mula sa harina,

Tapos sa oven... nakulong.

Nanlamig siya sa bintana,

Sa daan... gumulong.

Siya ay masayahin, siya ay matapang.

At habang kumakanta siya... kumanta

Gusto siyang kainin ng kuneho,

Kulay abong lobo at kayumanggi.... oso.

At kapag ang sanggol ay nasa kagubatan

Nakilala ang isang pulang buhok... soro,

Hindi ako makalayo sa kanya

Ito ay isang fairytale…. tinapay.

Dynamic na pause "Kolobok".

Noong unang panahon may nakatirang lolo at babae sa isang clearing sa tabi ng ilog

At talagang mahal nila ang mga kolobok na may kulay-gatas.

(Naglalakad sa pwesto).

Tinanong ng matandang lalaki ang matandang babae:

"Ipagluto mo ako ng kolobok."

( Yumuko pasulong na nakaunat ang mga braso).

Minasa ni Lola ang masa

(Imitasyon ng pagmamasa ng masa).

Gumawa siya ng tinapay.

(Pabilog na paggalaw ng mga kamay).

Inilagay ko ito sa oven

(Iunat ang iyong mga braso nang tuwid pasulong).

Iniwan siya doon.

(Kamay sa sinturon).

Lumabas siya na may blush - gwapo

(Ipihit ang katawan sa gilid).

At kamukha niya ang araw.

(Itaas ang iyong mga kamay).

Tagapagturo : Gusto mo ba ang fairy tale na ito? Ano ang mga pangalan ng mga larawan sa mga aklat?

Mga bata: mga ilustrasyon.

Tagapagturo: Guys, gusto mo bang maging illustrator sandali? Iminumungkahi kong pumunta ka sa mga talahanayan at gumuhit ng mga guhit para sa fairy tale na "Kolobok".

Ang mga bata ay gumuhit habang nakikinig sa isang fairy tale.

Resulta: Ang aming mga ilustrasyon ay naging kahanga-hanga. Kokolektahin natin sila at gagawa ng sarili nating libro.


Buod ng tuluy-tuloy na aktibidad na pang-edukasyon para sa mga batang may edad na 6-7 taon

Konshenko Marina Sergeevna, senior teacher ng Municipal Preschool Educational Institution "Kindergarten No. 153", Saratov

Paglalarawan ng materyal: Nag-aalok ako sa iyo ng isang buod ng patuloy na mga aktibidad na pang-edukasyon sa larangan ng edukasyon « Pag-unlad ng pagsasalita" para sa mga bata pangkat ng paghahanda sa temang "Fairytale Fair". Pangunahing layunin: ipakilala ang mga preschooler sa kathang-isip. Ang materyal na ito ay magiging kapaki-pakinabang para sa mga guro ng pangkat ng paghahanda at maaaring magamit bilang libangan o paglilibang, dahil ito ay pinagsama-sama sa isang mapaglarong anyo.

Abstract ng aktibidad na pang-edukasyon na "Fairytale Fair" para sa mga bata 6-7 taong gulang

Target: pag-aalaga ng interes at pagmamahal sa pagbabasa.
Mga gawain:
Palakasin ang kaalaman ng mga bata sa mga naunang nabasang akda;
Linawin ang mga ideya ng mga bata tungkol sa mga tampok ng genre mga engkanto;
Turuan ang mga bata na maghanap ng mga salitang magkakatugma sa isa't isa;
Bumuo ng magkakaugnay na pananalita, memorya, atensyon, pag-iisip, ang kakayahang mas tumpak na makilala ang isang bagay, malikhaing imahinasyon;
Linangin ang interes sa panitikang pambata.
Kagamitan: projector, screen, pagtatanghal na "Fairytale Fair", pag-record ng audio na may mga parirala ng mga bayani ng fairy tale, mga guhit para sa mga fairy tale, pagguhit ng artist na si L. Vladimirsky "The Wizard of the Emerald City", mga larawan ng mga manunulat, mga sticker na naglalarawan ng mga bayani ng fairy tale, silhouettes ng mga bayani ng fairy tale, dalawang kabaong, mga katangian mga bayani sa engkanto, mga guhit ng mga bata na "Aking paboritong fairy tale", mga card na may pagkakasunud-sunod ng mga kaganapan para sa dalawang fairy tale,
Kung hindi posible na gumamit ng isang pagtatanghal sa klase, ang mga slide ay maaaring mapalitan ng mga ilustrasyon.
Panimulang gawain: pagbabasa ng mga fairy tale, pagtingin sa mga painting, mga guhit para sa mga fairy tale, pagguhit ng "Aking paboritong fairy tale"

