Pagguhit ng mga aralin sa senior group sa mga fairy tale. Synopsis ng organisadong aktibidad na pang-edukasyon para sa artistikong at aesthetic na pag-unlad (pagguhit) "Aking paboritong fairy tale" sa senior speech therapy group

Buod ng mga klase sa pagguhit sa pangkat ng paghahanda
Paksa: "Pagguhit ng mga guhit para sa fairy tale" Gingerbread Man "

Layunin: upang bumuo ng isang napapanatiling interes sa visual na aktibidad; matutong aktibo at malikhaing ilapat ang mga naunang natutunang paraan ng paglalarawan sa pagguhit, paggamit paraan ng pagpapahayag; patuloy na turuan ang mga bata ng pagguhit ng plot: ilagay ang mga imahe sa isang sheet alinsunod sa kanilang aktwal na lokasyon, ihatid ang mga pagkakaiba sa laki ng mga itinatanghal na bagay; bumuo ng isang pag-unawa sa iba't ibang mga kulay at lilim; upang turuan na maglaan ng mga nagpapahayag na paraan kapag lumilikha ng imahe ng mga kamangha-manghang hayop, katangian ng nakalarawan na paraan ng bawat isa: kulay, background, damit ng mga hayop.

Mga pamamaraan at pamamaraan: pandiwang, visual (pagpapakita ng mga guhit), praktikal.

Mga materyales para sa aralin: mga album sheet, mga pintura ng watercolor sa bilang ng mga bata; mga guhit ni V. Gorlov at E. Rachev para sa fairy tale na "Gingerbread Man"; mga guhit para sa mga kwentong katutubong Ruso: "Turnip", "Teremok", "Masha and the Bear".

Paunang gawain: pagbabasa ng fairy tale na "Gingerbread Man" at pagtingin sa mga guhit; larong pagsasadula batay sa isang fairy tale; gawaing pangkulay. Maglakad sa kagubatan ng taglagas, tumitingin sa mga guhit, mga landscape ng taglagas.

Pag-unlad ng aralin:

Panimulang bahagi:
- Guys, gusto mo ba ng mga fairy tale?
- Ilang mga fairy tale ang alam mo?
Susuriin namin ito ngayon! Pangalanan ang mga fairy tale, mga sipi kung saan maririnig mo.
Sa kurso ng paghula ng mga fairy tale ng mga bata, ang guro ay naglalagay ng isang ilustrasyon para sa fairy tale na ito sa isang easel.

1) Isang apo para sa isang lola, isang lola para sa isang lolo, isang lolo para sa isang singkamas. Hinihila nila, hinihila nila, hindi nila ito mabunot.
("Turnip")

2) - Sino, sino ang nakatira sa maliit na bahay?
- Sino, na nakatira sa mababang?
- Isa akong daga.
_ Ako ay isang palaka, at sino ka?
("Teremok")

3) - Huwag umupo sa isang tuod, huwag kumain ng pie. Dalhin mo kay lola, dalhin mo kay lolo.
("Masha at ang Oso")

4) - Iniwan ko ang aking lola,
At iniwan niya ang kanyang lolo.
At mula sa iyo, liyebre,
At aalis na ako.
("Kolobok")

Magaling! Lumabas na lahat ng kwento!

Pangunahing bahagi:
- Tingnan mo, may mga larawan ako sa easel para sa mga fairy tales na pinangalanan mo.
- Lahat kayo ay gustong tumingin sa mga guhit sa mga aklat.
- Ngayon ay gumuhit ka ng mga guhit para sa fairy tale na "Gingerbread Man". Ngunit una, alalahanin natin ang mga bayani ng fairy tale na ito.
Isang pag-uusap tungkol sa mga bayani ng fairy tale na "Gingerbread Man".
(Ang mga bata, kasama ang guro, ay naaalala ang nilalaman ng fairy tale.)
Tingnan natin ang mga pangunahing tauhan sa kwento.
(Ang mga larawan ng mga hayop ay nakadikit sa pisara).
- Sino ang unang nakilala ang kolobok? (Liyebre)
- Anong kanta ang kinanta ni Kolobok sa kanya?
"Ako ay isang tinapay, isang tinapay!
Ayon sa barn metyon,
Kinamot ng mga piraso,
Hinaluan ng kulay-gatas
nakatanim sa oven,
Malamig sa bintana.
Iniwan ko ang aking lolo
Iniwan ko ang aking lola, hindi tuso na iwan ka, isang liyebre.

Sino ang pangalawa mong nakilala? pangatlo? Huli?
- Ano ang nangyari kay Kolobok sa dulo ng kuwento?
- Bakit nagawang kainin ng Fox ang Kolobok?
- Ano ang Fox sa fairy tale? (Tuso, sinungaling, masama)
- Tingnan kung paano ipininta ng artist ang Fox sa fairy tale na ito.
Pagsusuri ng mga guhit ni E. Rachev.
Ang soro ay tusong sinungaling, manloloko, tusong nakapikit ang mga mata (kitid), matalas ang nguso, pahaba, maliit ang tenga. Sa laki, ito ay mas malaki kaysa sa isang tinapay at isang liyebre, ngunit mas maliit kaysa sa isang oso.
Ang mga paggalaw ng fox ay makinis, mayroon itong malaking malambot na buntot; siya ay pula.

Ngayon ay iguguhit natin ang pulong ng Kolobok kasama ang Fox.
- At nakilala ng Gingerbread Man ang Fox sa kagubatan ng taglagas.
- Sabihin mo sa akin, bakit sa palagay mo mas madaling magtago ang Fox sa kagubatan ng taglagas? (Ang fox ay pula, hindi ito napapansin sa kagubatan ng taglagas)
- Oo! Taglagas na kagubatan ito ay may kulay na maliliwanag na kulay: orange, dilaw, pula, kaya hindi agad napansin ng Gingerbread Man ang Fox!
- At ano sa palagay mo, saan naghintay ang Fox para sa Kolobok? Baka nagtago siya sa likod ng puno o sa likod ng bush? O baka siya ay nakaupo sa isang tuod?
- Pag-isipan kung paano mo ipapakita ang pagkikita ng Kolobok at ng Fox.