GCD move.
Dear Guys! Alam mo ba kung ano ang panitikan? Tama! Ito gawa ng sining- fairy tale, tula, kwento at kwento. Kabilang sa mga taong Ruso mayamang kwento, kultura. At upang hindi makalimutan ang kasaysayan, gumawa sila ng mga fairy tale at ikinuwento ang mga kuwentong ito sa mga bata, at nang sila ay tumanda, sinabi nila ito sa kanilang mga anak. Ito ay kung paano napunta sa amin ang mga fairy tale. Ano ang tawag sa mga fairy tales na ito? Iyan ay tama, Russian folk tales. Mula sa gayong mga kuwento nalaman natin kung paano nabuhay ang mga Ruso noong unang panahon, kung ano ang itinuro nila sa kanilang mga anak, kung ano ang kanilang pinangarap. Gustung-gusto ninyong lahat na makinig sa kapana-panabik at kawili-wiling mga fairy tale. Tandaan natin kung paano naiiba ang mga fairy tale sa iba mga akdang pampanitikan. Totoo, sa mga fairy tale mayroong magic, at nagsasalita ang mga hayop, at mga espesyal na salitang "fairytale". Samakatuwid, ito ay palaging kawili-wiling makinig sa isang fairy tale at ito ay maganda, tulad ng isang kanta. Ang mga fairy tales ay kawili-wili at nakapagtuturo. Niluluwalhati nila ang mababait, matatapang na tao at tinutuya ang mga sakim, duwag, at masasama. Guys, anong mga salita ang nagsisimula sa mga fairy tales? (Noong unang panahon sila ay nabuhay; sa isang tiyak na kaharian, sa isang tiyak na kalagayan; isang ama ay may tatlong anak na lalaki; minsan). Anong mga salita ang nagtatapos sa mga fairy tale? (Iyan ang katapusan ng kuwentong engkanto, at kung sino ang nakinig, magaling; Nagsimula silang mamuhay nang maayos at kumita ng magandang pera; Nandoon ako, honey, uminom ng beer, dumaloy ito sa aking bigote, ngunit hindi ito nakapasok sa aking bibig. ). Tama, magaling!

Pagsasanay sa laro na "Hulaan at pangalanan"
Alalahanin natin ang pinakaunang mga fairy tale na binasa sa iyo ng iyong ina. Naaalala mo pa rin sila ngayon, tama ba? Magbabasa ako ng isang fragment ng isang kuwentong katutubong Ruso, at hulaan mo at sabihin sa akin ang pangalan. Pagkatapos pangalanan ng mga bata ang fairy tale, isang ilustrasyon mula sa fairy tale na ito ang naka-project sa screen. Mga slide 3-7.

1) Binugbog siya ng lolo at hindi siya sinira, binugbog siya ng babae at hindi nasira, ngunit tumakbo ang daga at iwinagayway ang kanyang buntot, nahulog at nabasag ang itlog. Chicken Ryaba.
2) Tinawag ng lolo ang lola:
lola para sa lolo,
lolo para sa singkamas -
Hinihila at hinihila nila, ngunit hindi nila ito mabunot! singkamas
3) Kinuha ng matandang babae ang pakpak, kinusot ito sa kahabaan ng kahon, pinahiran ito sa ilalim, at nangolekta ng mga dalawang dakot ng harina. Minasa niya ito ng kulay-gatas, pinirito sa mantika at inilagay sa bintana para maupo. Kolobok
4) - Ako, maliit na daga.
- Ako, palaka-palaka.
- Ako, ang tumakas na kuneho.
- At sino ka?
- At ako ay isang fox-sister.
- Halika manirahan sa amin! Teremok
5) Dumating ang mga batang babae sa kagubatan at nagsimulang pumili ng mga kabute at berry. Dito Mashenka - puno sa pamamagitan ng puno, bush sa pamamagitan ng bush - at pumunta sa malayo, malayo mula sa kanyang mga kaibigan. Nagsimula siyang tumawag sa paligid at tumawag sa kanila. Ngunit hindi naririnig ng aking mga kasintahan, hindi sila tumutugon. Si Masha at ang Oso

Laro "Tingnan, huwag humikab at hulaan ang fairy tale"
Ikaw at ako ang gumuhit ng paborito nating mga fairy tale. Ngayon ang iyong mga guhit ay lilitaw sa screen. Kailangan mong tingnang mabuti ang drawing at pangalanan ang fairy tale na inilalarawan. Ngunit may isang kondisyon lamang. Ang nakakakilala sa kanyang guhit ay hindi nagbibigay ng pahiwatig. Sumang-ayon?
Ang mga guhit ng mga bata ay naka-project sa screen. Mga slide 8-14.