Praktikal na bahagi:
Papasok na sa trabaho ang mga bata. Sa oras na ito, sinusubaybayan ng guro ang diskarte sa pagguhit at, kung kinakailangan, gumawa ng mga sketch sa pisara (kung paano napupunta ang landas sa malayo, kung paano humiwalay ang langit sa lupa, kung paano gumuhit ng mga hayop, puno, atbp.) Maaaring ilarawan ng mga bata ang mga pangunahing tauhan ng fairy tale sa kanilang sariling paraan.

huling bahagi:
- Magaling kayong lahat! I-post natin ang iyong mga guhit sa aming board.
- Guys, tingnan ang iyong mga guhit at piliin ang pinaka tusong Fox sa kanila at sabihin sa akin kung bakit mo napagpasyahan na ang pinaka tusong Fox ay inilalarawan sa larawang ito?
Ang mga bata, kasama ang guro, ay sinusuri ang mga guhit. Sa pagtatapos ng aralin, ang mga guhit ay nakabitin sa isang grupong eksibisyon.

Alla Mokretsova

Target: matutong ihatid sa mga guhit ang kanilang mga impresyon sa binasang fairy tale.

Mga gawain: 1. Upang mabuo sa mga bata ang kakayahang pumili ng episode na gusto nila, lumikha ng isang balangkas batay sa isang pamilyar na kuwento ng engkanto, paglalagay ng guhit sa buong sheet ng papel.

2. Matutong ihatid sa guhit ang pangunahing katangian ng karakter karakter at kanilang katangian habang pinapanatili ang mga sukat.

3. Linangin ang kakayahang gumamit ng mga materyales para sa pagguhit sa kalooban; magtanim ng pagmamahal sa mga kwentong bayan ng Russia.

Pagsasama ng Rehiyon: pag-unlad ng kognitibo, pisikal na pag-unlad, pag-unlad ng pagsasalita, pag-unlad ng masining at aesthetic.

Mga pamamaraan at pamamaraan: pandiwa, biswal (pagpapakita ng mga guhit, praktikal.

panimulang gawain: nagbabasa ng isang fairy tale, tumitingin sa mga guhit.

Materyal: landscape sheet, mga kulay na lapis, mga pintura, mga brush, napkin, "spill-proof" (sa pagpili ng mga bata). Mga ilustrasyon ng fairy tale.

Pag-unlad ng GCD:

Tagapagturo:

Lahat ay tumingin mabuti, isang himala ang biglang mangyayari,

Kung gusto mo ng fairy tale, lalapitan ka niya.

Ang bugtong ay nahulaan:

Medyo parang bola

At gumulong sa mga landas.

Bago ang lobo ay hindi nanginig,

Tumakas mula sa oso

Tumakas siya sa lahat

At tinamaan ang fox sa ilong

Sino itong namumula na bahagi,

Aba, syempre…. (kolobok). Ang isang ilustrasyon ay nai-post.

Tagapagturo: Tama!

Sa kulay-gatas ito ay halo-halong, sa bintana ito ay malamig.

Bilog na gilid, namumula na gilid na pinagsama bun.

Isang lalaking gingerbread ang gumugulong sa daan, at sino ang sumasalubong sa kanya?

Mga bata: kuneho.

Educator: sino pa ang nakilala ng bun sa kagubatan?

Mga bata: may isang lobo, isang oso, isang soro. Mga Ilustrasyon.

Tagapagturo: tandaan natin ang mga bahagi ng katawan ng hayop (listahan ng mga bata).

Paano mo makikilala ang isang hayop sa iba?

Mga bata: ayon sa kulay ng anim, sa haba at hugis ng mga tainga, sa pamamagitan ng buntot, sa pamamagitan ng nguso.

Educator: anong kulay at anong hugis ang bun (mga sagot ng mga bata).

Magiging maayos ang lahat, ngunit nakilala ko ang isang fox bun. At matalino ang fox. Ano ang ginawa niya?

Mga bata: hiniling niya sa kolobok na umupo sa kanyang daliri at kantahin ang kanta nang isa pang beses.

Tula: Siya ay gumulong sa daan, ipinagmamalaki ang kanyang katapangan,

Oo, sumakay ako sa medyas am, at ang tinapay ay kinain!

Ang larong "Sabihin sa akin ang isang salita."

Binulag nila siya mula sa harina,

Pagkatapos ng oven... nakatanim.

Sa bintana, nanlamig siya,

Sa daan…. gumulong.

Siya ay masayahin, siya ay matapang.

And on the way kumanta siya... kumanta.

Gustong kainin ito ng kuneho

Gray na lobo at kayumanggi .... oso.

At kapag ang sanggol ay nasa kagubatan

Nakilala ang isang pulang buhok... soro,

Hindi makalayo sa kanya.

Ito ay isang fairytale…. kolobok.

Dynamic na pause "Kolobok".

Nabuhay - may isang lolo at isang babae sa isang clearing sa tabi ng ilog

At gustung-gusto nila ang napaka, napaka koloboks sa kulay-gatas.

(Naglalakad sa pwesto).

Tinanong ng matandang lalaki ang matandang babae:

"Ipagluto mo ako ng tinapay."

(Tumiling sa nakaunat ang mga braso pasulong).

Minasa ni Lola ang masa

(Imitasyon ng pagmamasa ng kuwarta).

Binulag niya ang tinapay.

(Pabilog na paggalaw ng mga kamay).

Ilagay ito sa oven

(Iunat ang mga tuwid na braso pasulong).

Iniwan siya doon.

(Kamay sa sinturon).

Lumabas siya namumula - gwapo

(Iikot ang katawan sa gilid).

At parang araw.

(Itaas ang mga kamay).

Guro: Gusto mo ba ang kwentong ito? Ano ang tawag sa mga larawan sa mga aklat?

Mga bata: mga ilustrasyon.

Tagapagturo: maging illustrator tayo kasama mo at gumuhit ng mga ilustrasyon para sa fairy tale na "Gingerbread Man".

Habang nakikinig ng mga fairy tales, gumuguhit ang mga bata.

kinalabasan: Mayroon kaming magagandang ilustrasyon. Kokolektahin natin sila at gagawa ng sarili nating libro.

Institusyong pang-edukasyon sa preschool na badyet ng munisipyo

« Kindergarten Hindi. 109"

Engels munisipal na distrito ng rehiyon ng Saratov

Abstract

direkta mga aktibidad na pang-edukasyon

sa paksa: "Aking paboritong fairy tale Kolobok"

(mas matandang pangkat ng edad)

Tagapagturo: Kashuba Tatyana Arkadievna

2014

Paksa: "Ang aking paboritong fairy tale" Kolobok "

Lugar na pang-edukasyon: artistic at aesthetic na pag-unlad

Target: matutong ihatid sa mga guhit ang kanilang mga impresyon sa binasang fairy tale.

Mga gawain:

1. Upang mabuo sa mga bata ang kakayahang pumili ng episode na gusto nila, lumikha ng isang balangkas batay sa isang pamilyar na kuwento ng engkanto, paglalagay ng guhit sa buong sheet ng papel.