Pagsasanay sa laro "Kilalanin at pangalanan"
Kabilang sa mga fairy tales ay mayroong mga isinulat ng mga manunulat at makata. Hindi tulad ng mga kwentong bayan, mayroon silang tiyak na awtor at tinatawag mga kwentong pampanitikan. Maraming mga makatang Ruso at manunulat ang mahilig sa mga kwentong bayan at sinabi sa kanila sa kanilang sariling paraan. Kailangan mong tingnang mabuti ang isang fragment mula sa isang fairy tale at pangalanan ang may-akda.
Una, ang isang ilustrasyon mula sa isang fairy tale ay naka-project sa screen, at pagkatapos na sumagot ang mga bata, isang larawan ng manunulat ang ipapakita.
- “Ang Kuwento ng patay na prinsesa at pitong bayani" - A.S. Pushkin Slides 15-16.
- "Ang Munting Humpbacked Horse" - P.P. Ershov Slides 17-18.
- "Thumbelina" - G.H.Andersen Mga slide 19-20.
- "Bulaklak na may pitong bulaklak" - V.P.Kataev Slides 21-22.
- "Aibolit" - K.I.Chukovsky Slides 23-24.

Pagsasanay sa laro "Sa lupain ng mga engkanto ni K. Chukovsky."
Sumulat si K.I. Chukovsky ng maraming mga engkanto. Alalahanin natin ang ilan sa kanyang mga kuwento. Ipagpatuloy ang pamagat ng kwento. Ang mga ilustrasyon ng mga aklat ni Chukovsky ay ipinakita sa screen. Mga slide 25-28
Lumipad- kumatok
Mga ninakaw na gamit - Araw
himala- puno
Fedorino kalungkutan
Nakatanggap ako ng tawag Telepono

Gawain sa laro "Mga Himala sa Emerald City."

Ang isang guhit ng artist na si L. Vladimirsky "The Wizard of the Emerald City" ay naka-project sa screen. Slide 29.
Tingnan nang mabuti ang pagguhit ng artist na si L. Vladimirsky. Isang dilaw na brick road ang tumatakbo sa di kalayuan. At pagkatapos niya, dalawang tao ang pumunta sa malayo. Pero hindi, sorry, tatlo na sila. Mas tiyak, apat. At narito ang isa pa, panglima, kapwa manlalakbay, kasama ang lahat, mabilis na naglalakad sa mga dilaw na laryo. Sino ang kakaibang mga kasamang ito: isang maliit na batang babae na naka-tsinelas na pilak, ang kanyang tapat na aso, o sa halip ay isang aso, isang malaking leon, isang dayami na dummy at taong bakal? Ngunit ang mga ito ay mga matandang kaibigan - sina Ellie, Toto, Scarecrow, Woodcutter at ang Duwag na Leon. At pumunta sila sa lungsod ng esmeralda upang tuparin ang kanilang pinakamarami itinatangi pagnanasa. Isang kanta ang tumutulong sa kanila sa daan. Sabay-sabay nating kantahin ang lahat.
Nasa lungsod kami ng Emerald
Sumama tayo sa mahirap na daan,
Sumama tayo sa mahirap na daan,
Hindi direkta ang mahal.
Tatlong hiling,
Ginampanan ng matalinong Goodwin.
At babalik si Ellie
Bahay kasama si Totoshka.
Kawili-wiling kuwento- "Wizard lungsod ng esmeralda", na isinulat ni A. Volkov. Ang batang babae na si Ellie ay nakatira sa isang ordinaryong bansa, tinutulungan ang kanyang ina sa gawaing bahay, ngunit biglang isang bagyo ang nagdala kay Ellie sa isang mahiwagang lupain.
Patunayan na ang bansang kinaroroonan ni Ellie ay mahiwaga.
-Dito nakatira ang mga mangkukulam (Villina, Stella, Gingema, Bastinda)
- mabuhay mga engkanto na nilalang(Scarecrow, Tin Woodman, Ogre, Flying Monkeys)
- ang mga mahiwagang bagay ay matatagpuan dito ( aklat ng mahika, sapatos na pilak, Gintong Cap)
- tumutubo ang mga mahiwagang halaman (nakamamatay na pulang poppies)
- hindi lang tao ang nagsasalita, kundi mga hayop at ibon.

Didactic game "Sa simula - pagkatapos...".
Ngayon ay mahahati tayo sa dalawang koponan. Ipapamahagi ko ang mga card na may mga guhit mula sa mga fairy tale sa bawat koponan: ang isang koponan ay "Morozko", ang isa ay "Snow Maiden". Kailangan mong ibalik ang pagkakasunud-sunod ng mga kaganapan sa mga fairy tale - ayusin ang mga card sa tamang pagkakasunud-sunod. Slide 30 - ang mga aklat na "Morozko" at "Snow Maiden" ay naka-project sa screen
"Morozko"
Ang stepdaughter ay nagdadala ng panggatong sa bahay
Dinala ng isang matandang lalaki ang kanyang anak na babae sa kagubatan
Ang stepdaughter ay nakaupo sa kagubatan sa ilalim ng isang spruce tree
Binigyan ni Morozko ang babae ng isang kahon na may mga mayayamang regalo
Ang anak na babae ng matandang babae ay nakaupo sa ilalim ng puno ng fir at nakikipag-usap kay Morozko
Nakasalubong ng matandang babae ang paragos sa tarangkahan, at nakahiga dito ang anak na babae ng matandang babae
"Dalaga ng Niyebe"
-Ang matandang lalaki at ang matandang babae ay nililok ang Snow Maiden
-Ang tagsibol ay dumating na. Hinikayat ng matandang lalaki at ng matandang babae ang Snow Maiden na magsaya kasama ang lahat.
-Ang mga batang babae ay pumunta sa kagubatan upang tawagan ang Snow Maiden.
-Naglalakad ang magkasintahan sa kagubatan.
-Ang Snow Maiden ay tumalon sa apoy.
-Sa itaas ng apoy ay may puting singaw na umaakyat sa isang puting ulap.

Relay race "Fairytale casket".
Sa tapat ng bawat koponan ay may isang kabaong at mga larawan ng mga bayani ng fairy tale. Ang fairytale chest ay naglalaman ng mga item na nawala ng mga bayani ng mga fairy tale - ang "mga nawala". Kailangan mong tumakbo sa dibdib, buksan ito, kunin ang item, tukuyin kung kanino ito at ibalik ito sa "may-ari" - ilagay ito malapit sa imahe. Tulungan ang iyong mga paboritong character na maibalik ang kanilang mga bagay.
(Boots, sombrero - Puss in Boots; salamin, mansanas - Reyna; susi, takip - Pinocchio; Ang Scarlet Flower- Alyonushka, arrow - Ivan; propeller, garapon ng jam - Carlson; Little Red Riding Hood, basket ng mga pie – Little Red Riding Hood; laruang karwahe, salamin na tsinelas– Sinderela; maruruming plato, kaldero - Fedora; sabon, washcloth - Moidodyr, atbp.)

Laro ng hula.
At ngayon ito ay isang napakahirap na gawain. Kailangan mong kilalanin ang bayani ng fairy tale sa pamamagitan ng silweta. (The Frog Princess, Pinocchio, Chipolino, Dunno, Puss in Boots) Ang mga bata ay pinapakitaan ng mga silhouette (ipino-project sa screen o ginupit). Una, ang isang silweta ay naka-project sa screen, at pagkatapos sumagot ang mga bata, ang bayani ng fairy tale ay inaasahang. Slides 31-46

Pagsasanay sa laro "Sino ako?"
Ngayon ay maririnig mo ang mga tinig ng mga bayani sa engkanto. Hulaan kung sino sa mga pangunahing tauhan ang nagsabi ng mga salitang ito.
-Huwag mo akong kainin, kulay abong lobo, kakantahin kita ng isang kanta (Kolobok)
-Mahuli ng isda, malaki at maliit! (Lobo)
-Naririnig namin, naririnig namin! Hindi ito boses ng aking ina. Ang aming ina ay kumakanta sa isang manipis na boses at hindi nananaghoy ng ganoon! (Mga bata)
-Dinadala ako ng fox sa madilim na kagubatan, sa mabibilis na ilog, sa matataas na bundok. Kitty - kuya, iligtas mo ako! (Sabong)
-Ilog ng Gatas - mga pampang ng halaya! Saan lumipad ang mga gansa at sisne? (Alyonushka)
-Oh, kapatid ko, Ivanushka! Ang mabigat na bato ay humihila sa ilalim, ang malasutlang damo ay buhol-buhol sa aking mga binti, ang mga dilaw na buhangin ay nakahiga sa aking dibdib. (kapatid na babae Alyonushka)
-Uupo ako sa tuod ng puno at kakain ng pie! (Oso)
-Umupo ako ng mataas, tumingin ako sa malayo! Huwag umupo sa tuod ng puno, huwag kainin ang pie! (Mashenka)
-Hindi pinalad ang taong binugbog (Fox)

Didactic na larong "Hanapin ang tula"
Nais kong anyayahan ka na maghanap ng mga tula para sa mga salitang sinasabi ko sa iyo. Paalalahanan mo ako, mangyaring, kung ano ang mga rhymes? Tama, ito ang mga pangatnig sa dulo ng mga linya ng tula na nagpapaganda at nagkakasundo sa tula.
Kolobok – namumula sa gilid
Palaka - wah
Pinocchio - pagpipinta
Ang mga Oso - mga kapitbahay
Somersault - nakasakay sa kabayo
Keith – natutulog
Reyna- babae
higante - karagatan
pato - biro
mouse - aklat at iba pa.