2. Matutong ihatid sa pagguhit ang mga pangunahing katangian ng karakter at ang kanilang mga katangiang katangian, habang pinapanatili ang mga proporsyon.

3. Linangin ang kakayahang gumamit ng mga materyales para sa pagguhit sa kalooban; magtanim ng pagmamahal sa mga kwentong bayan ng Russia.

Mga pamamaraan at pamamaraan: pandiwa, biswal (pagpapakita ng mga guhit, praktikal.

panimulang gawain: nagbabasa ng isang fairy tale, tumitingin sa mga guhit.

Gawain sa bokabularyo: paglalarawan.

Materyal: album sheet, colored pencils, paints, brushes, napkins, "spill-proof" (ayon sa bilang ng mga bata). Mga guhit para sa fairy tale, audio fairy tale na "Kolobok".

Mga aktibidad:pag-unlad ng kognitibo, pag-unlad ng pagsasalita, pisikal na pag-unlad, panlipunan at komunikasyong pag-unlad, masining at aesthetic na pag-unlad.

Mga anyo ng pagpapatupad ng mga aktibidad ng mga bata:laro ng salita, pagtingin sa mga ilustrasyon, dynamic na paghinto, pagguhit ng mga guhit para sa fairy tale na "Gingerbread Man".

Mga anyo ng organisasyon:grupo, subgroup, indibidwal.

Pag-unlad ng GCD:

Tagapagturo:

Lahat ay tumingin mabuti, isang himala ang biglang mangyayari,

Kung gusto mo ng fairy tale, lalapitan ka niya.

Ang bugtong ay nahulaan:

Medyo parang bola

At gumulong sa mga landas.

Bago ang lobo ay hindi nanginig,

Tumakas mula sa oso

Tumakas siya sa lahat

At tinamaan ang fox sa ilong

Sino itong namumula na bahagi,

Aba, syempre…. (kolobok). Ang isang ilustrasyon ay nai-post.

Tagapagturo: Tama!

Sa kulay-gatas ito ay halo-halong, sa bintana ito ay malamig.

Bilog na gilid, namumula na gilid na pinagsama bun.

Isang lalaking gingerbread ang gumugulong sa daan, at sino ang sumasalubong sa kanya?

Mga bata: kuneho.

Educator: sino pa ang nakilala ng bun sa kagubatan?

Mga bata: lobo, oso, soro. Mga Ilustrasyon.

Tagapagturo: tandaan natin ang mga bahagi ng katawan ng hayop (listahan ng mga bata).

Paano mo makikilala ang isang hayop sa iba?

Mga bata: sa pamamagitan ng kulay ng anim, sa haba at hugis ng mga tainga, sa pamamagitan ng buntot, sa pamamagitan ng nguso.

tagapag-alaga : anong kulay at anong hugis ang bun (mga sagot ng mga bata).

Magiging maayos ang lahat, ngunit nakilala ko ang isang fox bun. At matalino ang fox. Ano ang ginawa niya?

Mga bata: Hiniling niya sa kolobok na maupo sa kanyang daliri at kantahin ang kanta ng isa pang beses.

Tula: Siya ay gumulong sa daan, ipinagmamalaki ang kanyang katapangan,

Oo, sumakay ako sa medyas am, at ang tinapay ay kinain!

Ang larong "Sabihin sa akin ang isang salita."

Binulag nila siya mula sa harina,

Pagkatapos ng oven... nakatanim.

Sa bintana, nanlamig siya,

Sa daan…. gumulong.

Siya ay masayahin, siya ay matapang.

And on the way kumanta siya... kumanta.

Gustong kainin ito ng kuneho

Gray na lobo at kayumanggi .... oso.

At kapag ang sanggol ay nasa kagubatan

Nakilala ang isang pulang buhok... soro,

Hindi makalayo sa kanya.

Ito ay isang fairytale…. kolobok.

Dynamic na pause "Kolobok".

Nabuhay - may isang lolo at isang babae sa isang clearing sa tabi ng ilog

At gustung-gusto nila ang napaka, napaka koloboks sa kulay-gatas.

(Naglalakad sa pwesto).

Tinanong ng matandang lalaki ang matandang babae:

"Ipagluto mo ako ng tinapay."

(Tumiling nang nakaunat ang mga braso pasulong).

Minasa ni Lola ang masa

(Imitasyon ng pagmamasa ng kuwarta).

Binulag niya ang tinapay.

(Pabilog na paggalaw ng mga kamay).

Ilagay ito sa oven

(Iunat ang mga tuwid na braso pasulong).

Iniwan siya doon.

(Kamay sa sinturon).

Lumabas siya namumula - gwapo

(Iikot ang katawan sa gilid).

At parang araw.

(itaas ang mga kamay).

tagapag-alaga Q: Gusto mo ba ang kwentong ito? Ano ang tawag sa mga larawan sa mga aklat?

Mga bata: mga ilustrasyon.

Tagapagturo: Guys, gusto mo bang maging isang illustrator saglit? Iminumungkahi kong pumunta ka sa mga talahanayan at gumuhit ng mga guhit para sa engkanto na "Gingerbread Man".

Habang nakikinig ng mga fairy tales, gumuguhit ang mga bata.

kinalabasan: Mayroon kaming magagandang ilustrasyon. Kokolektahin natin sila at gagawa ng sarili nating libro.


Buod ng tuluy-tuloy na aktibidad na pang-edukasyon ng mga bata 6-7 taong gulang

Konshenko Marina Sergeevna, senior teacher ng MDOU "Kindergarten No. 153", Saratov

Paglalarawan ng Materyal: Nag-aalok ako sa iyo ng isang buod ng tuluy-tuloy na mga aktibidad na pang-edukasyon sa larangan ng edukasyon « Pag-unlad ng pagsasalita" para sa mga bata pangkat ng paghahanda sa temang "Fairy Fair". Pangunahing layunin: ipakilala ang mga preschooler sa kathang-isip. Ang materyal na ito ay magiging kapaki-pakinabang para sa mga tagapagturo ng pangkat ng paghahanda at maaaring magamit bilang libangan o paglilibang, dahil ito ay pinagsama-sama sa isang mapaglarong paraan.