Didactic game na "Fairytale mistake".
Ngayon tingnan natin kung gaano ka maasikaso. Ang pintor ay nagdo-drawing at naabala sa lahat ng oras. Kaya nagkamali ako. Ang aming gawain ay iwasto ang mga ito. Kailangan mong tingnang mabuti ang mga guhit, hanapin ang pagkakamali at itama ito.
Una, ang maling opsyon ay ipino-project sa screen, at pagkatapos makasagot ng tama ang mga bata, ang tamang opsyon ay ipapakita. Kung nahihirapan ang mga bata sa pagsagot, ang tamang opsyon ay ipinapakita sa screen at tinatalakay.
1. Fairy tale Teremok. Mayroong isang hippopotamus na nakaupo sa Teremka sa halip na isang oso. Slides 47-48
2. Ang fairy tale na Kolobok. Nakaupo si Cheburashka sa ilong ng fox sa halip na Kolobok. Mga slide 49-50
3. Fairy tale Chicken Ryaba. Mayroong isang ardilya sa mesa sa halip na isang daga. Mga slide 51-52
4. Tale Turnip. Ang mga bayani ay humihila ng mga karot sa halip na mga singkamas. Mga slide 53-54
5. Tale of Gansa at Swans. Nakaupo si Pinocchio sa mga pakpak ng swans sa halip na isang batang lalaki. Mga slide 55-56
6. Fairy tale Golden Key. Si Buratino ay may martilyo sa kanyang mga kamay sa halip na isang susi. Mga slide 57-58
7. Kuwento ni Poe utos ng pike. Nakahiga si Emelya sa TV, hindi sa kalan. Mga slide 59-60
8. Fairy tale Little Red Riding Hood. Sa landas, hindi isang lobo ang nakasalubong ni Little Red Riding Hood, kundi isang Giraffe. Mga slide 61-62
9. Fairy tale Frog-traveler. Ang mga itik ay lumilipad, at sa halip na palaka ay mayroon silang isang liyebre na nakakapit sa isang sanga. Mga slide 63-64
10. Fairy tale Ang Tatlong Munting Baboy. Dalawang baboy at pusa ang sumasayaw sa clearing, hindi tatlong maliliit na baboy. Mga slide 65-66

Laro "Misteryosong larawan". Layunin: matutong hulaan ang bayani mula sa paglalarawan, pag-uulit ng mga salita na may mahihirap na tunog.
May sumira sa ilustrasyon para sa fairy tale na may mga sticker. Kailangan mong makinig sa paglalarawan - tatlong salita, hulaan kung kanino ito, hanapin ang nais na larawan at alisin ang sticker. Kapag naalis na ang lahat ng sticker, may lalabas na ilustrasyon para sa fairy tale. Matapos palayain ng mga bata ang larawan mula sa mga sticker, maaari mo ring ipakita ang ilustrasyon sa screen - slide 67.
- Pulang buhok, tuso, mahimulmol - FOX
- Gray, ligaw, gutom - WOLF
- Bilog, nakakain, inihurnong – KOLOBOK
- Duwag, mahiyain, kulay abo - HARE
- Kahoy, mahaba ang ilong, masigla - Pinocchio
- Mapanganib, matanda, nakakatakot - BABA YAGA
- Maliit, marupok, maganda - ThUMbelina
- Malamig, maganda, malupit - ANG SNOW QUEEN