Abstract ng GCD "Fairytale Fair" para sa mga batang 6-7 taong gulang

Target: paglinang ng interes at pagmamahal sa pagbabasa.
Mga gawain:
Upang pagsamahin ang kaalaman ng mga bata sa mga naunang nabasang mga gawa;
Linawin ang mga ideya ng mga bata tungkol sa mga tampok ng genre mga engkanto;
Turuan ang mga bata na maghanap ng mga salitang magkakatugma sa isa't isa;
Bumuo ng magkakaugnay na pananalita, memorya, atensyon, pag-iisip, ang kakayahang mas tumpak na makilala ang isang bagay, malikhaing imahinasyon;
Itaas ang interes sa panitikang pambata.
Kagamitan: projector, screen, pagtatanghal na "Fairytale Fair", pag-record ng audio na may mga parirala ng mga bayani ng fairy tale, mga guhit para sa mga fairy tale, pagguhit ng artist na si L. Vladimirsky "The Wizard of the Emerald City, mga larawan ng mga manunulat, mga sticker na naglalarawan ng mga bayani ng fairy tale, mga silhouette ng mga bayani ng fairy tale, dalawang casket, mga katangian mga bayaning fairytale, mga guhit ng mga bata na "Aking paboritong fairy tale", mga card na may pagkakasunod-sunod ng mga kaganapan para sa dalawang fairy tale,
Kung hindi posible na gumamit ng isang pagtatanghal sa klase, ang mga slide ay maaaring mapalitan ng mga ilustrasyon.
Panimulang gawain: pagbabasa ng mga fairy tale, pagtingin sa mga larawan, mga guhit para sa mga fairy tale, pagguhit ng "Aking paboritong fairy tale"

Pag-unlad ng GCD.
Dear Guys! Alam mo ba kung ano ang panitikan? Tama! ito gawa ng sining- Mga fairy tale, tula, kwento at nobela. Ang mga taong Ruso mayamang kwento, kultura. At para hindi makalimutan ang kasaysayan, gumawa sila ng mga fairy tale at ikinuwento ang mga fairy tale na ito sa mga bata, at nang sila ay tumanda na, sinabi nila sa kanilang mga anak. Ito ay kung paano dumating sa amin ang mga fairy tale. Ano ang tawag sa mga ganitong kwento? Iyan ay tama, Russian folk tales. Mula sa gayong mga kuwento nalaman natin kung paano nabuhay ang mga Ruso noong unang panahon, kung ano ang itinuro nila sa kanilang mga anak, kung ano ang kanilang pinangarap. Gustung-gusto ninyong lahat na makinig sa mga kaakit-akit na kawili-wiling mga fairy tale. Tandaan natin kung paano naiiba ang mga fairy tale sa iba mga akdang pampanitikan. Totoo, sa mga fairy tale mayroong magic, at nagsasalita ang mga hayop, at mga espesyal na "kamangha-manghang" salita. Samakatuwid, ang pakikinig sa isang fairy tale ay palaging kawili-wili at maganda ang tunog, tulad ng isang kanta. Ang mga kwento ay kawili-wili at nakapagtuturo. Niluluwalhati nila ang mababait, matatapang na tao at kinukutya ang mga sakim, duwag, masama. Guys, anong mga salita ang nagsisimula sa mga fairy tale? (Nabuhay sila - ay; sa isang tiyak na kaharian, sa isang tiyak na estado; ang ama ay may tatlong anak na lalaki; minsan). Ano ang mga salitang nagtatapos sa kwento? (Iyon ang katapusan ng kuwento, at sinuman ang nakinig - mabuti; Nagsimula silang mabuhay, mabuhay, at gumawa ng mabuti; Nandoon ako, honey, uminom ng beer, dumaloy ito sa aking bigote, ngunit hindi ito nakapasok sa aking bibig. ). Tama, magaling!

Pagsasanay sa laro na "Hulaan at pangalanan"
Alalahanin natin ang pinakaunang mga fairy tale na binasa sa iyo ng iyong ina. Naaalala mo sila ngayon, hindi ba? Magbabasa ako ng isang fragment ng isang kuwentong katutubong Ruso, at hulaan mo at sabihin sa akin ang pangalan. Matapos pangalanan ng mga bata ang fairy tale, isang ilustrasyon mula sa fairy tale na ito ang naka-project sa screen. Mga slide 3-7.

1) Ang lolo ay pinalo - hindi nasira, ang babae ay natalo - hindi nasira, at ang daga ay tumakbo at iwinagayway ang buntot nito, ang testicle ay nahulog - at sinira. Chicken Ryaba.
2) Tinawag ng lolo ang lola:
lola para kay lolo
lolo para sa isang singkamas -
pull-pull, pull hindi pwede!. singkamas
3) Kumuha ng pakpak ang matandang babae, kinusot sa kahon, walis sa basurahan, at may isang dakot na harina mula sa dalawa. Minasa ko ito ng kulay-gatas, pinirito ito sa mantika at inilagay sa bintana upang palamig. Kolobok
4) - Isa akong mouse-norushka.
- Ako ay isang palaka.
- Ako ay isang runaway na kuneho.
- At sino ka?
- At ako ay isang fox-sister.
- Halika manirahan sa amin! Teremok
5) Dumating ang mga batang babae sa kagubatan, nagsimulang pumili ng mga kabute at berry. Dito Masha - puno sa pamamagitan ng puno, bush sa pamamagitan ng bush - at pumunta sa malayo, malayo mula sa kanyang mga kaibigan. Nagsimula siyang magmulto, nagsimulang tawagan sila. At ang mga kasintahan ay hindi nakakarinig, hindi tumutugon. Si Masha at ang Oso

Ang larong "Tingnan, huwag humikab at hulaan ang fairy tale"
Iginuhit namin ang aming mga paboritong fairy tale. Lalabas na ngayon ang iyong mga guhit sa screen. Kinakailangang maingat na tingnan ang larawan at pangalanan ang engkanto na inilalarawan. Pero, isa lang ang kundisyon. Ang nakakilala sa kanyang guhit ay hindi nagsasabi. Deal?
Ang mga guhit ng mga bata ay naka-project sa screen. Mga slide 8-14.

Pagsasanay sa laro na "Kilalanin at pangalanan"
Kabilang sa mga fairy tale ay mayroong mga isinulat ng mga manunulat at makata. Hindi tulad ng mga kwentong bayan, mayroon silang tiyak na awtor at tinatawag mga kwentong pampanitikan. Maraming mga makatang Ruso at manunulat ang mahilig sa mga kwentong bayan at sinabi sa kanila sa kanilang sariling paraan. Kailangan mong maingat na tingnan ang isang fragment mula sa isang fairy tale at pangalanan ang may-akda.
Una, ang isang ilustrasyon mula sa isang fairy tale ay pinalabas sa screen, pagkatapos sagutin ng mga bata, isang larawan ng manunulat.
- "Ang Kuwento ni patay na prinsesa at pitong bayani "- A.S. Pushkin Mga slide 15-16.
- "Ang Munting Humpbacked Horse" - P.P. Ershov Slides 17-18.
- "Thumbelina" - G.H. Andersen Mga slide 19-20.
- "Bulaklak-pitong-bulaklak" - V.P. Kataev Slides 21-22.
- "Aibolit" - K.I. Chukovsky Slides 23-24.