Laro "Sa pamamagitan ng mga pahina ng iyong mga paboritong fairy tale"
Ngayon, buksan natin ang mga pahina ng iyong mga paboritong fairy tale at tingnan kung paano mo naaalala ang mga ito. Para sa karamihan
- Sino ang nagpalayas ng fox mula sa fairy tale na "Zayushkina's Hut"? (Tandang)
- Sino ang tumulong kay Tiny Khavroshechka sa lahat? (Baka)
- Ano ang huling kanta ni Kolobok? Bakit? (Pang-apat, kinain ng fox ang Kolobok)
- Sino ang bumili ng samovar sa fairy tale ni K. Chukovsky? (Lumipad)
- Sino ang talagang kailangang pumunta sa Limpopo? (Sa Aibolit)
- Pangalanan ang transportasyon ni Baba Yaga (Walis, stupa)
- Bakit si Ivanushka ay naging isang maliit na kambing? (Uminom ng tubig mula sa print ng kuko ng kambing)
-Sino ang nagligtas sa Little Red Riding Hood? (Dovoseki)
- Unang libro ni Pinocchio? (ABC)
- Anong kulay ang buhok ni Malvina? (Asul)
- Kanino lumaki pangit na pato sa fairy tale ni Andersen? (magandang sisne)
- Saan ginawa ng Diwata ang karwahe para kay Cinderella? (mula sa kalabasa)
- Ano ang natalo ni Cinderella sa bola? (sapatos)
- Ano ang pumasok sa mata ni Kai sa fairy tale " Ang reyna ng niyebe"(Mirror Shard)
- Anong mga engkanto ang itinapon sa buong mundo (Pista)

Well, Mahal na mga kaibigan! Oras na para tapusin ang pulong kasama ang mga bayani ng mga fairy tale. Maraming salamat sa iyong aktibidad. Pinasaya mo ako nang husto na alam mo ang mga fairy tales, tandaan at mahalin sila. At umaasa ako na ang bawat isa sa inyo ay makakahanap ng isang engkanto na ayon sa gusto mo sa maraming mga engkanto, at makikilala ang iyong mga paboritong karakter nang maraming beses.

Buod ng aralin sa sining "______" ____________________

Paksa:Pagguhit sa temang "PABORITO NA KWENTO"

Target: matutong ihatid sa mga guhit ang iyong mga impression ng isang fairy tale na iyong nabasa.

Mga gawain:

    ipakilala kasama ang mga gawa ng mga artista na si V. Vasnetsov, M. Vrubel, Yu.

magbigay ng ideya ng papel ng pantasya sa sining;

    bumuo interes sa katutubong fairy-tale creativity, mga graphic na kasanayan sa paghahatid ng mga proporsyon ng mga bagay na may kumplikadong mga hugis, mga kasanayan sa pagguhit ng komposisyon;

    bumuo ng kakayahang magsagawa ng mga guhit para sa mga engkanto sa mga independiyenteng napiling paksa;

    ilabas pagmamahal sa mga kwentong bayan goodies mga kwentong engkanto, pakikiramay sa kalooban ng mga bayani ng engkanto, itawag ang pansin ng mga bata sa mabuti at masasamang gawa;

Kagamitan: mga pintura ng watercolor, brush, palette, tubig, lapis, napkin, mga ilustrasyon para sa mga kwentong katutubong Ruso.

Matalinhagang serye: pagpaparami ng mga kuwadro na gawa ni V. M. Vasnetsov; M. A. Vrubel, Yu. A. Vasnetsov, mga aklat ng mga bata na may mga guhit ni Yu.

Pag-unlad ng mga aralin

    Organisasyon ng mag-aaral. (Sikolohikal na kalagayan para sa aralin)

Tumunog ang kampana

Simulan na natin ang ating aralin.

Mag-aral tayo ng fine arts

Bumuo ng pagkamalikhain at imahinasyon.

Pagsusuri sa kahandaan ng mga mag-aaral para sa aralin.

    Pagbubuo ng paksa, mga layunin ng aralin.

Tingnan mo ang pisara, maiisip mo ba kung ano ang pagkakatulad ng lahat ng mga larawang ito?

Ano ang paksa ng ating aralin?

Madalas ka bang magbasa ng mga fairy tales?

Sa iyong palagay, bakit naimbento ang mga fairy tale?

Pangalanan ang iyong mga paboritong fairy tale.

Maraming malungkot at nakakatawang fairy tale sa mundo.

At hindi tayo mabubuhay sa mundo kung wala sila.

Hayaang bigyan tayo ng init ng mga bayani ng mga fairy tale,

Nawa'y magtagumpay ang kabutihan sa kasamaan magpakailanman.

Mahilig kayong lahat na tumingin sa mga larawan sa mga libro.

Ano ang tawag sa isang artista na gumuhit ng mga larawan para sa mga libro? ( ilustrador .)

Kaya't susubukan mo ang iyong sarili sa kapasidad na ito at ilarawan ang iyong paboritong fairy tale. Ngunit una, tingnan natin kung paano nakayanan ng mga artista ang gawaing ito. Bilang mga bata, lahat sila ay mahilig sa mga engkanto, lalo na sa mga kwentong katutubong Ruso.

Sino ang nakakaalam kung bakit sila tinawag na ganyan? Sino ang bumubuo sa kanila? (Mga Tao)

3. Gawin ang paksa ng aralin.

(Kwento ng guro tungkol sa mga artist na naglalarawan ng mga fairy tale. Pagpapakita ng mga guhit ni Yu. Vasnetsov, V. Vasnetsov na pagsusuri sa kanila.)

Maikling kwento tungkol sa mga sikat na ilustrador ng Sobyet ng mga librong pambata at pagpapakita ng mga libro kasama ang kanilang mga guhit para sa mga kuwentong bayan ng Russia

Familiarization sa mga gawa ng mga artist Yu Vasnetsov, V. Vasnetsov.

Yuri Alekseevich Vasnetsov

Isa sa mga artistang ito ay si Yuri Vasnetsov. Para kay Vasnetsov, ang mundo ng isang fairy tale ay isang mundo ng kaligayahan, kung saan walang kalupitan o inggit at kung saan ang kabutihan ay laging nagtatagumpay sa kasamaan. Samakatuwid, ang lahat ng kanyang mga bayani - isang matapang na tandang, isang mahiyain na liyebre, isang nakakatawang maliit na kambing, isang malamya at mabait na oso, isang masayang pusa, kahit isang mabangis na lobo at isang nakakalito na soro - ay pumukaw ng pakikiramay ng madla. Kasunod ng artista, pumasok tayo sa isang fairyland ng kabutihan at kagandahan.

Viktor Mikhailovich Vasnetsov

Ang isa sa mga pinakapaboritong tema para sa mga artista ay ang mga engkanto. At kabilang sa mga mananalaysay, hindi maaaring hindi banggitin ng isa ang kahanga-hangang artistang Ruso na si Viktor Vasnetsov. Halos lahat ng mga bayani ng Russia ay nabuhay para sa amin sa kanyang mga canvases kwentong bayan. Ang mga kuwadro na gawa ni V. Vasnetsov "Alyonushka" at "Ivan Tsarevich sa Gray na Lobo", "Tatlong bayani".

4. Pag-update ng kaalaman ng mga mag-aaral.

1) - Tiningnan namin ang mga gawa ng ilang mga artista at kumbinsido na ang bawat isa sa kanila ay naglalarawan ng mundo ng engkanto sa kanilang sariling paraan.

M. Vrubel at V. Vasnetsov sa kanilang mga kuwadro na gawa ay nagpapakita ng mga bayani kapag sila ay malungkot at nababalisa. Ito ay pinatunayan ng mga kulay na ginamit nila sa pagpipinta. A. Yu. Vasnetsov, tulad ng nabanggit na, sa kanyang mga guhit ay lumilikha ng isang pakiramdam ng pagdiriwang, gamit Matitingkad na kulay.

Kaya, bago simulan ang trabaho, dapat mong isipin kung anong episode mula sa isang fairy tale ang gusto mong iguhit, kung ano ang kanilang nararanasan sa sandaling ito mga character, kung ano ang mood nila.

Kung sila ay malungkot o nasa panganib, anong mga kulay ang iyong gagamitin upang ipahiwatig ang kanilang kalagayan?

Tama, madilim at naka-mute na mga tono na lumilikha ng pakiramdam ng pagkabalisa. Kung ito ay isang kagubatan, kung gayon ito ay madilim na berde; kung ito ay isang ilog, kung gayon ang tubig sa loob nito ay madilim.

At kung natalo na ng mga bayani ang kasamaan, anong pintura ang tutulong sa atin na maghatid ng kagalakan? Sa katunayan, ang mga maliliwanag na kulay ay makakatulong sa amin na maihatid ang mood ng mga character. Ang araw ay magiging maaraw at maliwanag, ang langit ay magiging bughaw, ang kagubatan at damo ay magiging maliwanag na berde.

Ang pagpapasya kung ano ang iyong iguguhit, kailangan mong maingat na isaalang-alang ang komposisyon ng pagguhit upang ang pagguhit ay magmukhang isang solong kabuuan.

5. Mga yugto ng pagguhit

1. Komposisyon ng pagguhit.

Ang pag-iisip ng mga bata sa pamamagitan ng pagguhit ng mga layout at ang kanilang mga solusyon sa komposisyon.

Aling bayani o pangunahing tauhang babae ang pinakagusto mo at bakit? (Mga sagot ng mga mag-aaral.)

Aling bahagi ng fairy tale ang gusto mong ilarawan?

Sa oras na ito, muling ipinakita ng guro ang mga ilustrasyon at, kung kinakailangan, gumawa ng mga sketch sa pisara (kung paano napupunta ang landas sa malayo, kung paano humiwalay ang langit sa lupa, kung paano gumuhit ng mga hayop, puno, atbp.) Maaaring ilarawan ng mga bata ang mga pangunahing tauhan ng fairy tale sa kanilang sariling paraan.