Pagsasanay sa laro "Sa bansa ng mga fairy tale ni K. Chukovsky."
Sumulat si K.I. Chukovsky ng maraming mga engkanto. Tingnan natin ang ilan sa kanyang mga kuwento. Ipagpatuloy ang pamagat ng kwento. Ang mga ilustrasyon ng mga aklat ni Chukovsky ay ipinakita sa screen. Mga slide 25-28
Lumipad- kumatok
ninakaw - araw
himala- kahoy
Fedorino kalungkutan
Nakatanggap ako ng tawag Telepono

Gawain ng laro na "Mga Himala sa Emerald City".

Ang isang pagguhit ng artist na si L. Vladimirsky "The Wizard of the Emerald City" ay naka-project sa screen. slide 29.
Tingnan nang mabuti ang pagguhit ng artist na si L. Vladimirsky. Isang dilaw na laryong kalsada ang tumatakbo sa malayo. At sinundan siya ng dalawa sa malayo. Pero hindi, sorry, tatlo na sila. Actually, apat. At narito ang isa pa, panglima, kapwa manlalakbay, kasama ang lahat, mabilis na naglalakad sa mga dilaw na laryo. Sino ang mga kakaibang kasamang ito: isang batang babae na naka-pilak na sapatos, ang kanyang tapat na aso, o sa halip ay isang aso, isang malaking leon, isang dayami na effigy at taong bakal? Aba, ito ang mga matandang kakilala - sina Ellie, Totoshka, Scarecrow, Woodcutter at Cowardly Lion. At pumunta sila sa lungsod ng esmeralda upang tuparin ang kanilang pinakamarami itinatangi pagnanasa. Nakakatulong ang kanta sa daan. Sabay-sabay nating kantahin ang lahat.
Nasa lungsod kami ng Emerald
Tinatahak namin ang mahirap na daan
Tinatahak namin ang mahirap na daan
Mahal hindi direkta.
Tatlong minamahal na pagnanasa
Ginampanan ng matalinong Goodwin.
At babalik si Ellie
Bahay kasama si Totoshka.
Kawili-wiling fairy tale- "Wizard lungsod ng esmeralda”, na isinulat ni A. Volkov. Ang batang babae na si Ellie ay nakatira sa isang ordinaryong bansa, tinulungan ang kanyang ina sa gawaing bahay, ngunit biglang isang bagyo ang nagdala kay Ellie sa isang mahiwagang lupain.
Patunayan mong magical ang bansang napuntahan ni Ellie.
-Dito nakatira ang mga mangkukulam (Villina, Stella, Gingema, Bastinda)
- mabuhay mga engkanto na nilalang(Scarecrow, Tin Woodman, Ogre, Flying Monkeys)
- may mga mahiwagang bagay dito ( aklat ng mahika, sapatos na pilak, Gintong Sombrero)
- tumutubo ang mga mahiwagang halaman (nakamamatay na pulang poppies)
- hindi lang tao ang nagsasalita, kundi mga hayop at ibon.

Didactic game "Sa simula - pagkatapos ...".
Ngayon ay mahahati tayo sa dalawang koponan. Mamamahagi ako ng mga card na may mga guhit mula sa mga fairy tale sa bawat koponan: "Morozko" sa isang koponan, "Snow Maiden" sa isa pa. Kailangan mong ibalik ang pagkakasunud-sunod ng mga kaganapan sa mga fairy tale - ayusin ang mga card sa tamang pagkakasunud-sunod. Slide 30 - ang mga aklat na "Morozko" at "Snow Maiden" ay naka-project sa screen
"Morozko"
Ang anak na babae ay nagdadala ng panggatong sa bahay
Dinadala ng matanda ang kanyang anak sa kagubatan
Ang stepdaughter ay nakaupo sa kagubatan sa ilalim ng spruce
Binigyan ni Morozko ang babae ng isang kahon na may mga mayayamang regalo
Ang anak na babae ng matandang babae ay nakaupo sa ilalim ng spruce at nakikipag-usap kay Morozko
Nakasalubong ng matandang babae ang sleigh sa tarangkahan, at nasa kanila ang anak ng matandang babae
"Dalaga ng Niyebe"
-Ang matandang lalaki at ang matandang babae ay naglilok ng isang Snow Maiden
-Ang tagsibol ay dumating na. Hinikayat ng matandang lalaki at ng matandang babae ang Snow Maiden na pumunta at magsaya kasama ang lahat.
-Ang mga batang babae ay dumating upang tawagan ang Snow Maiden sa kagubatan.
- Ang mga batang babae ay naglalakad sa kakahuyan.
- Ang Snow Maiden ay tumalon sa apoy.
- Sa itaas ng apoy - puting singaw, na tumataas sa isang puting ulap.

Relay "Fairytale casket".
Sa harap ng bawat koponan ay may isang kabaong at mga larawan ng mga tauhan sa fairy tale. Sa fairy chest may mga bagay na nawala ang mga bayani ng mga fairy tale - "nawala ang mga bagay". Kailangan mong tumakbo sa dibdib, buksan ito, kunin ang item, tukuyin kung kaninong item ito at ibalik ito sa "may-ari" - ilagay ito malapit sa imahe. Tulungan ang iyong mga paboritong bayani na maibalik ang kanilang mga bagay.
(Boots, sombrero - Puss in Boots; salamin, mansanas - Reyna; susi, takip - Pinocchio; Ang Scarlet Flower- Alyonushka, arrow - Ivan; propeller, garapon ng jam - Carlson; Little Red Riding Hood, isang basket ng mga pie - Little Red Riding Hood; laruang karwahe, salamin na tsinelas– Sinderela; maruruming plato, kaldero - Fedora; sabon, washcloth - Moidodyr, atbp.)

Ang Larong Hulaan.
At ngayon ay isang napakahirap na gawain. Kailangan mong matukoy ang bayani ng fairy tale sa pamamagitan ng silweta. (The Frog Princess, Pinocchio, Chipolino, Dunno, Puss in Boots) Ang mga bata ay pinapakitaan ng mga silhouette (ipino-project sa screen o ginupit). Una, ang isang silweta ay naka-project sa screen, pagkatapos sagutin ng mga bata, ang bayani ng isang fairy tale. Slides 31-46

Pagsasanay sa laro "Sino ako?"
Ngayon ay maririnig mo ang mga tinig ng mga bayani ng mga fairy tale. Hulaan kung sino sa mga pangunahing tauhan ang nagsabi ng mga salitang ito.
-Huwag mo akong kainin, kulay abong lobo, kakantahin kita ng isang kanta (Kolobok)
-Mahuli ng isda, malaki at maliit! (Lobo)
- Naririnig namin, naririnig namin! Oo, hindi ito boses ng nanay ko. Ang aming ina ay umaawit sa isang manipis na boses at nananaghoy hindi gayon! (Mga bata)
- Dinadala ako ng fox sa madilim na kagubatan, sa mabibilis na ilog, sa matataas na bundok. Kitty kapatid, iligtas mo ako! (Sabong)
-Ilog ng gatas - mga pampang ng kissel! Saan lumipad ang mga gansa - swans? (Alyonushka)
- Oh, kapatid ko, Ivanushka! Ang isang mabigat na bato ay humihila sa ilalim, sutla na damo ang buhol-buhol sa aking mga binti, ang mga dilaw na buhangin ay nakalatag sa aking dibdib. (kapatid na babae Alyonushka)
- Umupo ako sa isang tuod, kumain ng pie! (Oso)
- Umupo ako ng mataas, tumingin ako sa malayo! Huwag umupo sa tuod, huwag kumain ng pie! (Masha)
-Maswerte ang nabugbog (Fox)

Didactic game na "Maghanap ng tula"
Gusto kitang anyayahan na humanap ng mga tula para sa mga salitang sasabihin ko sa iyo. Paalalahanan mo ako, mangyaring, ano ang mga rhymes? Tama, ganito ang mga katinig sa dulo ng mga linya ng mga tula na nagpapaganda at nagkakasundo sa mga tula.
Kolobok - rosy side
Palaka - wah
Pinocchio - pagpipinta
Ang mga Oso - mga kapitbahay
Somersault - nakasakay sa kabayo
balyena - natutulog
Reyna- babae
higante - karagatan
pato - magbiro
mouse - aklat atbp.

Didactic game na "Fairy tale mistake".
Ngayon tingnan natin kung gaano ka katalino. Ang pintor ay nagpinta at palaging naaabala. Dito ako nagkamali. Ang aming trabaho ay ayusin ang mga ito. Kailangan mong maingat na tingnan ang mga larawan, hanapin ang pagkakamali at itama ito.
Una, ang maling pagpipilian ay inaasahang sa screen, pagkatapos ng tamang sagot ng mga bata - ang tamang pagpipilian. Kung ang mga bata ay nahihirapang sumagot, ngunit ang tamang opsyon ay ipinapakita sa screen at tinalakay.
1. Fairy tale Teremok. Isang hippo ang nakaupo sa Teremka sa halip na isang oso. Slides 47-48
2. Fairy tale Kolobok. Nakaupo si Cheburashka sa ilong ng fox sa halip na Kolobok. Mga slide 49-50
3. Tale Hen Ryaba. Sa mesa sa halip na isang mouse ay isang ardilya. Mga slide 51-52
4. Fairy tale Turnip. Ang mga bayani ay humihila ng karot sa halip na singkamas. Mga slide 53-54
5. Fairy tale Geese-swans. Si Pinocchio ay nakaupo sa mga pakpak ng mga swans sa halip na ang batang lalaki. Mga slide 55-56
6. Fairy tale Golden key. Ang Pinocchio ay may martilyo sa halip na isang susi. Mga slide 57-58
7. Kuwento Ni utos ng pike. Nakahiga si Emelya sa TV, hindi sa kalan. Mga slide 59-60
8. Fairy tale Little Red Riding Hood. Sa landas, hindi isang lobo ang nakasalubong ni Little Red Riding Hood, kundi isang Giraffe. Mga slide 61-62
9. Fairy tale Frog-traveler. Ang mga itik ay lumilipad, at sa halip na isang palaka, isang liyebre ang kumapit sa isang sanga. Mga slide 63-64
10. Fairy tale Tatlong maliliit na baboy. Dalawang baboy at pusa ang sumasayaw sa isang clearing, hindi tatlong baboy. Mga slide 65-66

Ang larong "Misteryosong larawan". Layunin: matutong hulaan ang bayani mula sa paglalarawan, pag-uulit ng mga salita na may mahihirap na tunog.
May sumira ng isang ilustrasyon para sa isang fairy tale na may mga sticker. Kailangan mong makinig sa paglalarawan - tatlong salita, hulaan kung sino ito, hanapin ang tamang larawan at alisin ang sticker. Kapag naalis na ang lahat ng sticker, may lalabas na ilustrasyon para sa fairy tale. Pagkatapos palayain ng mga bata ang larawan mula sa mga sticker, maaari ka ring magpakita ng isang ilustrasyon sa screen - slide 67.
- Pula, tuso, mahimulmol - FOX
- Gray, ligaw, gutom - WOLF
- Bilog, nakakain, inihurnong - KOLOBOK
- Duwag, mahiyain, kulay abo - HARE
- Kahoy, mahaba ang ilong, masigla - BURATINO
- Mapanganib, matanda, kakila-kilabot - BABA YAGA
- Maliit, marupok, maganda - THUMILE
- Malamig, maganda, malupit - SNOW QUEEN

Ang larong "Sa mga pahina ng iyong mga paboritong fairy tale"
At ngayon binabalikan namin ang mga pahina ng aming mga paboritong engkanto, suriin kung paano mo naaalala ang mga ito. Para sa karamihan
- Sino ang nagpalayas ng fox sa fairy tale na "kubo ni Zayushkina"? (Tandang)
- Sino ang tumulong kay Tiny-Khavroshechka sa lahat? (Baka)
- Ano ang huling kanta ng Kolobok? Bakit? (Pang-apat, kinain ng fox ang Kolobok)
- Sino ang bumili ng samovar sa fairy tale ni K. Chukovsky? (Lumipad)
- Sino ang tiyak na kailangang pumunta sa Limpopo? (sa Aibolit)
- Pangalanan ang transportasyon ng Baba Yaga (Walis, mortar)
- Bakit naging bata si Ivanushka? (uminom ng tubig mula sa bakas ng paa ng kambing)
Sino ang nagligtas sa Little Red Riding Hood? (Dovoseki)
- Ang unang aklat ng Pinocchio? (ABC)
- Anong kulay ng buhok ni Malvina? (bughaw)
- Kanino lumaki ugly duckling sa fairy tale ni Andersen? (magandang sisne)
- Saan ginawa ng Diwata ang karwahe para kay Cinderella? (Mula sa isang kalabasa)
- Ano ang natalo ni Cinderella sa bola? (sapatos)
- Ano ang pumasok sa mata ni Kai sa isang fairy tale " Ang reyna ng niyebe» (Mirror Shard)
- Ano sa mga fairy tales ang pinagsama sa buong mundo (Pista)

Well, Mahal na mga kaibigan! Panahon na upang makumpleto ang pagpupulong sa mga bayani ng mga fairy tale. Maraming salamat sa iyong aktibidad. Pinasaya mo ako nang husto na alam mo ang mga fairy tales, tandaan at mahalin sila. At umaasa ako na ang bawat isa sa inyo ay makakatagpo sa gitna ng maraming mga kuwentong engkanto ng isang engkanto na ayon sa gusto ninyo, at makikilala ang inyong mga paboritong karakter nang maraming beses.