Dahil ang mga hayop ay ang mga bayani ng isang fairy tale, maaari silang makipag-usap at manamit tulad ng mga tao.

1) Tukuyin ang lokasyon ng mga pangunahing tauhan sa larawan.

Ang pagguhit ng isang fairy tale ay nagsisimula sa pagtukoy gamit ang isang lapis ang komposisyon ng balangkas, ang lokasyon ng mga pangunahing tauhan ng fairy tale sa isang sheet ng papel. Pagkatapos ang buong balangkas ay iginuhit nang detalyado.

2) Pagkatapos, gamit ang manipis na mga linya ng lapis, iguhit ang linya ng abot-tanaw at markahan ang mga lugar kung saan matatagpuan ang natitirang mga bagay.

Ang mga bata, kung maaari, ay hiwalay na pumili ng balangkas upang ilarawan. Ito ay kinakailangan upang matiyak na ang mga mag-aaral ay kumuha ng pinaka-nagpapahayag na mga plot. Ang mga mag-aaral ay gumuhit ng isang ilustrasyon sa salita, kumbaga, na nagsisimula sa kanilang kuwento sa pamamagitan ng pagpili ng isang format ng sheet. Ilang estudyante ang nagsasabi sa buong klase nang detalyado kung ano at paano sila iguguhit.

Isipin ang larawan ng iyong plot.

2. Pagdadala ng lapis sketch.

Gamit ang manipis na mga linya ng lapis iginuhit namin ang mga detalye ng lahat ng mga bagay, sinusukat ang kanilang mga proporsyon. Ang lahat ng mga bagay na nasa malayo ay dapat na mas maliit kaysa sa mga nasa harapan. Ang mga hayop at tao ay hindi dapat mas mataas kaysa sa mga puno.

6. Praktikal na trabaho.

1. Takdang-Aralin: kumpletuhin ang drawing-illustration na “My Favorite Fairy Tale” gamit ang lapis.

Sa pagtatapos ng trabaho, sinusuri ng guro ang kawastuhan ng pagguhit ng lapis at tumutulong na iwasto ang mga pagkukulang.

(Kung ang mga lalaki ay may oras, maaari silang magsimulang magtrabaho sa kulay.

Tint ang pangkalahatang background para sa langit, lupa, kagubatan.)

2. Paggawa gamit ang kulay.

1) Ang pagpili ng scheme ng kulay ay depende sa kung anong emosyonal na estado o mood ang nais mong ihatid sa pagguhit.

Sinimulan naming punan ang larawan ng kulay sa pamamagitan ng pagpipinta sa kalangitan, pagkatapos ay pintura ang lupa at pagkatapos ay pintura ang natitirang bahagi ng mga bagay. Siguraduhin na walang voids (white spots) sa pagitan ng langit at lupa.

2) Pagguhit ng mga detalye ng larawan.

Gumuhit tayo ng manipis na brush maliliit na bahagi: manipis na sanga ng mga puno, mukha ng mga bayani, atbp.

Dapat alalahanin na maraming mga artista ang gumagamit ng mga ganoong bagay upang maiparating ang kamangha-manghang mga nangyayari, upang i-highlight ang mga pangunahing tauhan. sining biswal , Paano

liwanag sa dilim, madilim sa liwanag,

kaibahan ng malaki at maliit,

maliwanag na kulay laban sa isang kalmadong background.

Gamitin din ang mga tool na ito.

At tandaan - lahat ng natutunan mo sa kanila sining biswal(kakayahang magtrabaho gamit ang isang lapis, pintura, brush, pumili ng maganda mga kumbinasyon ng kulay, ihatid ang hugis at disenyo iba't ibang bagay, kaalaman sa mga tuntunin ng komposisyon, malamig at maiinit na kulay), maaari at dapat gamitin sa iyong mga ilustrasyon.

Takdang-Aralin: kumpletuhin ang isang drawing-illustration ng “My Favorite Fairy Tale” na may kulay.

    Pumili ng kwento

    Magpasya kung ilalagay ang sheet nang patayo o pahalang

    Balangkas ang mga pangunahing elemento ng pagguhit nang hindi pinindot nang husto ang lapis

    Suriin ang balanse ng komposisyon at magsimulang magtrabaho gamit ang kulay, bigyang-diin ang madilim sa liwanag, at liwanag sa dilim

7. Buod ng mga aralin. Pagninilay.

1. Eksibisyon ng mga gawa ng mag-aaral.

2. Pangwakas na salita mga guro.

Isang totoong fairyland ang lumitaw sa aming klase. Sa pagtingin sa iyong mga guhit, gusto ko lang i-quote ang tula ni A. S. Pushkin.