Buod ng aralin sa sining "______" ____________________

Paksa:Pagguhit sa temang "PABORITO NA KWENTO"

Target: matutong ihatid sa mga guhit ang kanilang mga impresyon sa binasang fairy tale.

Mga gawain:

    ipakilala kasama ang gawain ng mga artist V. Vasnetsov, M. Vrubel, Yu. Vasnetsov;

magbigay ng ideya ng papel ng pantasya sa sining;

    bumuo interes sa katutubong kamangha-manghang pagkamalikhain, mga graphic na kasanayan sa paghahatid ng mga proporsyon ng mga kumplikadong bagay, mga kasanayan sa komposisyon na solusyon ng isang pagguhit;

    upang mabuo ang kakayahang magsagawa ng mga guhit para sa mga engkanto sa mga independiyenteng napiling mga plot;

    ilabas pagmamahal sa mga kwentong bayan goodies mga engkanto, makiramay sa kalooban ng mga bayani ng isang engkanto, iginuhit ang atensyon ng mga bata sa mabubuting gawa at masasama;

Kagamitan: mga watercolor, brush, palette, tubig, lapis, napkin, mga guhit para sa mga kwentong katutubong Ruso.

Linya ng larawan: pagpaparami ng mga kuwadro na gawa ni V. M. Vasnetsov; M. A. Vrubel, Yu. A. Vasnetsov, mga aklat ng mga bata na may mga guhit ni Yu. A. Vasnetsov.

Kurso ng mga aralin

    Organisasyon ng mga mag-aaral. (Sikolohikal na kalagayan para sa aralin)

Tumunog ang kampana

Simulan na natin ang ating aralin.

Mag-aral tayo ng fine arts

Bumuo ng pagkamalikhain at imahinasyon.

Pagsusuri sa kahandaan ng mga mag-aaral para sa aralin.

    Pagbubuo ng paksa, mga layunin ng aralin.

Tingnan ang pisara, ano sa palagay mo ang pagkakatulad ng lahat ng mga larawang ito?

Ano ang paksa ng ating aralin?

Gaano ka kadalas nagbabasa ng mga fairy tale?

Para saan ang fairy tales sa tingin mo?

Pangalanan ang iyong mga paboritong kuwento.

Maraming malungkot at nakakatawang kwento sa mundo.

At hindi tayo mabubuhay kung wala sila.

Hayaang bigyan tayo ng init ng mga bayani ng mga fairy tale,

Nawa'y manaig ang kabutihan magpakailanman laban sa kasamaan.

Mahilig kayong lahat na tumingin sa mga larawan sa mga libro.

Ano ang pangalan ng pintor na gumuhit ng mga larawan para sa mga libro? ( ilustrador .)

Kaya't susubukan mo ang iyong sarili sa kapasidad na ito at ilarawan ang iyong paboritong fairy tale. Ngunit una, tingnan natin kung paano nakayanan ng mga artista ang gawaing ito. Lahat sila sa pagkabata ay mahilig sa mga engkanto, lalo na sa mga katutubong Ruso.

Sino ang nakakaalam kung bakit sila tinawag na iyon? Sino ang bumubuo sa kanila? (Mga Tao)

3. Gawin ang paksa ng aralin.

(Kwento ng guro tungkol sa mga artista na naglalarawan ng mga fairy tale. Pagpapakita ng mga guhit ni Yu. Vasnetsov, V. Vasnetsov, pagsusuri sa kanila.)

Maikling kwento tungkol sa mga sikat na ilustrador ng Sobyet ng mga aklat na pambata at isang pagpapakita ng mga libro kasama ang kanilang mga guhit para sa mga kuwentong bayan ng Russia

Kakilala sa gawain ng mga artista na sina Y. Vasnetsov, V. Vasnetsov.

Yuri Alekseevich Vasnetsov

Isa sa mga artistang ito ay si Yuri Vasnetsov. Para kay Vasnetsov, ang mundo ng isang fairy tale ay isang mundo ng kaligayahan, kung saan walang kalupitan o inggit, at kung saan ang kabutihan ay laging nagtatagumpay sa kasamaan. Samakatuwid, ang lahat ng kanyang mga bayani - isang matapang na tandang, isang mahiyain na liyebre, isang nakakatawang bata, isang malamya at mabait na oso, isang masayang pusa, kahit isang mabangis na lobo at isang roguish na soro - pukawin ang pakikiramay ng madla. Kasunod ng artist, pumasok kami sa kamangha-manghang lupain ng kabutihan at kagandahan.

Viktor Mikhailovich Vasnetsov

Ang isa sa mga pinakapaboritong paksa para sa mga artista ay isang fairy tale. At kabilang sa mga mananalaysay, hindi mabibigo ang isa na mapansin ang kahanga-hangang artistang Ruso na si Viktor Vasnetsov. Sa kanyang mga canvases, halos lahat ng mga bayani ng Russia ay nabuhay para sa amin kwentong bayan. Mga kilalang kuwadro na gawa ni V. Vasnetsov "Alyonushka" at "Ivan Tsarevich sa kulay abong lobo", "Tatlong bayani".

4. Pag-update ng kaalaman ng mga mag-aaral.

1) - Tiningnan namin ang mga gawa ng ilang mga artista at tiniyak na ang bawat isa sa kanila ay naglalarawan ng mundo ng engkanto sa sarili nitong paraan.

M. Vrubel at V. Vasnetsov sa kanilang mga kuwadro na gawa ay nagpapakita ng mga bayani kapag sila ay malungkot at nababalisa. Ito ay pinatutunayan din ng mga pintura na ginagamit nila sa pagsulat ng mga larawan. A. Yu. Vasnetsov, tulad ng nabanggit na, sa kanyang mga guhit ay lumilikha ng isang pakiramdam ng pagdiriwang, gamit Matitingkad na kulay.

Kaya, bago simulan ang trabaho, dapat mong isipin kung aling episode mula sa fairy tale ang gusto mong iguhit, kung ano ang iyong nararanasan sa sa sandaling ito mga bayani, anong mood nila.

Kung sila ay malungkot o nasa panganib, anong mga kulay ang iyong gagamitin upang ipahiwatig ang kanilang kalagayan?

Tama, madilim at naka-mute na mga tono na lumilikha ng pakiramdam ng pagkabalisa. Kung ito ay isang kagubatan, kung gayon ito ay madilim na berde; kung ito ay isang ilog, kung gayon ang tubig sa loob nito ay madilim.

At kung natalo na ng mga bayani ang kasamaan, anong pintura ang tutulong sa atin na maihatid ang kagalakan? Sa katunayan, ang mga maliliwanag na tono ng mga kulay ay makakatulong sa amin na ihatid ang mood ng mga character. Ang araw ay magiging maaraw at maliwanag, ang langit ay magiging bughaw, ang kagubatan at damo ay magiging maliwanag na berde.

Ang pagpapasya kung ano ang iyong iguguhit, kailangan mong maingat na isaalang-alang ang komposisyon ng pagguhit upang ang pagguhit ay magmukhang buo.

5. Mga yugto ng pagguhit

1. Komposisyon ng pagguhit.

Pag-iisip sa pamamagitan ng mga layout ng mga guhit at ang kanilang mga komposisyon na solusyon ng mga bata.

Aling karakter o pangunahing tauhang babae ang pinakagusto mo at bakit? (Sagot ng mag-aaral.)

Anong bahagi ng kuwento ang gusto mong ilarawan?

Sa oras na ito, muling ipinakita ng guro ang mga ilustrasyon at, kung kinakailangan, gumawa ng mga sketch sa pisara (kung paano napupunta ang landas sa malayo, kung paano humiwalay ang langit sa lupa, kung paano gumuhit ng mga hayop, puno, atbp.) Maaaring ilarawan ng mga bata ang pangunahing tauhan ng fairy tale sa kanilang sariling paraan.

Dahil ang mga hayop ay ang mga bayani ng fairy tale, maaari silang makipag-usap at manamit tulad ng mga tao.

1) Tukuyin ang lokasyon ng mga pangunahing tauhan ng larawan.

Ang pagguhit ng isang fairy tale ay nagsisimula sa pagtukoy ng komposisyon ng balangkas gamit ang isang lapis, ang lokasyon sa isang sheet ng papel ng mga pangunahing tauhan ng fairy tale. Pagkatapos ang buong balangkas ay iginuhit nang detalyado.

2) Pagkatapos ay gumuhit ng linya ng abot-tanaw na may manipis na mga linya ng lapis at markahan ang mga lugar kung saan matatagpuan ang iba pang mga bagay.

Ang mga bata, kung maaari, ay malayang pumili ng isang balangkas para sa paglalarawan. Ito ay kinakailangan upang matiyak na ang mga mag-aaral ay kumuha ng pinaka-nagpapahayag na mga kuwento. Ang mga mag-aaral, kumbaga, ay pasalitang gumuhit ng isang paglalarawan, na nagsisimula sa kanilang kuwento sa pamamagitan ng pagpili ng isang format ng sheet. Ilang estudyante ang nagsasabi sa buong klase nang detalyado kung ano at paano sila iguguhit.

Isipin ang larawan ng iyong kwento.

2. Pagsasagawa ng pencil sketch.

Sa manipis na mga linya ng lapis, iginuhit namin ang mga detalye ng lahat ng mga bagay, na katumbas ng kanilang mga proporsyon. Ang lahat ng mga bagay sa malayo ay dapat na mas maliit kaysa sa mga nasa harapan. Ang mga hayop at tao ay hindi dapat mas mataas kaysa sa mga puno.

6. Praktikal na trabaho.

1. Gawain: gumuhit ng isang ilustrasyon na "My favorite fairy tale" gamit ang lapis.

Sa pagtatapos ng gawain, sinusuri ng guro ang kawastuhan ng pagguhit ng lapis at tumutulong na itama ang mga pagkukulang.

(Kung ang mga lalaki ay may oras, maaari silang magsimulang magtrabaho sa kulay.

Tinted ang pangkalahatang background para sa langit, lupa, kagubatan.)

2. Paggawa gamit ang kulay.

1) Ang pagpili ng mga kulay ay depende sa kung anong emosyonal na estado, mood na nais mong ihatid sa larawan.

Pinupunan ang larawan ng kulay, magsisimula kami sa pamamagitan ng pagpipinta sa kalangitan, pagkatapos ay pintura sa ibabaw ng lupa at pagkatapos ay pintura ang natitirang mga bagay. Siguraduhin na walang voids (white spots) sa pagitan ng langit at lupa.

2) Pagguhit ng mga detalye ng larawan.

Gumuhit ng manipis gamit ang isang brush maliliit na bahagi: manipis na sanga ng mga puno, mukha ng mga bayani, atbp.

Kasabay nito, dapat tandaan na ginagamit ng maraming mga artista upang ihatid ang kamangha-manghang mga nangyayari, upang i-highlight ang mga pangunahing tauhan tulad ng matalinghagang paraan , paano

liwanag sa dilim, madilim sa liwanag,

kaibahan sa pagitan ng malaki at maliit

maliliwanag na kulay sa isang kalmadong background.

Gamitin din ang mga tool na ito.

At tandaan - lahat ng natutunan mo sa kanila ay mga aral sining biswal(ang kakayahang magtrabaho gamit ang isang lapis, pintura, brush, pumili ng maganda mga kumbinasyon ng kulay, ihatid ang anyo at disenyo iba't ibang bagay, kaalaman sa mga tuntunin ng komposisyon, malamig at maiinit na kulay), maaari at dapat gamitin sa iyong mga ilustrasyon.

Takdang-Aralin: upang makumpleto ang pagguhit-ilustrasyon na "Aking paboritong fairy tale" na may kulay.

    Pumili ng kwento

    Magpasya kung iposisyon ang sheet nang patayo o pahalang

    Balangkas ang mga pangunahing elemento ng pagguhit nang hindi pinindot nang husto ang lapis

    Suriin ang balanse ng komposisyon at magsimulang magtrabaho gamit ang kulay, i-highlight ang dilim sa liwanag at ang liwanag sa dilim

7. Ang resulta ng mga aralin. Pagninilay.

1. Eksibisyon ng mga gawa ng mag-aaral.

2. Pangwakas na salita mga guro.

Isang totoong fairy-tale land ang lumitaw sa klase namin. Sa pagtingin sa iyong mga guhit, gusto ko lang mag-quote ng isang tula ni A. S. Pushkin.